F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Re:Em lại lang thang (phần 2)

Bất ngờ lọt vô thớt này thấy hay và thú vị ghê. Không ngờ có những thành viên OS mình nhiều thú đam mê, đậm chất nghệ sĩ... giữa những bộn bề phức tạp của xe, của luật, của những những bon chen đi lại ngoài đời...
Bác BB.Aqua cho hỏi ngu tý:
- Thấy ai nhẩy dù cũng đeo cái bọc to thiá? dù phụ? đồ nghề, thức ăn? hay đơn thuần là cái lót mông khi tiếp đất cho đỡ "tê"?...
- Bác đứng chỗ nào trông tấm hình chụp trong rừng Cúc Phương thế (ảnh 2 người phụ nữ đó, ko phải tấm cụ già nha)?

Hạng B2
11/7/08
426
0
16
46
Nơi thiếu vắng Tình Yêu

Tuyệt quá chị Phương ơi!
Em cũng ham đi Cúc Phương lắm á. Lâu rồi không thăm lại khu rừng đó, thấy nhớ nhớ những cây đại thụ ghê.

"Cúc Phương ơi! Mà nghe xao xuyến tên em! Ơi hương sắc rừng Việt Nam, cho đất nước một kì quan! Bên em một lần...để rồi xa nhớ mãi! Tình rừng xanh ngàn thu..."

Ôi chao! Nhớ...:(:(:(

Tiếp đi chị nhé!

Bác @F1 : Chủ topic mặc áo đỏ, đứng bên phải á Bác!

30/7/08
1.200
7
38

F1 nói:
Bất ngờ lọt vô thớt này thấy hay và thú vị ghê. Không ngờ có những thành viên OS mình nhiều thú đam mê, đậm chất nghệ sĩ... giữa những bộn bề phức tạp của xe, của luật, của những những bon chen đi lại ngoài đời...
Bác BB.Aqua cho hỏi ngu tý:
- Thấy ai nhẩy dù cũng đeo cái bọc to thiá? dù phụ? đồ nghề, thức ăn? hay đơn thuần là cái lót mông khi tiếp đất cho đỡ "tê"?...
- Bác đứng chỗ nào trông tấm hình chụp trong rừng Cúc Phương thế (ảnh 2 người phụ nữ đó, ko phải tấm cụ già nha)?

Cái bọc to thía chủ yếu để làm nệm cho m... đó bác. :D. Dù phụ cũng có thể để ở phần trên của bọc hoặc ở đằng trước ngực

@ Hoàng Lan: Quyết ko khai các chú đang nấp trong đống rơm á em

30/7/08
1.200
7
38

Lâu lắm rồi mới quay về rừng nên cảm xúc dường như vẫn còn nguyên vẹn, tươi mới. Thú vị làm sao được trở nên bé nhỏ, lọt thỏm trong khoảng không gian tĩnh mịch, xanh thẫm, kỳ bí và hoang sơ của những cánh rừng cổ xưa . Hít một hơi thật sâu cho căng đầy lồng ngực cái hương vị ngai ngái, ẩm ướt và ấm áp rồi lắng nghe những âm thanh rỉ rả, âm vang, thâm trầm như tiếng thở của đất trời từ ngàn xưa vọng lại, bỗng thấy mọi lo âu, trĩu nặng đời thường như tan biến đi. Tất cả đều trở nên nhỏ bé và vô nghĩa trước vẻ đẹp hoang sơ, thánh thiện mà ta nhìn thấy ở đây.

Nắng trong rừng luôn có sức lôi cuốn đến kỳ lạ
Em lại lang thang

Chỉ một chút thôi lẩy lót giữa các tán lá cũng đủ làm cho những cây đại thụ trở nên lung linh, huyền ảo
Em lại lang thang

Ánh sáng tương phản và màu sắc trong trẻo đến độ bất cứ người hoạ sỹ nào cũng phải thèm muốn
Em lại lang thang

Nắng phủ lên cây lá một màu vàng lộng lẫy
Em lại lang thang

Nắng sưỏi ấm những dây leo còn yếu ớt, non tơ
Em lại lang thang

Nắng lấp ló trên những lối mòn trong rừng
Em lại lang thang

Nắng rắc đầy trên những lá biếc. Cậy có cái áo đỏ em lon ton đi vào cho có nét chấm phá
Em lại lang thang

Rồi ở những khoảng trống nắng tràn xuống như là thác đổ
Em lại lang thang

Những tàu lá như những bàn tay xoè ra đón nắng
Em lại lang thang

Nắng ở tít phía trên cao như đang vẫy gọi
Em lại lang thang

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Bởi đọc bài này thấy hay hay, mê mẩn mò sang phần khác, tìm thương hiệu BB.Aqua để đọc thì thấy bài Hà nội-Viêntian-Luangprabang còn hay hơn. Công nhận bà này viết hay và dí dỏm ghê (không biết có theo lớp nào của hội nhà văn trên Đại Lải ko thiá...he, he...)
Chả cần quay lại để hỏi bà Aqua đâu vì nhiều tấm hình post bên bài kia thấy rõ lém rồi. Dù sao cũng xin cảm ơn bạn Hoang Lan đã confirm.
Đi nhiều, chụp nhiều, viết nhiều cho anh em thưởng thức cùng nha...
Bội phần cảm ơn AQUA.

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

@R.I : Thanks bác nhé , nhờ tấm hình bài báo cũ của bác mà em mới biết được là bác Hải và bác BB quen nhau từ thủa ..."Ấu" thời cơ đấy :D:D:D .

P/S : Tấm hình thứ 2 của bác rất đẹp nhưng hình như em lại kg thấy thích nó lắm .Em chả hiểu vì sao nữa ...

@BB : Em thấy hai bác bây giờ đẹp đôi hơn hồi đó nhiều ! :D

30/7/08
1.200
7
38

Bác R.I ơi, bác làm em xúc động quá đỗi. Em như lặng đi khi nhìn thấy bài báo đã ố màu thời gian và bức ảnh đen trắng được chụp từ 27 năm về trước. Ký ức một thời hồn nhiên, vô tư và trong trẻo như một tờ giấy trắng bỗng dồn dập tìm về. Em đang cố gắng xới tung những kỷ niệm, những hình ảnh về quá khứ để tìm kiếm 1 cái tên, 1 gương mặt. Nhưng chắc em lực bất tòng tâm bác à. Bác tên là gì hả bác??? Nhưng cho dù bác là ai em cũng xin cảm ơn bác thật nhiều vì những gì bác lưu giữ suốt những năm qua và về món quà quý giá mà bác dành cho em hôm nay

@Dongtahdsu: Hải trong ảnh ko phải là Hải của bây giờ đâu bác. Em ko may mắn có được mối nhân duyên dài như của bác đâu :D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Hoan hô cuộc tao ngộ của 2 bác RI & BB . Nể bác RI về tài giữ gìn kỷ vật.
Đây cũng là 1 cái hay của OS , Trước đây tôi cũng có 1 cuộc gặp gỡ bất ngờ với 1 ng bạn thân lưu lạc mà chả bao giờ lại nghĩ có thể gặp nhau trong đây .