30/7/08
1.200
7
38
dongtahdsu nói:
@Diem huynh : Thanks DH nhé ! lần trước chưa có duyên nên dù đã nhận được lời mời mà chưa gặp mặt để off được , thôi thì hẹn em lần sau vậy .

Em lại quay lại chầm chậm một chút với Lăng Tẩm Huế cho nó đừng có vẻ cưỡi ngựa xem hoa quá các bác nhé ...:

Minh Mạng Lăng :

Em lại lang thang
Đúng là "Season in the Sun" có khác, mầu sắc rực rỡ ghê. Chả bù cho cái thể loại monotone của em những ngày mưa dạo trước :(:(. Thanks bác đã cho em được thấy 1 cảm nhận khác về Huế
Em lại lang thang

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
sonhue nói:
He, thì ra bác Đông Tà cũng lớn lên ở Huế, giống em rùi :D
Hèn gì mà văn chương, xúc cảm đầy mình, lại còn thêm cái thú lang thang, ngao du khắp chốn như thế ^^

Bác này đang nói thế này chả biết là khen em hay trách em đây nữa ... nhưng mà gì thì gì ,bác cũng đã tự thú trước bình minh là ...em giống bác rồi , thế là hoà bác nhé :D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
@Diem Huynh : Ai chứ Đoàn Chính Thuần thì đúng là đệ nhất Phong Lưu chứ chẳng sai chút nào Cô nương ạ ! Mà tại hạ tuy chưa gặp cô nương nhưng nghe khẩu khí thì thấy hơi hơi giống Ân Tố Tố - con gái rượu của Bạch Mi Ưng Vương Ân Thiên Chính nhỉ ! Để hôm nào Tà Mỗ có dịp diện kiến confirm lại xem có chắc không ...:D

@Mợ tài : Dòng nước buồn thiu hoa bắp lay - Thuyền ai đậu bến sông trăng đó - Có chở Trăng về ...Nhậu tối nay ...Mợ cứ yên tâm , thế nào cũng có Mợ ạ ! vì đoàn thợ săn bắn phá Cố Đô của OS đợt này ra Huế hơi bị đông chứ chẳng riêng mình em đâu :D

@ BB : Em chúc mừng Topic của Nữ Hoàng lang thang trở thành topic có lượt Nam thanh - Nữ tú ra vào xem và comment đông nhất của cái chuyên mục này rồi nhé ...đúng là bác chẳng hổ danh Chấp chính Chưởng Môn phái Tiêu Dao tí nào ...
:D

Hạng C
27/6/08
976
2
18
51
www.otosaigon.com
@ chị BBA: tháng 8 năm ngoái em ở Huế 2 ngày, trời nắng trong rất đẹp, nhưng lại không có hoa phượng nên cái hồ ở lăng Minh mạng trông tĩnh mịch và buồn lắm. Cái đêm trước ngày em ra Hà Nội đi Hạ Long câu cá biển với OSHN, em thuê 1 xích lô chạy vòng quanh trung tâm TP Huế trong 1g thì lại được thưởng thức cái mưa ở Huế, đó là 1 kỷ niệm thú vị

@bác Tà: các nhân vật nữ trong Kim Dung thì em thích nhất là Hoàng Dung, kế đến là Tiểu long nữ và Triệu Minh, bác diện kiến em xong sẽ thấy em giống Chu Chỉ Nhược :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
dongtahdsu nói:
sonhue nói:
He, thì ra bác Đông Tà cũng lớn lên ở Huế, giống em rùi :D
Hèn gì mà văn chương, xúc cảm đầy mình, lại còn thêm cái thú lang thang, ngao du khắp chốn như thế ^^

Bác này đang nói thế này chả biết là khen em hay trách em đây nữa ... nhưng mà gì thì gì ,bác cũng đã tự thú trước bình minh là ...em giống bác rồi , thế là hoà bác nhé :D

Hè hè, em đang khen bác í chứ, chê chỗ nào được. Nhờ các bác mà anh em lại được dịp du lịch qua màn hình, được hòa mình cùng những cung bậc cảm xúc trên những cung đường các bác đã đi qua. Như thế thì chê thế nào được. Em là em cũng ước ao được một lần rong ruổi trên những nẻo đường quê hương như các bác lắm, hic hic :(

Tập Lái
5/6/08
8
0
0
Hic, nhìn cái đĩa bánh bèo, bánh nậm cả cái quả ớt xanh xanh nữa làm em ngẩn ngơ cả ngày, ko biết bao giờ mới có dịp ra Huế để thưởng thức lại lại mấy món này nữa..

Pac ĐôngTa sướng nhất hội OS này rùi.

Ước gì mình được như anh ấy nhỉ... :)

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
@Diễm Huỳnh : Thì ra là Chu cô nương Chưởng môn đời thứ 15 của Nga My giáo ! Tại hạ không biết ...Thất lễ ,thất lễ ...:D

@Luong ha : Cái ngày em thấy bác bay bay trên trời ở hòn Hồng em đã nghĩ : Cha này chơi được
, bay như chim thế kia thì hẳn là người dù khi mới sinh ra có hẹp hòi đến mấy chăng nữa
cũng trở nên bao la , rộng mở như cánh chim trên trời kia thôi ...:D , Em đùa tý bác đừng có mà ..."con rận" em đấy nhé :D . Bác để bụng thì em ứ vào hội dù để ngồi gãi lỗ tai cho mấy bác trong lúc ngồi chờ gió lên đâu :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/6/08
8
0
0
dongtahdsu nói:
@Luong ha : Cái ngày em thấy bác bay bay trên trời ở hòn Hồng em đã nghĩ : Cha này chơi được
, bay như chim thế kia thì hẳn là người dù khi mới sinh ra có hẹp hòi đến mấy chăng nữa cũng trở nên bao la , rộng mở như cánh chim trên trời kia thôi ...:D , Em đùa tý bác đừng có mà ..."con rận" em đấy nhé :D . Bác để bụng thì em ứ vào hội dù để ngồi gãi lỗ tai cho mấy bác trong lúc ngồi chờ gió lên đâu :D

Bác quá khen, sống ở trên đời em nghĩ ai cũng đã từng nhìn ngắm và tự hỏi làm sao mình được bay lượn tự do như những cánh chim trên trời kia, từ nhỏ em đã thường xuyên ngồi hàng giờ chỉ để nhìn ngắm những chú đại bàng chao lượn trên bầu trời để mong một ngày nào đó mình có được diễm phúc ấy..

Cái tiếng đàn và giọng ca của bác làm em ngây ngất đến tận bây giờ.. thật vinh hạnh khi được thưởng thức một bữa no say từ vật chất đến tinh thần trong buổi giao lưu hôm đó.

Rất mong có được ngày tái ngộ cùng các pác.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Hai bác mỗi bác bay 1 kiểu mà " Có gì Đâu..... ":D
Quéo cằm Bác Hà Đội trưởng đến với OS .Anh em ta còn nợ nhau 1 trận quyết đấu tại Hòn Mun nha bác .:D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
phongluu nói:
Hai bác mỗi bác bay 1 kiểu mà " Có gì Đâu..... ":D
Quéo cằm Bác Hà Đội trưởng đến với OS .Anh em ta còn nợ nhau 1 trận quyết đấu tại Hòn Mun nha bác .:D

Đoàn Đại Ca nhắc chi cái vụ Hòn Mun cho em thèm ...chẹp ! Ra đến đó thì đúng là bay kiểu của bác Hà Đội Trưởng hay kiểu "...Feeling, nothing more than Feeling ..." kiểu nào cũng lên tới 9 tầng Mây anh nhỉ !