Hạng D
21/12/14
2.368
8.541
123
C280 thì mình không biết.
Chứ C180 đời này khẳng định vứt đi, xe lái anh, là chắc.
Vừa hôm nọ tính mua chiếc này, xe đi mới 100k km SX 2003 mà ngồi lên ga khựng, hỏng gì ở điện mà báo lỗi tùm lum.
Máy Kompressor của C180 cũng chả đáng tin.
C280 đi máy 272 khí tự nhiên thì có vẻ ổn.
100k trên taplo báo chứ nhiều khi 300k mới đúng

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
21/3/08
4.857
4.414
113
hcm
Trên 200 mà mua mấy ông cụ này là mua phần giá trị còn lại, xe nó không dỏm, nhưng vì mua phần giá trị còn lại nên để ngon phải bơm tiền bèo cũng 50% vậy nữa mới ngon theo đúng chất của nó. Nếu chỉ là che nắng che mưa, nên mua con xe đúng giá đó với cái chất của nó là nhiêu đó như Kia buổi sáng chả hạn!

Hạng D
9/1/06
2.611
12.448
113
HCM
Nếu mua xe cũ giữa Mer và BMW thì mình khuyên nên mua Mer lành hơn, dễ sửa hơn.
Nếu bác ở SG thì mình chỉ qua gara bên Q2 mình hay sửa, chú thợ này lành nghề, sửa ngon mà đỡ tốn kém .
Còn mua phụ tùng thì nếu chưa biết thì mình chỉ cho mua bên Mỹ về ngon bổ rẻ mà yên tâm gắn vào y khớp, khỏi lo mấy thương gia bán hàng nhái.

Thật sự mình thích cách chơi như này, vì nó nhớ lại thời tuổi trẻ mình cũng ko có tiền mua xe, chơi liều con Fiat nó còn cực hơn chạy Mer bây giờ nhiều. Lúc đó phụ tùng Fiat kiếm còn đỏ con mắt. Cứ chăm xe tốt thì đi ko bao giờ lo nằm đường. Mình đi con Fiat ghẻ lúc đó mà còn chưa sợ nằm đường lần nào vì lỗi động cơ. Chỉ có lúc bị hỏng cái IC tiết chế máy phát , thì ngay đến xe đời mới cũng bị chứ nói gì xe cũ.
Cứ yên tâm mua con Mer C250 đi. Mình mà chơi xe loại này, đảm bảo mua con xe về xong làm lại máy, gầm cho ngon < 70tr

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: alexus and DMG
Hạng B1
9/3/16
87
118
33
37
Em đọc nhiều bài về các anh dọn BMW e46 rồi, nếu với giá như các bác chia sẽ thì nó cũng khá lành nhưng còn Mec cổ cùng thời với Bmw e46 thì ntn?

Em lên nhóm xe cũ thấy tầm giá 2xxtr ngang Bmw e46 thì là Mer C250 2003. mà bên box Mec ko có nhiều bài mua xe cổ dọn lại nên e cũng chưa rõ mec cổ lành không ạ?

mong các bác chỉ dẫn.

View attachment 3174944

View attachment 3174950
2xx mua mer E-class W211 mà đi, ngon hơn C nhiều, đồ rẻ dễ kiếm, lành nữa, mua Mer E240 hoặc E280 máy M112 hoặc M272 hút khí tự nhiên lành hơn E200 máy M271.
Mà lành nhất thấy E240 máy M112. Mình đang đi con này, đi nó lành, dễ sữa, đồ rẻ. Mình mua lúc 84k KM nay đi gần 11 vạn, cũng dc 1,5 năm rồi, ban đầu về làm gầm, thay nhớt các kiểu, thay má phanh, đĩa phanh, đại tu thước lái, thay phốt đuôi trục cơ..., nói chung cái gì thấy tới tuổi là thay, đảm bảo an toàn cho mình. Đồ thì tự mua về, chủ yếu từ Mỹ và Đức rồi nhờ các bên vận chuyển về, hàng ngon lại rẻ, yên tâm ko sợ fake. Xe mer hay hỏng nhất là ống nước, mobin, MAF, mua để trong cốp kèm cái máy OBD để trong xe, cá vàng thì cắm vô đọc rồi xem hư cái gì thay cái đó, mình bị 1 lần con MAF. Đi xe cổ cần phải hiểu về nó, khi đã hiểu rồi thì tự tin lắm, còn ko hiểu đi thà đi Morning còn hơn chứ đi mà trong đầu lo sợ thì thôi, tốt nhất nên ko chơi.
Tết mình làm phát 1 mạch 980km về quê, tổng kết đi hơn 2000km đợt tết, còn chưa tính đi về quê vợ 180km, tháng đi 1 lần, rồi đi công tác, xa nhất là HCM- Đa Nhim-Bảo Lộc- Đà Lạt-Tuy Hoà rồi quay về HCM. Đi phà phà, đường bao nhiêu set tốc bấy nhiu mà đạp ko sợ lố. Đi cảm giác nó khoẻ, sướng, ko thấy mệt như xe cỏ, xe Đức nó vẫn ở cái đẳng cấp khác. Cọp ko thể so dc với mèo, dù cọp già nhưng cái cốt nó vẫn là cốt con cọp, còn mèo thì mãi ko thể thành cọp dc đâu.

Hạng F
3/10/15
10.605
12.997
113
100k trên taplo báo chứ nhiều khi 300k mới đúng
Mẹ kiếp cái xe ngu không tả được.
Làm mình ác cảm với Merc thêm, dù trước nay đã sẵn ghét mấy con Merc.
Ngồi lên xe nổ chạy nó cứ khục khặc, gas xe khựng giật chả ra gì
P/S: không liên quan nhưng hiện nay model nhất thật sự phải nói đó chính là Volkswagen. Hôm qua mình thấy ngoài đường 3 chiếc sedan Jetta, SUV Teramont thời thượng nhất bây giờ.
Và đặc biệt là chiếc Viloran người mơ kẻ ước.
Người bình thường thì giờ mua Kia Carnival.
Người xịn thì mua Viloran.
Teramont với Viloran trông nó ngầu mê hồn luôn. V250 chỉ có xách dép quỳ khóc.
Mấy nay thấy family giàu mua Teramont với Viloran không.
Như mọi quốc gia khác, ở VN ai rồi cũng sẽ đi Volkswagen thôi!!!

Hạng D
21/12/14
2.368
8.541
123
P/S: không liên quan nhưng hiện nay model nhất thật sự phải nói đó chính là Volkswagen. Hôm qua mình thấy ngoài đường 3 chiếc sedan Jetta, SUV Teramont thời thượng nhất bây giờ.
Như mẫu cuốc chứ a. Tt dna cũng ngon mà volks ko vào giờ nhật làm bá dòi. Mún thay đổi cũng rất khó

• Like
Hạng C
13/11/07
847
16.558
93
53
lạy.
qua gặp anh gì bên giàn 3 cũ dưới VT đi con này đời 2003 tới giờ vẫn chạy đi chơi lang thang đều hàng tuần, so với những gì anh tả về con merc thì chỉ có thể nói là a gặp trúng xe lỏm thôi.
cảm giác 1 lần trong đời đi xe cầu sau rồi khó quay lại cầu trc lắm.

• Like
Hạng B1
15/8/20
51
116
33
43
Về nhà đi bạn, NGÀI CÁ SẤU & Khầy Cụt đang kiếm bạn kìa :))