Thảo Luận Chung Em lăng tăng vụ này quá .

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Re:Em lăng tăng vụ này quá .

thichmexe nói:
Theo tui, gặp trường hợp này hay nhất là xi nhan quẹo luôn (trái hay phải tuỳ trường hợp sao cho tiện là được) theo dòng xe luôn, sao đó quay lại, cực một tý nhưng ít phiền phức với xxx, lại không gây cản trở lưu thông.

Theo mình, ý kiến của bạn "thichmexe" là hợp lý nhất, cho dù XXX có đi ra giúp hay không giúp bác thoát khỏi vòng vây thì khi XXX đi đến xe bác là đủ lên cơn đau tim rồi ! Tốt nhất là signal quẹo luôn là hay nhất. Tất nhiên đừng bối rối lại quẹo vào đường ngược chiều thì bó tay luôn.

Theo đúng Luật, trường hợp của à thế này :
- Khi đến ngã tư, nếu xe bác chưa qua vạch sơn mà thấy đèn tín hiệu vàng thì bác phải dừng xe sau vạch sơn.
- Còn nếu đến ngã tư, xe bác đã qua vạch sơn rồi lúc đó đèn tín hiệu mới báo màu vàng thì bác được quyền ...tới luôn.
Trường hợp của bác là không có phạm luật ! Yên tâm nhé bác.

Hạng B2
13/6/07
109
0
18
38

Em cũng bị vậy nhưng mọi việc lại không đơn giản như bác nói bởi vì có bác xxx ra và chặn xe em lại nói em vượt đèn đỏ đó bác. Lúc đó em rất bức xúc và ức chế vì em đứng giữa ngã 4 phải đến 4 5s thì mới đèn đỏ. Em đoán là chú xxx đó không để ý thấy nên cứ khăng khăng là em vượt. Cuối cùng sau 30p đấu tranh hết hết cương rồi nhu chú ấy mới cho em đi. Lúc cho em đi xong chú ấy còn bồi 1 câu lần sau nhớ không được vượt đền đỏ nữa nhé. Em thấy mắc cười quá nên cũng nhắc lại với chú ấy là em không vượt thì chú ấy nói không lẽ tôi sai

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Thực tế và luật thì AE ta đều không sai, nhưng khổ lắm cơ chú xxx cứ bảo là vượt đèn đỏ. Ta tìm người làm chứng khó, chú ấy muốn là có. Vì vậy em mới bảo tùy hỉ. Còn cãi, ai được? Mà mình có được thì vất vả lắm.

Trường hợp của bác racing3636 cũng dễ hiểu thôi. Bởi luật chỉ là những dòng chữ khô khan, bất di bất dịch. Còn trong thực tế thì muôn hình vạn trạng. Việc áp dụng nó là hòan tòan tùy thuộc chủ quan vào sự phân tích, nhận định của người có thẩm quyền áp dụng. Vì vậy, cũng không lấy gì làm ngạc nhiên lắm khi ở đâu đó, thi thỏang báo chí lại đăng những tin có một vài bản án hình sự hay dân sự bị Tòa án hủy vì phát hiện có nhiều sai phạm trong việc áp dụng pháp luật. Mà bác cũng lưu ý, việc ra một bản án là do một tập thể 3 thẩm phán trong HĐXX mà còn sai, thì một anh XXX làm sao tránh được !

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

wow , đọc xong ý kiếc bác bác em thấy nhẹ cả người . Nhưng dù sao yếu tố chủ quan của mấy anh XXX là quan trọng nhất các bác nhỉ, vui thì anh ấy cho qua có khi còn hỗ trợ . Buồn thì phạt chơi cho vui . Rõ khổ cho cánh tài xế quá !

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM

Dì dậy em mí nói là Bác đúng nhưng còn tùy lòng hảo tâm của các bác xxx. hehehehhe

Hạng C
13/2/08
557
11
18

e bị ở ngã tư Lê Hồng Phong - 3/2 rồi. Vì thời gian đèn xanh của hướn đường LHP rất nhanh. E qua ngã tư, xe hường 3/2 ùn ùn kéo... e nhích nhẹ nhẹ... và đương nhiên xxx vịn liền.
E nói là chạy đúng luật. E yêu cầu sẽ chạy thực nghiệm lần nữa cho xxx xem... thế là e được bỏ qua lỗi này..
Nhưng xxx tài năng ... kiếm e lỗi khác. E thiệt hại hết 50K....

Hạng B2
11/8/08
338
19
28

xe cấp cứu củng phải nhường cho bác.

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG

nptarc nói:
xe cấp cứu củng phải nhường cho bác.

Bác nptarc nói đúng luật, bác đã vào giao lộ đúng luật ( tức là không vượt đèn vàng) rồi thì bác được ưu tiên. Vụ này em cũng bị dính vài lần, kinh nghiệm là bác phải ráng nhích chạy luôn (bác được quyền) có gì bác cãi với xxx, xxx thấy không dọa được bác sẽ xìu liền, nếu bác dừng lại chờ đèn, xxx vịn nói bác dừng xe cán vạch là bác hết cãi (em đã từng bị, xxx nói trường hợp này anh phải đi luôn, không được dừng giữa giao lộ, làm em phải ... hì)