Thảo Luận Chung Em lăng tăng vụ này quá .

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Re:Em lăng tăng vụ này quá .

thichmexe nói:
Theo tui, gặp trường hợp này hay nhất là xi nhan quẹo luôn (trái hay phải tuỳ trường hợp sao cho tiện là được) theo dòng xe luôn, sao đó quay lại, cực một tý nhưng ít phiền phức với xxx, lại không gây cản trở lưu thông.

Chuẩn ! đây là cách xử lý khôn ngoan nhứt trong trường hợp này.
No more idea...

minhluvn nói:
Chuyện như vầy các bác ạh .

KHi đi đếng ngả tư Bình Thái - thủ đức , còn 5 giây nữa là đèn đỏ em cho xe chạy qua ngã tư bất ngờ xe trước em nó thắng , em cũng thắng lại . Và đèn đỏ bật lên xe em thì nằm bơ vơ giữa ngã tư , tiến thoái lưỡng nan vì xe 2 bên  bắt đầu tràn qua, xe ở đầu cũng có , ở đuôi cũng có . EM đành nhích nhích tới luôn .

Trong trường hợp này em có bị coi là Vượt Đèn Đỏ không ?
Nếu em nằm yên chờ hết 50s để đèn xanh lại rồi mới chạy thì có bị coi là Cản Trở Lưu Thông không ?

Bác nói sao e hỏng tượng ra, đèn xanh còn 5g thì đèn vàng hay đèn vàng còn 5g là đèn đỏ, nếu bác qua đèn vàng thì xxx hỏi thăm bác là đúng, còn nếu còn 5g mới vàng thì bác có quyền từ chối sự hỏi thăm của xxx mà thản nhiên cho xe bò từ từ qua......

Tập Lái
20/2/09
3
0
0
47

Em cũng đã thấy 1 trường hợp như thế này rồi, 1 bác Kia Price đến chỗ Tôn Đức Thắng - Nguyễn Thái Học, bác ý nhô được gần hết xe ra ngoài ngã tư là đứng đấy luôn vì vướng xe trước phanh lại. Sau đó tiến cũng không được và lùi cũng không xong (căn bản bị các bác 2 bánh lấp chỗ rồi). Các chú XXX đứng im không nói năng gì, chờ đến khi gần hết đèn đỏ mới ra vẫy vào (y như xin đi nhờ). Sau đó em không xem nhưng chắc cũng phải cãi nhau nhiều.
Em đồng ý với quan điểm là xi nhan và rẽ luôn theo làn đường đang đèn xanh.