Thảo Luận Chung Em lăng tăng vụ này quá .

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Chuyện như vầy các bác ạh .

KHi đi đếng ngả tư Bình Thái - thủ đức , còn 5 giây nữa là đèn đỏ em cho xe chạy qua ngã tư bất ngờ xe trước em nó thắng , em cũng thắng lại . Và đèn đỏ bật lên xe em thì nằm bơ vơ giữa ngã tư , tiến thoái lưỡng nan vì xe 2 bên bắt đầu tràn qua, xe ở đầu cũng có , ở đuôi cũng có . EM đành nhích nhích tới luôn .

Trong trường hợp này em có bị coi là Vượt Đèn Đỏ không ?
Nếu em nằm yên chờ hết 50s để đèn xanh lại rồi mới chạy thì có bị coi là Cản Trở Lưu Thông không ?

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác cũng biết là Bác không có lỗi mà . Nhưng......... cái đó tùy lòng hảo tâm của các Bác xxx thôi Hehehehe.

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51
@minhluvn, ai lái ô tô ở SG cũng bị đôi lần như trường hợp của pác. Đường phố chật hẹp xe đông rất khó tránh những trường hợp như vậy. Tuy nhiên pác chạy nhiều sẽ có kinh nghiệm khi đó tự biết làm sao để không bị nữa.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Re:Em lăng tăng vụ này quá .

Cảm ơn các bác chia sẻ .
@dongta , em chỉ chạy lòng vòng biên hòa và miền tây thui , it khi vào thành phố . vậy mới lăng tăng đó bác ợ !

Hạng B2
14/1/09
127
0
16

Theo luật giao thông (em mới lấy bằng năm rùi..) thì khi xe Pác đã vào giao lộ (vượt wa làn dành cho người đi bộ) thì xem như được ưu tiên và được chạy ra khỏi giao lộ, cho nên trong trường hợp này em nghĩ Pác không bị phạm luật....

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53

Theo tui, gặp trường hợp này hay nhất là xi nhan quẹo luôn (trái hay phải tuỳ trường hợp sao cho tiện là được) theo dòng xe luôn, sao đó quay lại, cực một tý nhưng ít phiền phức với xxx, lại không gây cản trở lưu thông.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.878
113

Có lần em thấy 1 bác 4 bánh cũng bị trường hợp y như bác vậy. Và chú xxx đứng gần đấy đã nhanh chân ra chặn bớt 2 bánh để bác ấy thoát được qua ngã 4 tránh 1 vụ kẹt xe không đáng có

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

chauha nói:
Có lần em thấy 1 bác 4 bánh cũng bị trường hợp y như bác vậy. Và chú xxx đứng gần đấy đã nhanh chân ra chặn bớt 2 bánh để bác ấy thoát được qua ngã 4 tránh 1 vụ kẹt xe không đáng có

Đúng vậy ! Trách nhiệm của mấy chú xxx phải lo thôi .

Bác chủ thớt khỏi lăn tăn (hổng phải lăng tăng nhé) . Bác hổng có lỗi nên không can chi mô hề :)

Tập Lái
8/2/09
47
0
0

Desert sand nói:
Theo luật giao thông (em mới lấy bằng năm rùi..) thì khi xe Pác đã vào giao lộ (vượt wa làn dành cho người đi bộ) thì xem như được ưu tiên và được chạy ra khỏi giao lộ, cho nên trong trường hợp này em nghĩ Pác không bị phạm luật....
Em cũng mới lấy bằng xong, bác này nói chính xác luôn. Xe bác đã vào giao lộ rồi thì ko sao cả. XXX có hỏi cũng cãi được mà