Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
sáng qua, 2 vc em tranh thủ buổi sáng đi đởi CMND + đổi bằng Pet, qua CA làm CMND khá đông, hơn 10h thì em chạy qua khu Trung tâm hành chính.

không biết nên chạy vào bãi gửi xe, thang máy lên tầng 5 tìm đếm sở GT, hỏi đổi bằng pet thì được chỉ xuống 1 cửa ngay tầng trệt dưới cổng vào :3dquaytay:.

phi xuống lấy số thứ tự, Pro ra phết, vào bàn lấy stt, bấm vào màn hình cảm ứng chọn sở ban ngành mình cần làm việc, máy tự in ra số thứ tự - ra ghế ngồi chờ đợi loa thông báo đến lượt mình.
em chuẩn bị trước hình 4x6, CMND + bằng lái cũ pho to
tới xin trước 1 tờ khai đổi bằng, dán hình + ghi thông tin vào trước cho nhanh.
vì ít người nên chưa đến 5 phút là xong ( cả chụp hình )
đóng 135k, giấy hẹn ngày 31-8 trả bằng Pet.

thấy rất hài lòng vì nhân viên thì niềm nở, hướng dẫn tận tình và chuyên nghiệp. không như năm trước em đến trực tiếp sở GT để đổi bằng Pet, thái độ hách dịch + rườm rà ( thời điểm này bắt khám sức khỏe - trên em khám mất cả buổi + 300k ). em ghét bỏ về đến tới giờ mới chịu đi đổi.
Hy vọng sau này cả nước mình đều có chính sách 1 cửa thông thoáng, văn minh cho dân đen tụi em đỡ vất vả !
Chuyện tào lao, PR cho người trên hành tinh ,5 phút mà xong đổi bằng lái, bác chủ nổ bới đi một tí. Không có cái CMND có hình đầy đủ, đố bác đổi bằng PET được . Đổi cái CMND được cái biên nhận sao bác đổi được bằng lái , không có cái CMND đầy đủ hình và còn giá trị nó đuổi bác về ngay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Chuyện tào lao, PR cho người trên hành tinh ,5 phút mà xong đổi bằng lái, bác chủ nổ bới đi một tí. Không có cái CMND có hình đầy đủ, đố bác đổi bằng PET được . Đổi cái CMND được cái biên nhận sao bác đổi được bằng lái , không có cái CMND đầy đủ hình và còn giá trị nó đuổi bác về ngay.
Thì nếu vắng người cũng xog vậy bác?! Sao bác tính từng phút với bác chủ làm gì?!

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Em ở dalat bác ah, làm chưa đến 5 phút vì ít ngừoi. Em rãnh đâu mà pr cho mấy ông nn
bác sạo ke, đổi CMND thì không thể đổi bằng lái liền nhé.
DL cũng vậy thôi không có chuyện 5 phút, trừ có chạy cò, mấy cái TTHC tập trung chẳng có nghĩa gì việc đổi bằng lái xe nhanh cả.