Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
hôm nay vừa đổi xong:
1. đăng ký online, chọn ngày-giờ thuận tiện với mình nhất (không cần đơn, hình 3x4; chỉ cần scan/chụp bằng lái+CMND attach vô form, 5p sau khi submit OK luôn).
2. vát mặt tới chụp hình
3. chờ 2g, lấy luôn... (BD)

Hạng C
15/7/15
654
994
93
Thì ra bác quen, còn không quen không có nhiều người vẫn tối thiểu chờ 2 tiếng, ở tỉnh lẻ của bác có khi 9h mới làm việc 10:30 -11 nghỉ trưa rồi.... còn không có CMND bản chính là bị đuổi về ngay, mà mấy đứa làm việc mặc luôn khinh người, hỏi không bao giờ thèm trả lời.
Em dẫn 2 cụ ở nhà đi đổi bằng A1 ở Sở GTVT Tiền Giang, 15 phút là xong nha bác. CMND chỉ cần bản photo thôi, ko cần CMND gốc. Bác đừng nghĩ thủ tục hành chính ở đâu cũng chậm chạp lề mề.

Hạng B1
6/8/14
69
306
68
Cái đó là tòa nhà hành chính công. Chỉ có 2 chỗ có là Bình Dương và Đà Nẵng thôi. Nên em đoán là ở Bình Dương.
mềnh thấy ở Vũng Tàu cũng có khu hành chính cả cụm tất cả ban ngành nằm trong khu này tất, còn toà nhà hành chính thì chỉ thấy giống bác nêu trên

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Em dẫn 2 cụ ở nhà đi đổi bằng A1 ở Sở GTVT Tiền Giang, 15 phút là xong nha bác. CMND chỉ cần bản photo thôi, ko cần CMND gốc. Bác đừng nghĩ thủ tục hành chính ở đâu cũng chậm chạp lề mề.
Với điều kiện mang bản gốc để họ so với bản photo, không có bản gốc thì phải có hộ khẩu gốc để đối chiếu, Bằng lái xe phải ghi đúng địa chỉ người có bằng nhé.

Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
Với điều kiện mang bản gốc để họ so với bản photo, không có bản gốc thì phải có hộ khẩu gốc để đối chiếu, Bằng lái xe phải ghi đúng địa chỉ người có bằng nhé.
thật ra, khi đăng ký online, đã scan + upload đầy đủ bản chính thì khi lên tốn 15p là khoảng thời gian để in cái thẻ ra!
các bản sao có cũng vô nghĩa (đã nộp bản chính = scan rồi) và thực tế là tất cả các thứ đó (bản sao, file hồ sơ...) đều trả hết về cho người đổi thẻ!!!

Hạng C
15/7/15
654
994
93
thật ra, khi đăng ký online, đã scan + upload đầy đủ bản chính thì khi lên tốn 15p là khoảng thời gian để in cái thẻ ra!
các bản sao có cũng vô nghĩa (đã nộp bản chính = scan rồi) và thực tế là tất cả các thứ đó (bản sao, file hồ sơ...) đều trả hết về cho người đổi thẻ!!!
Thôi bác. Mình làm nhanh mình có lợi thôi. Người ta ko hiểu kệ người ta. :3dgoidien:Em là em ko dám nói lý với bác râu này đâu.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Thì ra bác quen, còn không quen không có nhiều người vẫn tối thiểu chờ 2 tiếng, ở tỉnh lẻ của bác có khi 9h mới làm việc 10:30 -11 nghỉ trưa rồi.... còn không có CMND bản chính là bị đuổi về ngay, mà mấy đứa làm việc mặc luôn khinh người, hỏi không bao giờ thèm trả lời.
Đúng vậy, nếu đi đổi trực tiếp (ở Thành Thái Q10) thì cũng mất cả buổi sáng vì đông, làm chậm và thêm cả lý do có "nhiều hồ sơ chen ngang" nữa.
EM MỚI ĐỔI BẰNG PET - HÀI LÒNG