Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
Đúng vậy e cũng làm cách này lên chờ 2h lấy liền
Em thấy phần đính kèm thông tin có cả phiếu khám sức khoẻ, vậy em có phải đi khám lại k các bác, và vấn đề gộp bằng xe máy k cùng địa phương cấp vô thì sao ạ

Hạng D
16/5/14
2.298
2.280
113
Em thấy phần đính kèm thông tin có cả phiếu khám sức khoẻ, vậy em có phải đi khám lại k các bác, và vấn đề gộp bằng xe máy k cùng địa phương cấp vô thì sao ạ
Không phải khám SK nếu bằng còn thời hạn tren 3 tháng gộp A1, B2 tỉnh bình thuong bác à, em làm B2 ở ĐNai A1 ở tp.HCM gộp vào bình thường

Hạng D
26/6/11
3.138
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
bác sạo ke, đổi CMND thì không thể đổi bằng lái liền nhé.
DL cũng vậy thôi không có chuyện 5 phút, trừ có chạy cò, mấy cái TTHC tập trung chẳng có nghĩa gì việc đổi bằng lái xe nhanh cả.
nếu em bấm đống hồ thì chắc chưa đến 5 phút, CMND em pho to sẵn rồi, không thấy đòi CMND gốc bác ah ( có lẽ anh chàng này có quen biết em ) bằng lái cũ thì phải mang ra xem rồi trả lại ngay.
em tính time cho bác mở mắt nhé, kẻo kêu em điêu :
tính từ lúc vào bàn lấy số thứ tự auto, mất 15 giây đến cổng xin tờ khai đổi bằng, dán hình + ghi thông tin của mình vào ( 1 phút ).
vì ít người nên vừa ghi xong thông tin là vào nộp luôn, thấy mấy em ấy tra gì trên PC xong là kêu vào chụp hình, xong ra nộp 135k , lấy giấy biên nhận + giấy hẹn là ra về thôi.
em khá bất ngờ vì năm trước lên trực tiếp trên sở GT thì ôi thôi.
nói chung là ở tỉnh các cô các bác đi đổi từ năm trước gần hết rồi ( vì bị hù quá ) nên giờ vắng người đi đổi nhanh là thường. lịch hẹn là chiều nay em ra lấy bằng pet.

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
nếu em bấm đống hồ thì chắc chưa đến 5 phút, CMND em pho to sẵn rồi, không thấy đòi CMND gốc bác ah ( có lẽ anh chàng này có quen biết em ) bằng lái cũ thì phải mang ra xem rồi trả lại ngay.
em tính time cho bác mở mắt nhé, kẻo kêu em điêu :
tính từ lúc vào bàn lấy số thứ tự auto, mất 15 giây đến cổng xin tờ khai đổi bằng, dán hình + ghi thông tin của mình vào ( 1 phút ).
vì ít người nên vừa ghi xong thông tin là vào nộp luôn, thấy mấy em ấy tra gì trên PC xong là kêu vào chụp hình, xong ra nộp 135k , lấy giấy biên nhận + giấy hẹn là ra về thôi.
em khá bất ngờ vì năm trước lên trực tiếp trên sở GT thì ôi thôi.
nói chung là ở tỉnh các cô các bác đi đổi từ năm trước gần hết rồi ( vì bị hù quá ) nên giờ vắng người đi đổi nhanh là thường. lịch hẹn là chiều nay em ra lấy bằng pet.
Thì ra bác quen, còn không quen không có nhiều người vẫn tối thiểu chờ 2 tiếng, ở tỉnh lẻ của bác có khi 9h mới làm việc 10:30 -11 nghỉ trưa rồi.... còn không có CMND bản chính là bị đuổi về ngay, mà mấy đứa làm việc mặc luôn khinh người, hỏi không bao giờ thèm trả lời.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Chả mấy sẽ thành phong trào nhỉ..nhà máy đường, khu công nghiệp rồi thì TT Thương mại?

O_O
Hạng B2
13/3/15
102
101
43
45
Em đổi bằng ở Sài Gòn, đặt hẹn qua điện thoại. Nộp hồ sơ mất 10'; lấy bằng 5'. Nhanh, gọn, lẹ. Chỉ đau nhất là vụ quên mang bằng lái xe máy, vì có thể tích hợp chung với bằng ô tô. Đành hẹn dịp sau vậy.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
đang thi đua làm rồi bác ơi .....
BD nhìn ... thổ tả quá
ĐL thì như cái rọ bắt cua trong phim đánh cá của Discovery
ĐN thì giống bắp chuối .... có mẹ mồm thối bảo ..... còn chút nữa là giống củ chuối chồng em
Chả mấy sẽ thành phong trào nhỉ..nhà máy đường, khu công nghiệp rồi thì TT Thương mại?

Hạng D
26/6/11
3.138
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
Thì ra bác quen, còn không quen không có nhiều người vẫn tối thiểu chờ 2 tiếng, ở tỉnh lẻ của bác có khi 9h mới làm việc 10:30 -11 nghỉ trưa rồi.... còn không có CMND bản chính là bị đuổi về ngay, mà mấy đứa làm việc mặc luôn khinh người, hỏi không bao giờ thèm trả lời.
em chỉ quen mặt cu em này thôi, thường đi cơm trưa với anh bạn, anh bạn thì quen cu em này, nên chào hỏi xã giao thôi, cũng ứ biết tên luôn ;)
qua bên trung tâm HC này đố thằng nào dám hách dịch bác ah, vì để được ngồi làm việc ở mặt tiền thì được tuyển chọn rất kỹ và có cạnh tranh nhân sự trong các sở ngành.
hình như nhà nước đang tạo sự thông thoáng trong chính sách nhằm hỗ trợ người dân và doanh nghiệp.
với lại kinh phí đầu tư cao như vậy mà không mang lại hiệu quả cho nhà nước + nhân dân thì có mà toi :
" Trung tâm hành chính có khuôn viên rộng 40.000 m[sup]2[/sup], quy mô 12 tầng, là nơi làm việc của 17 đơn vị cấp sở và 24 đơn vị hành chính sự nghiệp, với gần 1.400 cán bộ làm việc.​
Ban đầu, dự toán tổng vốn đầu tư chỉ 495 tỉ đồng, nhưng đến tháng 10.2012, được điều chỉnh nâng lên 1.014 tỉ đồng. "​

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
10/7/13
519
271
63
Bác nào biết có dịch vụ đổi mà không cần tới địa điểm đổi để chụp ảnh không nhỉ?