Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Các bác cho em hỏi là em muốn làm cặp đèn gầm và đèn pha của xe G em lên xenon hết có đc kg vậy và làm ở đâu ah,còn đèn cos thì khỏi làm vì nó đã có xenon zin rồi,em kg biết là nếu làm có câu nối dây nhợ gì nhiều kg và tốn khoảng bao nhiêu lúa,các bác rành vụ này tư vấn giúp em nhé .thank các bác.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Bác tham khảo topic này sẽ có quyết định ngay thui:
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1406935.aspx[/link]
Xe em cũng mổ mắt ở bác Khactrung 196 trần bình trọng, Q5.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
rhino.benz nói:
Các bác cho em hỏi là em muốn làm cặp đèn gầm và đèn pha của xe G em lên xenon hết có đc kg vậy và làm ở đâu ah,còn đèn cos thì khỏi làm vì nó đã có xenon zin rồi,em kg biết là nếu làm có câu nối dây nhợ gì nhiều kg và tốn khoảng bao nhiêu lúa,các bác rành vụ này tư vấn giúp em nhé .thank các bác.

Chào Bác tê giác nhé. Cái này để em tư vấn cho
Em muốn làm đèn xenon các bác chỉ giáo.

1. Đèn gầm:
Cách 1: thay bóng zin halogen chân HB4 bằng Phillips Plus 80 hoặc OSram Plus 90: giá 850,000/cặp (gatre76 bán).
Ưu điểm: ánh sáng cải thiện đáng kể, không phải cắt, nối dây, độ gì hết.
Nhược điểm: độ chiếu gần mặc dù đã điểu chỉnh ốc tăng độ cao đèn.
Cách 2: độ projector với bóng halogen hay xenon. Lưu ý mua projector cos nhé, không xài pha vì gây chói mắt xe ngược chiều:D
Cái này phải đấu dây rồi, nếu xài bóng xenon sẽ thêm hộp ballat nữa.
Ưu điểm: do có projector nên độ gom sáng sẽ tốt hơn, ánh sáng sẽ xa hơn.
Nhược điểm: xe Grandis gầm thấp, cản gắn đèn cũng thấp, dể bị thấm nước vào đèn độ.

Hình xe em gắn đèn cản bi halogen

Hình xe bomdien Grandis 2009 gắn đèn cản bi halogen

2. Đèn pha
Đèn zin là H9 halogen, pha rất tốt.
Do bóng xenon lên rất chậm (mất 10-15 giây), nháy không thấy lên đèn và ít xài (khi đi đường, chỉ dùng xin đường, cành báo, chào hỏi) nên không khuyên Bác độ bi xenon cho đèn pha.
Muốn cos sáng hơn, Bác mở capo, điều chỉnh độ cao đèn cos là sáng hơn nữa (do Grandis 2008/2009 bóng HID xenon, nên hãng không điều chỉnh cao, giảm bớt chói mắt xe ngược chiều, mặc dù chóa đã có lớp xanh)

3. Chi phí: tùy theo Bác mua projector loại nào (hàng 2nd hay TQ EAM)

Chúc Bác lựa chọn hợp lý và sau khi độ xong cho anh em xem hình nhé

Last edited by a moderator: