Hạng C
8/7/14
928
1.380
93
Thực ra, nếu mà nói về luật thì phải làm rõ cái cụm từ "di chuyển với tốc độ thấp hơn" là tốc độ thực tế đang di chuyển, hay là tốc độ tối đa cho phép. Bác đang thiên về "tốc độ tối đa cho phép" nhưng nếu đọc vào thì em nghĩ là đa phần sẽ nghiêng về tốc độ thực tế đang di chuyển hơn. Cái ý này này cũng có thể suy diễn dẫn đến trường hợp muốn vượt thì phải có tốc độ cao hơn và do đó sẽ đi về bên trái, cho nên không được vượt phải theo như Luật.

Bởi vì luật không ghi rõ tốc độ thực tế đang di chuyển, hay là tốc độ tối đa cho phép đối với từng loại xe nên có thể được hiểu theo nghĩa áp dụng cho cả 2.

Hạng B1
11/8/14
71
50
18
31
TP Hồ Chí Minh
Các bác cho e hỏi trên QL22B đoạn từ Trảng Bàng về Thị xã TN có chiến như vầy đc ko ạ , đường 2 lane nhưng ko có 412 , cho chạy 80 mà lâu lâu gặp mấy bác tải hay đầu kéo xin mãi mà ko cho qua, tính qua lane phải đi mà lại sợ nên thôi :D
Bác cứ nhì nhằng chạy theo đá đèn xin đường mãi thì mấy anh tải cũng nhường thôi :3 luyện tính kiên nhẫn ấy mà. Không thì nhanh nhất là theo Đồng Phước nhé bác :3dchongchong:

Hạng B2
23/6/13
299
125
43
Bác cứ nhì nhằng chạy theo đá đèn xin đường mãi thì mấy anh tải cũng nhường thôi :3 luyện tính kiên nhẫn ấy mà. Không thì nhanh nhất là theo Đồng Phước nhé bác :3dchongchong:

Bấm nút mài, vô đây chém gió à :3dgian:

Tập Lái
27/1/15
13
2
3
32
Bốn bể là nhà :)
Chào Ace OS, mừng sinh nhật ĐCS VN muôn năm.
Vào lúc 8h30' 3-2 em lưu thông từ ngả 4 Bình phước về Bình Triệu ,do đường đông nên em vào lane trong chạy( thực ra em muốn gặp các anh ấy lâu rồi nhưng chưa được) xa xa em thấy mấy chú áo da Bò( cái này do phơi nắng nhiều quá) và chạy ra chỉ cạp nong vào em nở 1 nụ cười bí hiểm. Em xuống xevà bật ghi âm( em không quay phim vì sợ mấy con Bò điên húc em)
xxx: anh cho xem giấy tờ
em: em nhìn qua 1 lượt, xxx đeo bảng tên nhưng úp ngược vào trong, 1 xxx khác không đeo thẻ còn một xxx khác làm... xe khác. Em đang vội nhưng lâu lắm rồi mới có dịp chiến luôn. Anh cho tôi biết bị lỗi gì
xxx: anh chạy sai làn đường.
Em: tôi không sai, nếu sai các anh cứ lập bb tôi đóng phạt. Đường này không có bb 412 vậy tôi đi sai chổ nào
xxx: hơi bất ngờ, có đó anh, đầu đường có bảng đó tại anh không thấy.
em: vậy anh lên xe tôi chở anh lên coi cái biển nó ở đâu
xxx: anh đi vậy là sai mà còn cải
em: nhiệt độ cơ thể em bắt đầu tăng lên, anh tên gì, anh quây bảng tên cho tôi coi
xxx khác xen vào: xe anh có camera thì anh xem lại đi
em: tôi sai tôi chịu phạt, các anh cứ lập bb.
Thế rồi xxx bla bla...
xxx : lần này tôi bỏ qua, không có lần sau nữa nha.
Vì công việc đang vội em ậm ừ cho qua.
em chỉ ghi âm và cam thôi có gì tối nay em đưa lên cho các bác bình loạn. Em không quay phim vì rút kinh nghiệm của mấy bác vì mấy xxx không thích làm diễn viên nên đứng trước ống kính xxx mất bình tỉnh , em sợ bị Bò húc lắm.
Cụ được đấy, cụ nhớ rõ các loại biển ntn e thì chịu :))

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Chào Ace OS, mừng sinh nhật ĐCS VN muôn năm.
Vào lúc 8h30' 3-2 em lưu thông từ ngả 4 Bình phước về Bình Triệu ,do đường đông nên em vào lane trong chạy( thực ra em muốn gặp các anh ấy lâu rồi nhưng chưa được) xa xa em thấy mấy chú áo da Bò( cái này do phơi nắng nhiều quá) và chạy ra chỉ cạp nong vào em nở 1 nụ cười bí hiểm. Em xuống xevà bật ghi âm( em không quay phim vì sợ mấy con Bò điên húc em)
xxx: anh cho xem giấy tờ
em: em nhìn qua 1 lượt, xxx đeo bảng tên nhưng úp ngược vào trong, 1 xxx khác không đeo thẻ còn một xxx khác làm... xe khác. Em đang vội nhưng lâu lắm rồi mới có dịp chiến luôn. Anh cho tôi biết bị lỗi gì
xxx: anh chạy sai làn đường.
Em: tôi không sai, nếu sai các anh cứ lập bb tôi đóng phạt. Đường này không có bb 412 vậy tôi đi sai chổ nào
xxx: hơi bất ngờ, có đó anh, đầu đường có bảng đó tại anh không thấy.
em: vậy anh lên xe tôi chở anh lên coi cái biển nó ở đâu
xxx: anh đi vậy là sai mà còn cải
em: nhiệt độ cơ thể em bắt đầu tăng lên, anh tên gì, anh quây bảng tên cho tôi coi
xxx khác xen vào: xe anh có camera thì anh xem lại đi
em: tôi sai tôi chịu phạt, các anh cứ lập bb.
Thế rồi xxx bla bla...
xxx : lần này tôi bỏ qua, không có lần sau nữa nha.
Vì công việc đang vội em ậm ừ cho qua.
em chỉ ghi âm và cam thôi có gì tối nay em đưa lên cho các bác bình loạn. Em không quay phim vì rút kinh nghiệm của mấy bác vì mấy xxx không thích làm diễn viên nên đứng trước ống kính xxx mất bình tỉnh , em sợ bị Bò húc lắm.
Bác chủ đơn giản, xúc tích, ngắn gọn tất cả những gì tinh hoa nhất trao đổi trên OS từ trước tới giờ.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Các bác cho e hỏi trên QL22B đoạn từ Trảng Bàng về Thị xã TN có chiến như vầy đc ko ạ , đường 2 lane nhưng ko có 412 , cho chạy 80 mà lâu lâu gặp mấy bác tải hay đầu kéo xin mãi mà ko cho qua, tính qua lane phải đi mà lại sợ nên thôi :D
Chạy lane trong được đó bác, miễn là không cấm nhưng tốc độ 80 thì nguy hiểm cho 2b và bác

• Like
Reactions: rainnyday92
Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
cái đuờng này 3 năm truớc có biển cho xe con đi 2 lane rõ ràng đó