Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Trên đoạn đường đó giới hạn vận tốc của xe 2b là 40 km/h, của xe 4b là 50km/h. Theo khoản 3 điều 13 thì: "phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải" như vậy 2b đi lane trong là đúng rồi, chưa kể 2b đi chung với 4b lane ngoài dễ xảy ra tai nạn.
Bác nói vậy, vậy thì mấy chiếc tải, cont chạy ở đâu

• Like
Reactions: vancondibo
Tập Lái
1/7/13
39
46
18
Trên đoạn đường đó giới hạn vận tốc của xe 2b là 40 km/h, của xe 4b là 50km/h. Theo khoản 3 điều 13 thì: "phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải" như vậy 2b đi lane trong là đúng rồi, chưa kể 2b đi chung với 4b lane ngoài dễ xảy ra tai nạn.

Trên diễn đàn cũng bàn về cái này nhiều rồi mà, và cũng có các kết quả là cầm BB đến đội để xin QĐXP thì lại được ký cam kết ko khiếu nại rồi trả giấy tờ ra về v.v... Em cũng chịu khó tìm lại mà không ra nên không có link cho bác coi lại.

2b chạy lane ngoài cũng không sao. Hôm nào đẹp trời bác làm bài nghiệm thu thử xem sao.

Em đi đường này ngày 2 lượt, trước đây ngày nào cũng tầm 6h30 và 17h30 là mấy ảnh làm việc cật lực, em chạy 2b thuộc vị trí mấy ảnh rồi cho nên cũng nép nép vào bên trong xếp hàng, trong khi làn ngoài trống trơn. Từ lúc trên OS rộ lên vụ 2b và 4b, làn trong làn ngoài không biển 412 khoảng 1-2 tháng nay, em tự tin 1 mình 1 cõi chạy làn ngoài thì lại không còn được gặp mấy ảnh nữa.
Cơ mà độ 1 tuần nay thì mấy ảnh thỉnh thoảng lại quay ra đứng rồi, nhưng hình như làm việc không tích cực như xưa, em chạy qua cũng không được gọi vào.

Hạng C
8/7/14
928
1.380
93

Theo luật GTĐB 2008 thì: "phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải".

Hạng C
18/6/11
823
1.146
93
HCM city-Seven district
Theo luật GTĐB 2008 thì: "phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải".
Cái đó là lý thuyết chắc chỉ áp dụng ngoài xa lộ hay quốc lộ, chứ khúc đường bác chủ đề cập hay trong nội đô có khi xe 2B chạy còn nhanh hơn 4B!

Hạng C
8/7/14
928
1.380
93
Cái đó là lý thuyết chắc chỉ áp dụng ngoài xa lộ hay quốc lộ, chứ khúc đường bác chủ đề cập hay trong nội đô có khi xe 2B chạy còn nhanh hơn 4B!

Trong luật đâu có ghi câu: "chỉ áp dụng ngoài xa lộ hay quốc lộ"?

Tập Lái
1/7/13
39
46
18

Kết luận của bác mikien là trên đoạn này đường có 2 làn, xe 4b chạy làn ngoài sát lươn, còn xe 2b và xe tải, xe cont chen chúc nhau chạy làn trong sát lề??? Có lẽ bác chưa đi qua các thể loại đường 2 làn xe trên quốc lộ không biển 412 như thế này.

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng C
8/7/14
928
1.380
93
Kết luận của bác mikien là trên đoạn này đường có 2 làn, xe 4b chạy làn ngoài sát lươn, còn xe 2b và xe tải, xe cont chen chúc nhau chạy làn trong sát lề??? Có lẽ bác chưa đi qua các thể loại đường 2 làn xe trên quốc lộ không biển 412 như thế này.

Đó là luật ghi như vậy, còn chuyện có hợp lý hay không lại là chuyện khác.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng C
17/12/08
792
100
43
Hình như chiều từ ngã 4 bình triệu ra Bình Phước thì có bảng 412 nha

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bợn Ngọt bình tĩnh vì bác chủ thớt "muốn chiến" chớ hok có "hiếu chiến" nên xử lý nhẹ nhàn rồi đi là hợp lý roài.
Dạ hong.. ý êm nói bác mikien .. tại bác ý nói xxx chẳng qua ko muốn chiến.. chứ nếu chiến ..liệu có thắng ??? Hihi

Hạng D
18/11/13
2.867
12.417
113
Bình Phước

"phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn"

Ý bác là:

"Di chuyển với tốc độ thấp hơn" là đồng nghĩa với "giới hạn vận tốc cho phép"?

Thanks!

• Like
Reactions: sonick90