Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Trên diễn đàn cũng bàn về cái này nhiều rồi mà, và cũng có các kết quả là cầm BB đến đội để xin QĐXP thì lại được ký cam kết ko khiếu nại rồi trả giấy tờ ra về v.v... Em cũng chịu khó tìm lại mà không ra nên không có link cho bác coi lại.

Em đi đường này ngày 2 lượt, trước đây ngày nào cũng tầm 6h30 và 17h30 là mấy ảnh làm việc cật lực, em chạy 2b thuộc vị trí mấy ảnh rồi cho nên cũng nép nép vào bên trong xếp hàng, trong khi làn ngoài trống trơn. Từ lúc trên OS rộ lên vụ 2b và 4b, làn trong làn ngoài không biển 412 khoảng 1-2 tháng nay, em tự tin 1 mình 1 cõi chạy làn ngoài thì lại không còn được gặp mấy ảnh nữa.
Cơ mà độ 1 tuần nay thì mấy ảnh thỉnh thoảng lại quay ra đứng rồi, nhưng hình như làm việc không tích cực như xưa, em chạy qua cũng không được gọi vào.
Trước đây mấy anh được lên báo rồi nay lại như cũ

Tập Lái
1/7/13
39
46
18
Theo luật GTĐB 2008 thì: "phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải".

Đó là luật ghi như vậy, còn chuyện có hợp lý hay không lại là chuyện khác.

Thực ra, nếu mà nói về luật thì phải làm rõ cái cụm từ "di chuyển với tốc độ thấp hơn" là tốc độ thực tế đang di chuyển, hay là tốc độ tối đa cho phép. Bác đang thiên về "tốc độ tối đa cho phép" nhưng nếu đọc vào thì em nghĩ là đa phần sẽ nghiêng về tốc độ thực tế đang di chuyển hơn. Cái ý này này cũng có thể suy diễn dẫn đến trường hợp muốn vượt thì phải có tốc độ cao hơn và do đó sẽ đi về bên trái, cho nên không được vượt phải theo như Luật.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Đó là luật ghi như vậy, còn chuyện có hợp lý hay không lại là chuyện khác.
Anh @hungrau761 dạo này khỏe không anh ? Xài chi 2 nick thế :p

Bác nói xe di chuyển vs tốc độ thấp hơn đi về phía bên phải là tốc độ thực tế hay tốc độ tối đa cho phép ? Mà chậm? Như thế nào được gọi là chậm ?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Thực ra, nếu mà nói về luật thì phải làm rõ cái cụm từ "di chuyển với tốc độ thấp hơn" là tốc độ thực tế đang di chuyển, hay là tốc độ tối đa cho phép. Bác đang thiên về "tốc độ tối đa cho phép" nhưng nếu đọc vào thì em nghĩ là đa phần sẽ nghiêng về tốc độ thực tế đang di chuyển hơn. Cái ý này này cũng có thể suy diễn dẫn đến trường hợp muốn vượt thì phải có tốc độ cao hơn và do đó sẽ đi về bên trái, cho nên không được vượt phải theo như Luật.
Là tốc độ thực tế đang di chuyển bác ơi . nói vậy contaner . tải trên 3t5 , khách trên 30 chi64 chạy ở đâu ???

Tập Lái
1/7/13
39
46
18
Hình như chiều từ ngã 4 bình triệu ra Bình Phước thì có bảng 412 nha
Chính xác là có biển 412 chia ra 3 làn xe ngay sau đường ray tại Ngã 4 Bình Triệu ạ, nhưng khi đến Coopmart thì đường 3 làn chuyển thành 2 làn, khi đó thì biết chạy theo cái biển 412 có 3 làn này như thế nào bây giờ?

Anh @hungrau761 dạo này khỏe không anh ? Xài chi 2 nick thế :p
Em thấy văn phong và thái độ bác @mikien khác bác @hungrau761 mà. Bác mikien chỉ nói theo cách xxx sẽ lập luận thôi chứ đâu có ủng hộ các xxx.

Hạng B2
16/9/14
139
846
93
42
đường này 2 làn oto + 1 làn nhỏ dành cho xe máy mà mấy bác (không biết là dành cho xe cơ giới hay xe thô sơ nữa )
không có bảng phân làn thì xem như làn ở giữa dùng chung vậy :)

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Chính xác là có biển 412 chia ra 3 làn xe ngay sau đường ray tại Ngã 4 Bình Triệu ạ, nhưng khi đến Coopmart thì đường 3 làn chuyển thành 2 làn, khi đó thì biết chạy theo cái biển 412 có 3 làn này như thế nào bây giờ?

Em thấy văn phong và thái độ bác @mikien khác bác @hungrau761 mà. Bác mikien chỉ nói theo cách xxx sẽ lập luận thôi chứ đâu có ủng hộ các xxx.
Đường có 3 lane thì đi theo biển 412. Khi đến coopmart thì đi theo luật đường bộ đó bác.

Tập Lái
1/7/13
39
46
18
Là tốc độ thực tế đang di chuyển bác ơi . nói vậy contaner . tải trên 3t5 , khách trên 30 chi64 chạy ở đâu ???
Đường có 3 lane thì đi theo biển 412. Khi đến coopmart thì đi theo luật đường bộ đó bác.
Hì, em biết rồi, em chỉ hỏi để phản biện chỗ bác mikien thôi chứ không phải hỏi để thắc mắc ạ.

đường này 2 làn oto + 1 làn nhỏ dành cho xe máy mà mấy bác (không biết là dành cho xe cơ giới hay xe thô sơ nữa )
Đường này 2 làn ôtô + 1 làn nhỏ cho xe máy là chỉ đến chỗ Coopmart thôi bác, sau đó còn lại 2 làn à. Với lại không có biển phân làn thì xem như tất cả các làn đều dùng chung chứ riêng gì làn giữa.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
2làn đồng cấp, không có lớn nhỏ do lấn chiếm vĩ hè nên bác thấy nó nhỏ.

Hạng B2
23/6/13
299
125
43
Các bác cho e hỏi trên QL22B đoạn từ Trảng Bàng về Thị xã TN có chiến như vầy đc ko ạ , đường 2 lane nhưng ko có 412 , cho chạy 80 mà lâu lâu gặp mấy bác tải hay đầu kéo xin mãi mà ko cho qua, tính qua lane phải đi mà lại sợ nên thôi :D