Hạng B2
16/5/10
374
1
18
ssi.nghoang.com
Bác Chủ( và các bác ) cẩn thận nhé...nên che biển lại or card-vet, thuế nó mà biết nó quay qua nó đập thuế thu nhập doanh nghiệp( nếu là doanh nghiệp) or thuế TNCN( nếu là cá nhân ) trừ khi các bác làm giấy cho tặng xe !

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
hoangbaby nói:
Bác Chủ( và các bác ) cẩn thận nhé...nên che biển lại or card-vet, thuế nó mà biết nó quay qua nó đập thuế thu nhập doanh nghiệp( nếu là doanh nghiệp) or thuế TNCN( nếu là cá nhân ) trừ khi các bác làm giấy cho tặng xe !
Công ty ở Bình Dương bán lỗ cho công ty ở Sài Gòn thì làm sao mà đập được hả bác?

Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
Vĩnh Nam nói:
Bây giờ các khách hàng đều có cơ sở ở tỉnh nên chuyện này em thấy khách hàng bên em đã thực hiện và cũng tiết kiệm được từ 60-120tr / chiếc

Xe 1, 2 tỏi nên làm!

Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
hunguyen123 nói:
Trong thớt trước của bác xedap có đề cập đến vấn đề này rồi.Hôm nay chính em đã thực hiện thành công xong về vấn đề lách thuế TB này nên post lên đây để các oser cùng chia sẻ.
Nếu không lách đi thẳng về TP HCM phải đóng 15% trên giá tri xe theo barem hay theo hoá đơn bán hàng (tuỳ thuộc giá trị cái nào cao hơn)
Em đi về Bình Dương chỉ 10% (Tiền biển số ở huyện chỉ 150K, ở thị xã Thủ Dầu Một là 1 triệu) (Lúc em ở đó có bác thắc mắc với cán bộ cục thuế : sao tui ở huyện Dĩ An mà thu tới 1 triệu, Cán bộ thuế trả lời, Dĩ An mới lên thị xã : 1tr luôn, ack ack ack)
Em nó khi về nhà chồng ở Bình Dương đây, ảnh chụp tại trạm đăng kiểm Bình Dương, biển số xấu hoắc:
Em vừa lách luật thuế trước bạ xe mới thành công

Giấy đăng ký kết hôn chưa ráo mực bị cắt góc ngay

Chủ hôn còn cấp cho giấy chứng nhận tạm thời để trên đường về nhà chồng mới không bị bắt

Trước bạ lần 2 là (2% x 85% x giá trị xe trên hoá đơn) ( dù xe chạy có mấy ngày cũng được tính là dưới 1 năm nên nhân với hệ số 85% đó các bác)

Về với chồng mới biển số cũng không khá hơn gì, chắc là do cái số đẻn nên chạy trời đâu cho khỏi nắng (tự an ủi như vậy)

Kết luận sau khi lách thuế như vậy tài sản của em dư ra được gần 50 chai nữa, 1 khoản kha khá trong hoàn cảnh kinh tế èo uột.
Thiệt hại : 1.mất gần 03 ngày công nhật phải đợi chờ các thủ tục "hành dân là chính"; 2.Vì đã đăng kiểm lần 2 nên sau 18 nữa là em phải đăng kiểm lại (trong khi xe mới là 30 tháng). Các khoản bảo hiểm bắt buộc, lệ phí bảo trì đường bộ thì vẫn được duy trì không mất.

Ích lợi : 1. Công lực đợi chờ, kiên nhẫn khi làm các thủ tục hành chính tăng lên 1 cách thâm hậu; 2. Năng lực khai báo, làm thủ tục thay xe đổi chủ, cà số xe, các tiểu xảo chen lấn để đăng kiểm xe nhanh nhất tăng lên đến mức có thể làm " cò dịch vụ đăng ký xe " rất tốt, ack, ack.
Chia sẻ vui cho các bác, lợi ích mang lại chẳng được bao nhiêu so với công sức bỏ ra, tuỳ các bác cân đong đo đếm mà chọn lựa, các bác có xe giá trị cao làm ngay chứ không thì luật nhà nước thay đổi xoành xoạch không biết đâu mà lường. Cán bộ cục thuế các tỉnh vừa vui mừng, vừa ngạc nhiên lạ lẫm sao lúc này các con siêu xe từ quận 1, quận 3 cứ ùn ùn về đây đăng ký như đi trẩy hội, còn cục thuế TP HCM thì thắc mắc sao dạo này siêu xe đâu không thấy đăng ký mới nhỉ mà chỉ được thu 2% của các siêu xe đấy mà thôi , thất thu quá...

Năn nỉ, cho em xin cái nón trên taplo nha!

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
cactienips nói:
Sao ngày đăng ký ở bình dương là 2 ngày khác nhau vậy bác ? Lần đầu tháng 4 ?
ngày 26/4 là ngày đăng ký xe, ngày 6/05 là ngày phát hàng cà vẹt đó bác

khoaimo nói:

Nhờ bác củ mà có khi nào cuối tháng 6 này HCM có quyết định giảm trước bạ về 12% cho xe mới :D
Hoặc xe tỉnh tăng trước bạ lên 12% để khép khoảng hở đó bác

VIETNAMRICES nói:
Anh Hùng đúng là cao thủ....bái phục ! :D
Chuyện này trên diễn đàn bàn bạc lâu rồi mà, chỉ có cái là chưa ai làm chuột bạch, hoặc làm rồi mà chưa ai nói ra thôi.

HungQ6 nói:
Các Bác làm cách đó chỉ lợi dc 3% nếu giá xe là 1ty thì lợi dc 30tr,nhưng xe mới phải mang tiếng 2 chủ.kiểm định còn dc 18 tháng.
volleyball nói:
Cà vẹt mới sẽ có thêm dòng Đăng ký lần đầu...

Cái gì cũng có cái giá của nó hết mà

hoangbaby nói:
Công ty Bình Dương bán lỗ cho công ty Sài Gòn thì làm sao mà đập được hở bác?

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

[/quote]

Năn nỉ, cho em xin cái nón trên taplo nha!

[/quote]

Của thằng bạn đi cùng để nhờ ở đấy thôi mà.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.553
113
Ở SG ngày đăng ký lần đầu và ngày trưởng phòng CSGT ký tên là chung 1 ngày.

Việc này chỉ khả thi khi mình có vệ tinh ở tỉnh chứ nếu ko cũng lằng nhằng lắm!

Hạng C
2/4/13
695
6
18
Chúc Mừng Bác Chủ, Trích ra 10 % khao anh em đi.
Bác chủ la lên thế là đúng. Cho các LĐ TP. HCM biết để giãm Trước bạ về 12% để bác còn đăng ký tiếp con còn lại chứ (bác có 2 bà vợ chưa đăng ký, nay mới Đk 1 bà, còn 1 bà nữa). ha ha
Sao bác không để biển 61 chạy luôn cho hết đăng kiểm, sau đó chuyển về TP, lở mấy tháng sau ra luật khuyến khích xe về Tp miễn phí thì lại buồn. ha ha ha