Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
giangbinh nói:
fly_us nói:
giangbinh nói:
Sao bác chủ đừng đăng kiểm mà để về TPHCM đăng kiểm luôn.
không có đủ hồ sơ đăng kiểm làm sao sang tên được bác..
Vẫn sang tên được nếu chưa đi đăng kiểm.
Mỗi xe nhập về như chiếc xe của bác chủ thì có 1 tờ AN TOÀN KỶ THUẬT dùng để đăng kiểm.

Đúng rồi bác giangbinh, tờ này nơi đăng ký lần đầu họ cũng chỉ giử bản copy thôi. Nhưng em không biết là không đăng kiểm có sang tên được hay không. Hôm ở 282 NTL họ cũng hỏi về giấy đăng kiểm kỹ lắm.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Em ở Bình Dương Thủ Dầu Một nè, đề nghị mấy anh xóa top này nhanh nhanh dùm. Thèng cha Chủ địch chỉnh BD mà đọc được bài này, nó tăng phí trước bạ xe mới lên 15% là thấy mệ em.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Chúc mừng anh Hùng đã tiết kiệm được 50 chai, để dành chuyến đi xuyên Việt được rồi anh ơi :D

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Thật cao thủ chánh hiệu là bác rồi,bái phục....bài viết hửu ích...

Hạng C
28/2/13
608
16
0
hunguyen123 nói:
sieuxecuibap nói:
Chúc Mừng Bác Chủ, Trích ra 10 % khao anh em đi.
Bác chủ la lên thế là đúng. Cho các LĐ TP. HCM biết để giãm Trước bạ về 12% để bác còn đăng ký tiếp con còn lại chứ (bác có 2 bà vợ chưa đăng ký, nay mới Đk 1 bà, còn 1 bà nữa). ha ha
Sao bác không để biển 61 chạy luôn cho hết đăng kiểm, sau đó chuyển về TP, lở mấy tháng sau ra luật khuyến khích xe về Tp miễn phí thì lại buồn. ha ha ha

Luật nhà mình thay đổi liên tục không biết đâu mà lường, được lúc nào mừng lúc đấy.
Hội chính chủ đâu, không bia bọt họp mặt đi bác, em tham gia với (mới dư 50 chai mà nhậu bét nhoè, hì hì..)
Dư 50 chai, mà cái xe thành xe cũ đăng kiểm chỉ còn 1năm rưỡi (thay vì 2 năm rươi ) thì chẳng đáng gì.

Hạng C
20/6/12
675
670
93
Hungtech nói:
hunguyen123 nói:
sieuxecuibap nói:
Chúc Mừng Bác Chủ, Trích ra 10 % khao anh em đi.Bác chủ la lên thế là đúng. Cho các LĐ TP. HCM biết để giãm Trước bạ về 12% để bác còn đăng ký tiếp con còn lại chứ (bác có 2 bà vợ chưa đăng ký, nay mới Đk 1 bà, còn 1 bà nữa). ha haSao bác không để biển 61 chạy luôn cho hết đăng kiểm, sau đó chuyển về TP, lở mấy tháng sau ra luật khuyến khích xe về Tp miễn phí thì lại buồn. ha ha ha

Luật nhà mình thay đổi liên tục không biết đâu mà lường, được lúc nào mừng lúc đấy.Hội chính chủ đâu, không bia bọt họp mặt đi bác, em tham gia với (mới dư 50 chai mà nhậu bét nhoè, hì hì..)
Dư 50 chai, mà cái xe thành xe cũ đăng kiểm chỉ còn 1năm rưỡi (thay vì 2 năm rươi ) thì chẳng đáng gì.

Đáng ở chỗ là thắng được cái luật củ chuối của xxx ấy bác ợ! Còn xe của mình, mình đi dù giảm thời gian đkiểm nhưng nó vẫn mới bác ợ!

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113
Thứ nhất, em chia vui với bác! 50tr trong ba ngày và thêm chi phí đăng kiểm 260.000 sau 18 tháng nữa. Quả là con người căn cơ - con người sẽ được khen ngợi về sau.
Thứ hai, em không đồng ý với từ "lách luật" của bác và một số bác khác. Luật pháp nghiêm như đá tảng. Mọi hành động của chúng ta như dòng nước phải chảy theo các dòng do các tảng đá đó dựng lên. Xã hội dân chủ sẽ luôn có các lựa chọn để hành động. Bác lựa chọn thông minh, không nên dùng từ "lách luật" - một từ đang được hiểu là vi phạm. Tốt nhất là không dùng từ này nữa. Em xin dùng cụm từ mới: "sống theo pháp luật một cách căn cơ và không khờ dại".
Thứ ba, xe đẹp quá!

Last edited by a moderator:
Hungtech nói:
giangbinh nói:
fly_us nói:
giangbinh nói:
Sao bác chủ đừng đăng kiểm mà để về TPHCM đăng kiểm luôn.
không có đủ hồ sơ đăng kiểm làm sao sang tên được bác.. 
Vẫn sang tên được nếu chưa đi đăng kiểm.
Mỗi xe nhập về như chiếc xe của bác chủ thì có 1 tờ AN TOÀN KỶ THUẬT dùng để đăng kiểm.
đóng thuế TB ở HCM đòi đăng kiểm, đăng ký ở TPHCM CA đòi đăng kiểm kiểm tra xe
- Lách thêm 1 đường nữa đó là xin đăng kiểm tạm 15 ngày.
- Dùng tờ An Toàn Kỷ Thuật thay cho sổ đăng kiểm vẫn đi đóng thuế bình thường.
- Dùng tờ An Toàn Kỷ Thuật thay cho sổ đăng kiểm bên CA.
- Em nghĩ bác Hungtech chưa từng làm như vậy bao giờ đúng không. Hehe