Tomb Raider
29/6/17
1.957
35.896
113
Anh coi clip mình up bên trên. Cứ nổi và thở tốt thì ếch hay sẩi đều dễ dàng. Sải còn dễ hơn ếch.
E tập sải sao phần đuôi nó cứ chìm, giờ ra hồ bơi chủ yếu đứng nước :(

Tomb Raider
29/6/17
1.957
35.896
113
Cái vi diệu nó nằm trong cái tự nhiên và đơn giản. Muốn thở thì phải đẩy hết khí trong phổi ra.
Bơi sải là kiểu bơi tự nhiên nhất, tay này chân kia, dễ như đi bộ. 2 tay thay nhau quạt, 2 chân thay nhay vẫy.

chỉ có VN mới dạy boei ếch trước bơi sải.
Sao e thấy bơi ếch dễ hơn (với ng chưa biết bơi), hết tay đến chân. Còn bơi sải tay này chân kia e lại làm ko đc (giống như cần 2 cpu chạy cùng lúc)

Hạng C
13/2/09
549
36.003
93
Sao e thấy bơi ếch dễ hơn (với ng chưa biết bơi), hết tay đến chân. Còn bơi sải tay này chân kia e lại làm ko đc (giống như cần 2 cpu chạy cùng lúc)
Chưa quen để thả lỏng khi bơi, tay chân ko thể phối hợp nhịp nhàng được. Thường như thế nên tập tay và chân riêng ra, khi nào thành thục thì mới phối hợp cả 2.

• Like
Reactions: Vãi mod
Hạng D
4/9/06
2.274
21.545
113
Cái vi diệu nó nằm trong cái tự nhiên và đơn giản. Muốn thở thì phải đẩy hết khí trong phổi ra.
Bơi sải là kiểu bơi tự nhiên nhất, tay này chân kia, dễ như đi bộ. 2 tay thay nhau quạt, 2 chân thay nhay vẫy.

chỉ có VN mới dạy boei ếch trước bơi sải.
Mình chỉ biết mỗi bơi ếch do học ké F1.... thấy dễ hơn bơi sải....còn bơi ngửa thì cực khó....:D

• Like
Reactions: netvn11
Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
Năm ngoái thấy thằng cháu đi học bơi mà nhát nước. Mình bảo nó: Cần gì phải học bơi.

Rồi mình chỉ cho nó tập chưa tới 5 phút. Sau đó nó nhận ra rằng, rất khó có thể bị chìm.

Hay quá Anh ơi

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Mình chỉ biết mỗi bơi ếch do học ké F1.... thấy dễ hơn bơi sải....còn bơi ngửa thì cực khó....:D

Khó nhất là bơi bướm anh ơi, trình em bơi sải được 3,500m = 3.5km liên tục ko nghỉ nhưng bơi bướm chỉ tầm 140m là đuối rồi.