Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/6/12
242
0
16
44
Em hoi ngu ti the cac bac co biet cua hang BK dau tien o VN mo ra o dau khong? No co goc gac voi anh DAFC. Mo hinh franchise hap dan that nhung no con phu thuoc nhieu yeu to de thanh cong o VN, quan trong nhat la Ai la nguoi dieu hanh no? Va no thuoc loai Franchise nao? Master hoac Corporate franchise nua. Em doan BK cung som roi cuoc choi thoi.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em nghe ao hồ đồn rằng, người mang thương hiệu BK về VN là 1 đại gia chính hiệu, còn rất trẻ, vả là boyfriend (cũng do dư luận đồn) của em Hà Tăng.

Hạng B2
28/12/09
471
2.610
93
Tp Hồ Chí Minh
sihu nói:
Em hoi ngu ti the cac bac co biet cua hang BK dau tien o VN mo ra o dau khong? No co goc gac voi anh DAFC. Mo hinh franchise hap dan that nhung no con phu thuoc nhieu yeu to de thanh cong o VN, quan trong nhat la Ai la nguoi dieu hanh no? Va no thuoc loai Franchise nao? Master hoac Corporate franchise nua. Em doan BK cung som roi cuoc choi thoi.
Theo em, ở trong sảnh chờ Sân bay mới của Đà Nẵng, em thấy từ hồi mới khai trương cái sân bay này.

Hạng B2
25/3/12
150
44
28
Em thấy chính cai văn hóa xe máy của Vn mình mà bọn retail, fastfood nuớc ngoài chưa vẩn nhắm tới các corner, chưa mặn mà lắm tới mall.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.611
113
53
laonong nói:
Em nghe ao hồ đồn rằng, người mang thương hiệu BK về VN là 1 đại gia chính hiệu, còn rất trẻ, vả là boyfriend (cũng do dư luận đồn) của em Hà Tăng.

Em thì không nghe ao hồ gì hết mà biết chắc chắn là, nếu muốn mở 1 cửa hàng BK tại Tp.HCM vào 6 năm trước, thì số ngoại tệ bỏ ra là 6triệu.

sihu nói:

Bác phải cho dài dòng phân tích - tiếng Việt có dấu để đỡ nhức mắt - để bà con còn biết cái dự đoán của bác trên cơ sở nào. Chứ đoán thằng này đi, thằng khác vô thì giống dưới quê em người ta thích ăn Ốc

Hạng B2
7/10/12
122
1
0
38
Chính xác, do cty IPP (là công ty mẹ của Cánh diều xanh hay vàng gì đó) franchise lại BK. Cty này thuộc dòng tọc của nhà chồng TTH.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.611
113
53
MYWEBCALLS nói:
cơ chế bảo hộ pháp luật Việt Nam ko có bảo vệ cho đơn vị nhượng quyền, nếu bên được nhượng quyền gian lận làm 1 vụ án và xảy ra scandal thì tèo cả thương hiệu đang lên nhưng bác gây ra scandal thì chẳng có ai đến hỏi thăm hay bị bắt đền bù cả.

Cái này có chắc ko bác, ko lẽ thằng giãy chết mang thương hiệu ra toàn cầu lại chịu phép 1 anh đã gia nhập Vê kép tê ô ???

MYWEBCALLS nói:
Và khi B.King nhảy vào thì chỉ có chia nhỏ miếng bánh của KFC, Lotteria và Jollibee, kế hoạch họ sẽ mở các điểm B.King gần vị trí của 3 ông kẹ kia để thực hiện kế hoạch này. Do đó sắp đến sẽ có nhiều chiêu trò sẽ tung ra.

Đòng ý với bác, sẽ chia nhỏ miếng bánh chứ ko muốn giết cho mấy ông kia ngủm củ tỏi. Ban đầu em nghĩ B.King gần vị trí 3 ông kia để BK oánh tổng lực vụ giá - nhưng đọc cái menu với cái $4/pak và 6$/pak thì em ko nghĩ BK chơi trò cá lớn nuốt cá bé trong tình hình hiện nay. Em cũng đang đợi các chiêu trò tung ra để xơ múi gì được ko nè

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
Theo các bác thì nó có lời tương xứng với vốn bỏ ra không ?

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
koonjang nói:
Theo các bác thì nó có lời tương xứng với vốn bỏ ra không ?

Bác nên hỏi là nó sẽ lỗ bao nhiêu năm? :D

Hạng B2
27/3/12
141
236
43
nvquangcm nói:
[font="verdana,geneva"]Mời các bác ném chút đá cho em mở mang chút kiến thức về một đề tài hoàn toàn mới để em <span style=""color: #ff0000;"">sáng mắt và mạnh dạn xuống tiền cho dự án Franchise của em... </span>[/font]
Mắt bác mà sáng thì chắc sẽ không xuống tiền đâu, ném đá mà làm gì?

Status
Không mở trả lời sau này.