Hạng B1
2/3/11
60
0
0
churongdat nói:
Nhìn mấy chiếc xe lem nhem này mà giá hét trên trời thì em lại buồn cho anh em chơi xe cổ ở VN mình, có cả em trong đó nữa nha. Hôm rồi em qua Thái, nhân đi vô khu triển lãm hàng nội thất thì lại có một triển lãm nhỏ chuyên các xe cổ sx tại Italia. Từ Fiat 5oo / Fiat 600 Multipla / đến những chiếc xe thể thao 2 cửa... tất cả đều bóng lộn, hoàn hảo, nguyên bản. Em đã nhìn nhiều chiếc ở đây rồi nhưng khẳng định chưa có cửa so với nó. Không hiểu họ dọn kiểu gì mà hoàn hảo dữ vậy?!!

Nhìn nó chơi xe rồi nghĩ đến mình thì buồn lắm các bác ạ.
ở đây dọn cứng như xe mới, sơn xịn bóng lưỡn cũng được thôi , mà chiếc xe giá như thế mà các bác chê tới chê lui thì liệu người ta có dám dọn 1 chiếc Honda N360 như mới kéo trong hãng ra ko? vấn đề là các bác trả bao nhiêu tiền để sở hữu ?? kì kèo từng đồng xu à? đảm bảo là ít ai dám bỏ số tiền lớn để mua 1 chiếc xe mới cón có giá x2 lần những chiếc cùng loại mà dọn ko bằng. Vì vậy đa số người ta chỉ dọn có giới hạn thôi vì người ta còn nghĩ đến người mua.bởi vì ít người có khả năng tài chính để chơi những chiếc như vậy.Không lẽ dọn 1 chiếc hết bài , giá cao để rồi các bác đến kì kèo, than vãn mắc quá và rồi cuối cùng chỉ ngắm thôi.thế rồi xe làm để trưng.Vậy thì VN mãi theo sau bọn nước ngoài thôi.