Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Thật ra động cơ và hộp số F thời gian vài năm qua cải tiến đáng kể...nhưng em cực lực phê phán cái cách suy nghĩ ấu trĩ "đồ ngon để dành sau", nếu gắn vào ecoboot, em sẽ ko ngần ngại bỏ gần 700 để mua cho bx đâu!
Em dự nếu marketing tốt, khuyến mãi, thương lượng ngầm nhiều để thay thế cho giảm giá thì dòng này mới đi được...còn ko ế Mòn Đít !

• Like
Reactions: Hưng_Rèo
Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
Động cơ 1.5 110ps em thấy cũng đủ cho em nó mà,đường xá VN mình xe đông không chạy đc bao nhiêu nên động cơ vậy là phù hợp rồi.Hôm trước có ghé showroom xem rồi xe nhìn đẹp khoan nội thất rộng

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
thì chắc có thánh quăng, thánh nổ ở đây quá, em nghi lắm, bác chợt nói một câu mà em cười tủm tỉm nãy giờ, PR bị lỗi rồi, bác nhặc sạn chất vãi
Em chẳng nhặt sạn gì đâu. Vì đọc 1 bài viết trải nghiệm xe thì điều quan tâm trước tiên là sự thoải mái cho người ngồi. Em thấy 4 xe nhỏ xíu mà ghi gần 30 người ngồi thì hơi ngạc nhiên. Nghĩ là sẽ có các xe phụ trợ đi theo nhưng nhìn các hình chụp chẳng có xe nào khác. Với lại, nếu có xe khác đi theo mà chỉ 1 quãng đường ngắn vậy không lẽ cứ đi 1 khúc lại đổi cho từng tốp pv lên trải nghiệm ?!

Tập Lái
22/7/14
8
0
1
34
Tình hình là em có 1 khách hàng đặt mua chiếc Eco Titanium( pack) màu xám, đặt từ tháng 5 kia, lịch giao là tháng 8, nhưng tới bây giờ KH này ko xoay tiền kịp nên muốn nhượng lại HĐ, các bác nào có nhu cầu lấy ngay trong tháng 8 thì inbox cho em để em cho 2 người là việc với nhau rồi lấy xe trong tháng 8 lun nhé

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tình hình là em có 1 khách hàng đặt mua chiếc Eco Titanium( pack) màu xám, đặt từ tháng 5 kia, lịch giao là tháng 8, nhưng tới bây giờ KH này ko xoay tiền kịp nên muốn nhượng lại HĐ, các bác nào có nhu cầu lấy ngay trong tháng 8 thì inbox cho em để em cho 2 người là việc với nhau rồi lấy xe trong tháng 8 lun nhé
Có 1 bác cũng đang nhượng lại chiếc màu trắng nhưng ko biết đi chưa? Em thì thích màu xám, nhưng zới ecoboot kìa, thôi đành đợi boot và giá đợt sau vậy!

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
hộp số ly hợp kép powershift mà sang số chậm thì nhục thật. Cái này do thuật toán ECU của Ford rồi :))

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
SUV đang lên ngôi từ Mỹ lan tới VN.
Chiếc này già già như em thấy hình dáng nó hơi nho nhỏ, ngồ ngộ, đầu xe nhìn như cái miệng cười của dòng Mazda, chưa biết lái thì như thế nào nhưng máy nhỏ như vậy thì em nghĩ phù hợp chạy phố hay ngập lụt như SG or HN. Mừng cho Ford có sản phẩm phù hợp cho địa hình và thời tiết VN.

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Động cơ của ecosport là điểm trừ hơi bị lớn cho nhũng ai quan tâm xe này. Chả hiểu tụi forrd nghĩ sao mà đặt động cơ cũ, công suất nhỏ lên em này. Ngoại hình thì khá đạt hầm hố, gầm cao. Chắc để dành cho phiên bản nâng cấp tiếp theo quá.