Hạng D
29/11/04
1.821
14.941
113
Em cũng mới ship một con HUD từ Aliexpress về. Giá 580k + 15% thuế nhập khẩu + 10% VAT khoảng 800k bằng một nửa so với mua ở VN. Cũng rẻ nên lắp chơi. Hỏng vứt :D
Em mua Ali chưa bao giờ bị thuế nếu để địa chỉ cá nhân ! Còn để công ty - dù tên cá nhân nhưng có dạng như "phòng sale cty x" là nó tính tùm lum hết. Có món em bị mua có 100k mà nộp linh tinh hết 60k !!!

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
em thấy xe gắn HUD sẽ làm mất tập trung vì cứ hay nhìn thông tin hiển thị trên kính mà không tập trung nhìn đường sẽ rất nguy hiểm, ban đêm thì ánh sáng hiển thị dễ làm chói mắt.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Em mua Ali chưa bao giờ bị thuế nếu để địa chỉ cá nhân ! Còn để công ty - dù tên cá nhân nhưng có dạng như "phòng sale cty x" là nó tính tùm lum hết. Có món em bị mua có 100k mà nộp linh tinh hết 60k !!!
Hên xui nhỉ. Em cũng để địa chỉ công ty mà không ghi dòng nào tên cty vậy mà vẫn bị tính thuế.

• Like
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
em thấy xe gắn HUD sẽ làm mất tập trung vì cứ hay nhìn thông tin hiển thị trên kính mà không tập trung nhìn đường sẽ rất nguy hiểm, ban đêm thì ánh sáng hiển thị dễ làm chói mắt.
Em lại thấy buổi tối đi đường xa có cái HUD đỡ phải căn tốc độ hơn. Không tính cruise control nhé vì đường đông không phải lúc nào cũng xài được.

• Like
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.797
113
Mình xài cái này cho con ếch cùi và thấy như sau :
1. Phần hiển thị thông tin về nhiên liệu L/Km không chính xác, nhảy từa lưa.
2. Vòng tua máy chỉ chính xác khi dưới 3000rpm.
3. Nếu đậu xe lâu mà bị nắng trực tiếp ngay kính lái thì có lúc bị khùng, phải Off/On lại.
4. Hay hiện lên "cá vàng", mấy lúc đầu mình phải tháo cọc bình gắn lại mới hết (vì cho dù có Off/On lại hay tháo jack ngay cổng OBDII gắn lại cũng không hết), sau này cứ để vậy, chạy mấy ngày thì "cá vàng" tự động lặn mất !
5. Đường trường thỉnh thoảng hiện hình tách trà (báo nhiệt độ máy tăng cao) nhưng đồng hồ nhiệt của xe và phần hiển thị nhiệt độ máy của HUD vẫn 80[sup]o [/sup](thêm một cái khùng nữa !)
6. Xanh xanh đỏ đỏ, mấy đứa nhỏ mình rất khoái !

Không biết tại cái HUD dõm hay tại con ếch cùi dõm hay tại cả hai (!!!) nhưng mình chủ yếu để canh tốc độ và nhiệt độ máy khi đi đường , nhất là ban đêm (hai cái này thông tin HUD chính xác) nên mấy cái khác mình cũng không quan trọng lắm.
View attachment 457861
bác cho dia chỉ mua đi ah, ếch cùi của em thử 2 cái HUD rồi mà ko cái nào nhận tín hiệu

• Like