Hạng D
14/8/15
1.568
23.909
113
Hơ lửa cho nóng tí rồi lấy trục vít dẹp nhỏ , bén bén là cạy cạy tí ra liền à . Chỉ có khúc hàn pin ai không biết thì hơi khó vì pin không hàn chì được mà phải mang đi hàn bấm.
Em làm cách đơn giản hơn: dùng dây câu vào 2 cọc bình rồi quẹt quẹt 2 đầu dây lên mặt pin. Tia lửa điện sẽ "hàn" những vệt đồng lên đó. Mình hàn chì lên những vệt đó. Cứng chắc.
Mốt hết pin qua nhờ anh làm dùm nhoen :3dcuoi:

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Mua con này mà dùng nha bác. Mình dùng con này thấy ok lắm. Không cần dán film lên kính vẫn thấy rất rõ. Kết nối cổng OBD khi khởi động xe thì HUD tự mở và ngược lại khi tắt máu xe thì HUD tự tắt. Tốc độ hiển thị gần như chính xác với tốc độ đồng hồ xe. Nếu ai đi Civic có đồng hồ báo tốc độ điện tử sẽ so sánh rõ hơn.
Khi đặt hàng bác nên chọn thêm ục ship tốn phí thì khoảng 10-12 ngày DHL giao đến tận nhà mà không phải đóng thêm thuế gì cả. Tổng cộng hôm trước mình đặt hàng chỉ khoảng 60$. Chúc bác sớm có đồ chơi.

Ps: cái remote của nó cầm nặng chắc như remote xe Audi :)

Link tham khảo: http://www.banggood.com/EM05-5_5-In...th-OBD-Interface-Remove-Control-p-994610.html

Chào các bác đại cao thủ OS!!!

Dạo gần đây thấy các bác rầm rộ gắn HUD (hiển thị thông tin lên kính lái) .
Nhiều mẫu mã đa dạng & đẹp, có cả hiển thị áp suất lốp, tốc độ, v..v...

Mình cũng phân vân định gắn, ban đêm quan sát dễ & nhìn cũng hiện đại.

Nhưng có cái lo là gắn HUD có ảnh hưởng gì xe mình không?
Vì nó lấy dữ liệu infomation từ xe, liệu có gây cổng nối/ CPU/ chip...gì đó bị quá tải, bị 24/7 làm việc,...gây hư hỏng nhanh không???

Bác nào xài lâu cái HUD thấy xe có lỗi gì không?

Cảm ơn các bác trước !!!

• Like
Hạng D
11/6/14
2.413
13.063
113
em thấy xe gắn HUD sẽ làm mất tập trung vì cứ hay nhìn thông tin hiển thị trên kính mà không tập trung nhìn đường sẽ rất nguy hiểm, ban đêm thì ánh sáng hiển thị dễ làm chói mắt.
Bác chỉnh chế độ sáng tự động k chói lắm đâu, cái hud bác để sát góc bên trái k vướng tầm nhìn

• Like
Mua con này mà dùng nha bác. Mình dùng con này thấy ok lắm. Không cần dán film lên kính vẫn thấy rất rõ. Kết nối cổng OBD khi khởi động xe thì HUD tự mở và ngược lại khi tắt máu xe thì HUD tự tắt. Tốc độ hiển thị gần như chính xác với tốc độ đồng hồ xe. Nếu ai đi Civic có đồng hồ báo tốc độ điện tử sẽ so sánh rõ hơn.
Khi đặt hàng bác nên chọn thêm ục ship tốn phí thì khoảng 10-12 ngày DHL giao đến tận nhà mà không phải đóng thêm thuế gì cả. Tổng cộng hôm trước mình đặt hàng chỉ khoảng 60$. Chúc bác sớm có đồ chơi.

Ps: cái remote của nó cầm nặng chắc như remote xe Audi :)

Link tham khảo: http://www.banggood.com/EM05-5_5-In...th-OBD-Interface-Remove-Control-p-994610.html
Bác ở đâu vậy, nếu ở gần và không phiền e ghé mượn test trên con xe của em cái nhé!

• Like
Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Bác ở đâu vậy, nếu ở gần và không phiền e ghé mượn test trên con xe của em cái nhé!

Mình ở khu Tên Lửa. Hôm nào gặp mở demo cho bác xem :). Chỉ sợ đi dây vào trong rồi nên tháo ra hơi bất tiện.
Mình dùng đi giữa trưa nắng chói vào kính vẫn thấy được số nhưng hơi mờ tí còn bình thường số rất rõ mà không cần dán miếng film (có tặng kèm). Buổi tối thì tự điều chỉnh ánh sáng để mình không bị chói. Mình đã chỉ một số bác trên này mua dùng thấy cũng ok.

• Like
Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Em có dây rồi, chỉ mượn nhờ bác cái HUD test thử xem xe có nhận không!

Vậy thì ok. Mà dây nó dùng chung được không? Xe bác xe gì vậy? Mình gắn Mazda6, Cerato Koup 2010 thấy chạy ok. Tự động tắt mở khi đề/tắt máy xe.

Lát chiều mình có cho tụi nhỏ vào Vincom Đồng Khởi chơi nếu bác có gần đó thì test thử.

• Like