Hạng C
9/1/15
586
3.818
93
HCM
Mình xài cái này cho con ếch cùi và thấy như sau :
1. Phần hiển thị thông tin về nhiên liệu L/Km không chính xác, nhảy từa lưa.
2. Vòng tua máy chỉ chính xác khi dưới 3000rpm.
3. Nếu đậu xe lâu mà bị nắng trực tiếp ngay kính lái thì có lúc bị khùng, phải Off/On lại.
4. Hay hiện lên "cá vàng", mấy lúc đầu mình phải tháo cọc bình gắn lại mới hết (vì cho dù có Off/On lại hay tháo jack ngay cổng OBDII gắn lại cũng không hết), sau này cứ để vậy, chạy mấy ngày thì "cá vàng" tự động lặn mất !
5. Đường trường thỉnh thoảng hiện hình tách trà (báo nhiệt độ máy tăng cao) nhưng đồng hồ nhiệt của xe và phần hiển thị nhiệt độ máy của HUD vẫn 80[sup]o [/sup](thêm một cái khùng nữa !)
6. Xanh xanh đỏ đỏ, mấy đứa nhỏ mình rất khoái !

Không biết tại cái HUD dõm hay tại con ếch cùi dõm hay tại cả hai (!!!) nhưng mình chủ yếu để canh tốc độ và nhiệt độ máy khi đi đường , nhất là ban đêm (hai cái này thông tin HUD chính xác) nên mấy cái khác mình cũng không quan trọng lắm.
View attachment 457861
Mục số 5 này không phải như bác tưởng báo nhiệt độ tăng cao nhé! Cái này là nó báo nghỉ ngơi, khi bác chạy liên tục 4 giờ thì nó sẽ hiện tách cafe thông báo tới giờ nghỉ ngơi uống cafe rồi chạy tiếp :) (tài xế không nên lái xe quá 4 giờ).

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Mua con này mà dùng nha bác. Mình dùng con này thấy ok lắm. Không cần dán film lên kính vẫn thấy rất rõ. Kết nối cổng OBD khi khởi động xe thì HUD tự mở và ngược lại khi tắt máu xe thì HUD tự tắt. Tốc độ hiển thị gần như chính xác với tốc độ đồng hồ xe. Nếu ai đi Civic có đồng hồ báo tốc độ điện tử sẽ so sánh rõ hơn.
Khi đặt hàng bác nên chọn thêm ục ship tốn phí thì khoảng 10-12 ngày DHL giao đến tận nhà mà không phải đóng thêm thuế gì cả. Tổng cộng hôm trước mình đặt hàng chỉ khoảng 60$. Chúc bác sớm có đồ chơi.

Ps: cái remote của nó cầm nặng chắc như remote xe Audi :)

Link tham khảo: http://www.banggood.com/EM05-5_5-In...th-OBD-Interface-Remove-Control-p-994610.html
Ếch 2011 gắn con này ok kg bác. Đi dây vào trong có khó khg, chứ để dây lòng thòng xấu.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Ếch 2011 gắn con này ok kg bác. Đi dây vào trong có khó khg, chứ để dây lòng thòng xấu.

Đi dây vào trong dễ hơn cho con bú bình :)
Mình không biết ếch 2011 dùng thế nào nhưng theo mình biết cứ xe có cổng OBD là chơi được hết.

Hạng C
5/9/13
548
593
93
Mục số 5 này không phải như bác tưởng báo nhiệt độ tăng cao nhé! Cái này là nó báo nghỉ ngơi, khi bác chạy liên tục 4 giờ thì nó sẽ hiện tách cafe thông báo tới giờ nghỉ ngơi uống cafe rồi chạy tiếp :) (tài xế không nên lái xe quá 4 giờ).
Hahaha thanks bác! nhưng sao bạn em cũng đi cùng nhưng cái HUD bên đó lại không hiện hình cái ly này. Cũng may nó không hiện lên hình ... lon bia !!!:3dcuoi:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Không sao hết bác. Hơ bên phía cục pin thôi mà. 1 lớp nhựa mỏng 2mm ở trên. Nói chung công đoạn này có hình của em rồi nhìn vào làm rất dễ. Cái khó là hàn pin. Vì thép 2 mặt pin mình hàn chì không được, phải mang đi hàn bấm hoặc dùng chiêu như của em nêu ở trên.
Cảm ơn bác ! Quá nhiệt tình & tỉ mỉ. Thân! :)

Không bác ơi, em mua trên aliexpress.com Hàng tàu khựa thì nên mua từ trang của khựa. Về đến VN chưa tới 600k, xui như em thì bị đánh thuế nhập khẩu và VAT thêm 175k nữa. Nói chung vẫn rẻ hơn mua ở tiệm. Mỗi tội phải chờ tầm 3 tuần hàng mới về.
Cảm ơn bác ! :)

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Hahaha thanks bác! nhưng sao bạn em cũng đi cùng nhưng cái HUD bên đó lại không hiện hình cái ly này. Cũng may nó không hiện lên hình ... lon bia !!!:3dcuoi:
Là bác biết nó báo gần quán bia, cảnh báo hơi men bia, tấp vào làm vài chai, ngủ vài tiếng đi típ ! :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif: