Tập Lái
24/9/19
6
2
3
35

Xe toyota - lexus bác mua cáp mongoose này + phần mềm techstream về nghịch. Dòng toyota dùng đến thiết bị chuyên hãng này là hết bài rồi. Cần bác call em 0928888 ba hai tám.

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Bác xem video dưới đây biết tại sao em không kết nối được không ạ?

Ủa xài dây nối lap chứ ko lải máy đọc OBD hả a?
Thường là làm kiểu nầy nhiều hơn, nhưng kẹt một điều là phải biết IT một chút về OS

có thể driver của bác có vấn đề, máy không kết nối với ECU của xe được, nó không nhận ra cable kết nối.
Em nghĩ là phải cài lại driver của cable ODB, xem phần system nó có nhận ra drivers không ? nhu bác Trác đã viết

Thử đổi qua máy khác X86 32 bits, em chắc chắn là chạy, sợ là bác cài trên X64 nó không chịu ??? nếu không thì phải tìm ... Bác xem thử version của bác là gì , hy vọng là em có driver, có gì gửi ....nếu bác cần

Em cũng có một cái laptop cài WIN10 X86 duy nhất cho chuyện nầy, rất OK , thử xem

• Like
Reactions: josephvn
Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Em chỉ là amateur, vì thích dọc phá chứ xài thì chưa đến ...1%, toàn cho bạn mượn không hà
[Gấp] Xe sau khi hết bình giờ báo lỗi tè le

Ở đây, những xe thông dụng thì em thú thật ...thiếu Mercedes và ...tất cả loại xe hàn quốc (quá đắt để ...dọc phá) ..đang tậu thêm các hiệu khác ...nếu rẽ :):):)

Em có ý kiên là lập hội ODB error code, dành cho các anh em nào thích đi sâu vào lãnh vực kỷ thuật kiểm tra qua máy ....(đã đề xuất) nhưng chưa có ai mặn mà lắm ... Các bác nghĩ sao ?

Tập Lái
24/9/19
6
2
3
35
Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Bác vào trang này kéo xuống dưới có video hướng dẫn cài, làm theo xem có fix được lỗi không.
Theo em
-2 cái khác nhau và dĩ nhiên drivers khác nhau
-Là không chuyên hiệu (duy nhất dành cho hãng xe) kiểu như ELM 327 (nhiều hiệu), khó đi sâu vào các món khác bác à

Hạng D
23/10/18
1.134
23.284
113
40
Nếu xe chạy bthg thì a mặc xác nó. Để đèn nhiều cho đẹp a (một người chạy xe với 1 đống đèn báo cho hay) :D
Xanh với vàng thì còn nhắm mắt đưa ch..im được chứ vài cái đỏ mà dám chạy thì cũng lạy :):):)
Anh chủ cứ sạc cho đầy bình rồi tháo cọc bình ra 1 lúc làm lý cafe Ban Mê xong rồi gắn lại chắc hết thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/1/16
1.666
3.244
123
48
Sài Gòn
Tình hình là sau khi gắn cái bộ chia sạc đa năng qua đêm thì hôm nay xe đề không lên
Nó là cái bộ gì vậy anh? Cho em xin cái hình để em né nó ra. Chứ bộ chia sạc thì nó cắm tẩu, mà tẩu thì ăn gì đến bình khi tắt máy!
Hay là anh gắn vô hộp cầu chì, cái kiểu chia tẩu sạc.

• Like
Reactions: Osin