Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Xe thôi bác. Hạ tầng mình ko tự làm thì ai làm, TQ thậm chí nó có xin làm mình cũng không dám để nó làm. Hy vọng nhà nước có tầm nhìn để trạm xạc cũng có tiêu chuẩn chung thì lúc đó dân chỉ phải lo lựa xe thôi. Chứ không phải mỗi ông xe điện lại phải có trạm xạc riêng. Còn chi phí cho các trạm xạc, các hãng tự việc làm với nhau. Giống như câu chuyện cột điện viễn thông ngày xưa, hay hạ tầng sân bay cho các hãng không khai thác.
Bác yên tâm, nghe đâu PVOil làm trạm sạc tại trạm xăng cho tất cả các nhà xe luôn, mà phải đợi các cụ xây mấy chỗ thí điểm rồi mới biết được, chứ trên lý thuyết thì nghe có vẻ ngon đấy.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Thế nào cũng có mấy cha khui cục pin ra là rõ thoai.
Hehe...nếu mà made in ở bất xứ quốc gia nào kể cả ĐNA như TL, Indo, Malay và cả VN thì Họ còn mạnh dạn dán mark, chứ China là nhiều khi dím hàng luôn!
Là Mình nói rất thật lòng các Bạn, bỏ qua kỳ thị China đi nữa, mấy thứ hàng tiêu dùng hàng chợ như quần áo giày dép, cùi bắp mía gim..vv..vv..ở Mỹ này thì hàng made in China CL vẫn thua ngay cả made in Bangladesh hay mấy nước Trung Mỹ nghèo khổ như Honduras..vv.. Cho dù hơn 90% toàn là hàng China ( Fuck!) ... Mình đi mua giày, vớ được chiếc Nike made in VN là OK, ...tính tiền, và luôn coi Mark nó có xuất xứ từ đâu. Thực tế, hàng quần áo giày dép VN rất tốt.
Ngày xưa, ngu si mua ko coi, có lần mua quần áo China mặc mà ngứa nổi mề đay, nó là cái quần xà lỏn Adidas $30 chứ ít gì... Mãi về sau để ý mới biết, hễ mặc nó là bị... Quăng luôn, là ...êm luôn từ đó....Chả biết bọn Hán Cẩu đó nó tẩm cái quái gì nữa.

• Haha
Hạng F
7/8/17
7.712
10.611
113
Hehe...nếu mà made in ở bất xứ quốc gia nào kể cả ĐNA như TL, Indo, Malay và cả VN thì Họ còn mạnh dạn dán mark, chứ China là nhiều khi dím hàng luôn!
Là Mình nói rất thật lòng các Bạn, bỏ qua kỳ thị China đi nữa, mấy thứ hàng tiêu dùng hàng chợ như quần áo giày dép, cùi bắp mía gim..vv..vv..ở Mỹ này thì hàng made in China CL vẫn thua ngay cả made in Bangladesh hay mấy nước Trung Mỹ nghèo khổ như Honduras..vv.. Cho dù hơn 90% toàn là hàng China ( Fuck!) ... Mình đi mua giày, vớ được chiếc Nike made in VN là OK, ...tính tiền, và luôn coi Mark nó có xuất xứ từ đâu. Thực tế, hàng quần áo giày dép VN rất tốt.
Ngày xưa, ngu si mua ko coi, có lần mua quần áo China mặc mà ngứa nổi mề đay, nó là cái quần xà lỏn Adidas $30 chứ ít gì... Mãi về sau để ý mới biết, hễ mặc nó là bị... Quăng luôn, là ...êm luôn từ đó....Chả biết bọn Hán Cẩu đó nó tẩm cái quái gì nữa.
Bác cứ yên tâm là nếu VN nhận trình bốc phốt số 2 thì k nước nào dám nhận mình số 1 đâu :p. Chuyện mấy con xe của Vin như Lux, Fadil mà nhập linh kiện từ Tàu về thì dân nó đã bốc phốt ầm trời rồi. đằng này mở ra coi k có gì để phốt nên nó lại câm như hến.

Hạng B1
1/2/16
81
60
18
34

Đoán già đoán non làm gì.

Geely giới thiệu thương hiệu xe điện cao cấp đối đầu Tesla

Hạng F
3/10/15
10.622
13.072
113
Coi chừng trả thù nhầm đồng hương mà không biết í. Lúc bái bai ẻm nói " Quê em MT, hôm nào em về ghé thăm anh chơi"...hè hè
Tưởng gặp được bà tiên tàu chính hiệu nào đó ai ngờ!
Thế thì mất chì mất chài lại còn mất luôn cả pin à bác!!!!!!
Đã tốn công vác cây vác bị vác gậy vượt vạn lý trường thành trèo đèo lội suối,...khổ ải gian lao 81 kiếp nạn,... Mò qua được đến đó lại gặp...đồng hương!!!
Thôi thôi xin lạy cái “quê em”

• Haha
Hạng D
24/8/07
1.665
2.732
113
Bác yên tâm, nghe đâu PVOil làm trạm sạc tại trạm xăng cho tất cả các nhà xe luôn, mà phải đợi các cụ xây mấy chỗ thí điểm rồi mới biết được, chứ trên lý thuyết thì nghe có vẻ ngon đấy.
cây xăng kị nhất là tia lửa điện, cắm sạc mà nó nẹt nẹt ngay mấy hôm trưa nắng nóng 38-40 xứ nhiệt đới, đầy hơi xăng chỗ cây xăng hơi phiêu du bác ah, ý tưởng thôi....

Hạng D
24/8/07
1.665
2.732
113
Thế nào cũng có mấy cha khui cục pin ra là rõ thoai.
bác nghĩ vài nghìn chiếc ban đầu dám làm lộ liễu dễ khui thế ah...thua tư bản mấy cái đầu rùi....