Hạng F
7/8/17
7.712
10.611
113
bác nghĩ vài nghìn chiếc ban đầu dám làm lộ liễu dễ khui thế ah...thua tư bản mấy cái đầu rùi....
Dân người ta mua xe về người ta khui bác cản dc k? Youtube facebook chặn dc k?

Hạng D
24/8/07
1.665
2.732
113
Dân người ta mua xe về người ta khui bác cản dc k? Youtube facebook chặn dc k?
ý t là vài nghìn chiếc đầu bác dc xài pin tesla, còn sau đó thì.... ko phải như bác nghĩ...

Hạng F
7/8/17
7.712
10.611
113
ý t là vài nghìn chiếc đầu bác dc xài pin tesla, còn sau đó thì.... ko phải như bác nghĩ...
Cái đó là chất lượng k đồng nhất dễ dàng nhận ra thôi.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
dân trí 4.0 dễ nhận ra hay ko thì.... thôi đi làm... thôi
Mình đảm bảo với bạn là làm ăn gian dối thì không có cửa nào làm lớn được. Nên nếu Vinfast đổi sang pin khác mà quãng đường chạy vẫn thế thì chẳng có gì để bàn vì pin hỏng còn 70% thì họ phải thay mà. Hãng không cam kết dùng pin của thương hiệu nào thì người dùng cũng không bắt bẻ được. Mà mình nghĩ không nên cam kết, để có gì pin thể rắn ra đời còn chiến được luôn.

• Like
Reactions: tenxo
Hạng D
24/8/07
1.665
2.732
113
Mình đảm bảo với bạn là làm ăn gian dối thì không có cửa nào làm lớn được. Nên nếu Vinfast đổi sang pin khác mà quãng đường chạy vẫn thế thì chẳng có gì để bàn vì pin hỏng còn 70% thì họ phải thay mà. Hãng không cam kết dùng pin của thương hiệu nào thì người dùng cũng không bắt bẻ được. Mà mình nghĩ không nên cam kết, để có gì pin thể rắn ra đời còn chiến được luôn.
hồi xưa cũng nghĩ như bác, nhưng từ scandal thép KOBE nhật, rồi Toshiba làm giả báo cáo tài chính nhiều năm ròng,.... thì mình nghĩ khác, chỉ là...... nó tinh vi và vi diệu hơn thôi...

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
hồi xưa cũng nghĩ như bác, nhưng từ scandal thép KOBE nhật, rồi Toshiba làm giả báo cáo tài chính nhiều năm ròng,.... thì mình nghĩ khác, chỉ là...... nó tinh vi và vi diệu hơn thôi...
Vậy em đề xuất bác nên nghe mấy bài thuyết trình gần đây của anh Nguyễn Đức Tài (cựu CEO của MWG), bác ấy có chia sẻ đề tài này rất nhiều lần, tựu chung thì thế giới 99% là tử tế, còn 1% còn lại thì bỏ qua đừng chấp làm chi. Còn em là người có đạo nên em không khi nào lo lắng việc này. Em cũng mở trang web bán hàng đèn pin (trungdao.vn) và người mua ở xa không phải trả tiền trước mà vẫn nhận được hàng, quịt tiền là em nhắn tin cảm ơn ngay chứ không đòi tiền. Em tin ở việc sống tử tế thì sẽ gặp người tử tế thôi bác ạ, nhân quả không bao giờ sai.

• Like
Reactions: tenxo