Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Em nghĩ GV80 khó mà bán vượt được doanh số RX tại VN hoặc Mỹ lắm anh ơi!

mình mua xe không quan trọng doanh số của hãng bác. Xác định ngon hơn có cơ sở là chơi. Mà giá gốc GV 80 bản RWD cao nhất cao hơn giá RX 350 rồi. Thuế 3.5 của 350 về Việt Nam 90% đắng lắm. Còn bản 2.0 của RX có vẻ hợp lý hơn về thuế.

RX hình như chỉ có FWD hay AWD, không biết giờ đã có RWD chưa. Bản RWD của SA mình chạy thử ok phết, SUV mà có cảm nhận như lái sedan RWD do bánh trước không cõng dẫn động.

tham gia bàn cho vui thôi bác. Genesis lắp Việt Nam giá 2.3-2.5 ok mua ngay. Nhập thì 3.5 quên thôi. Chạy xe hiện tại 5 năm thì thuế EU NK về gần bằng 0% rồi, lúc đó có cạnh tranh và giá xe EU cuzng chỉ tầm trên dứoi 2.5 tỷ.

Hạng D
26/12/19
1.118
5.221
113
Con Hyundai Grandeur nhìn đẹp quá, bên Hàn rất chuộng. Về VN giá dưới 2 tỷ thì thơm

Hạng D
21/12/14
2.368
8.553
123
Ngon àh! Mấy chú bớt cãi dùm e cái, suốt ngày Hàn-Nhật-Đức hoài, cãi cho lắm các hãng vẫn sống tốt hoy. Có các chú là ngắc ngoải đấy. Đã bao nhiêu chú trên đây chạy dc Genesis và Lexus và GLE này kia đồ!? Cãi quá. Lo Vinfastt hộ e cái.
Tại sao lo vin vậy anh. Vin đang làm rất tốt mà

• Like
Reactions: Vlad-Iul
Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Phân khúc xe sang khác xe bình dân nhiều lắm. Nơi mà nỗi thương hiệu có 1 hướng đi riêng (vd mec thì lịch lãm quý phái, bim thì cá tính lái ngon, Audi thời trang, Lexus đề cao êm ái yên tĩnh) . Lexus đã có 30 năm cùng với bao nhiêu tâm huyết và công nghệ của người Nhật mà cũng chỉ thành công tương đối thôi, chưa vượt qua được các tên tuổi lớn được.

Cái đó ai chả biết bác. Quan trọng giá Việt Nam ra sao thôi. Do mức thuế NK quá cao, nên chẳng may GV 70/80 mà lại lắp Việt Nam thì giá về bơts 60% thuế NK, giá sẽ ở mức cạnh tranh, tầm 2.3-2.5 cho GV80 là lại khác liền.

Còn Lexus giá gốc rẻ hơn GV bác ơi, nó không có khả năng vận hành xe sang đúng nghĩa. Tôi không coi Lexus là xe sang, trừ 570 mấy đại gia hay mua thì mặc nhiên kệ, ngồi trên đó thì toàn chủ doanh nghiệp rồi :D:p

dòng trung trở xuống Lexus hy sinh vận hành để có giá rẻ mà thôi. :p

Hạng D
21/12/14
2.368
8.553
123
Thì Vin e thấy ko bằng xe Hàn và Baiic, vậy mà các chú chửi Hàng xẻng rồi Tàu + quá, thì a Vin sao khá nổi hi
Nếu vin chịu ko nổi nhiệt thì rút lui thôi a. Qui luật kinh doanh mà. Ko tự thích nghi được thì phải đào thải thôi. Ko trách người tiêu dùng được

Hạng B2
26/1/21
203
180
43
27
Nếu vin chịu ko nổi nhiệt thì rút lui thôi a. Qui luật kinh doanh mà. Ko tự thích nghi được thì phải đào thải thôi. Ko trách người tiêu dùng được
đâm lao thì phải theo lao anh ạ.giờ mà giải thể vinfast có khi vingroup cũng hẹo theo.Vinfast giờ đang vay nợ nhiều lắm

• Like
Reactions: lethangmy