Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Ra cả xe điện nữa bác nhé. Mà tầm giá 800 đổ lên đấy. Hơi căng

Xe điện CUV C mà giá 800 thì quá rẻ không có chuyện đó đâu bác. Đắt hơn máy xăng. CUV C VF dùng máy N20, cầu sau hộp số ZF thì nó lại nhất phân khúc về vận hành. Bán bằng CUV phổ thông vẫn ok như thường .

Hạng B1
22/6/20
89
82
18
35
Xe điện CUV C mà giá 800 thì quá rẻ không có chuyện đó đâu bác. Đắt hơn máy xăng. CUV C VF dùng máy N20, cầu sau hộp số ZF thì nó lại nhất phân khúc về vận hành. Bán bằng CUV phổ thông vẫn ok như thường .
Toàn linh kiện tàu mà bác, pin thì k rõ. Nhưng ra sớm quá có vẻ k ổn vì phần mềm phải tự viết, nó mà lỗi thì toang

Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Toàn linh kiện tàu mà bác, pin thì k rõ. Nhưng ra sớm quá có vẻ k ổn vì phần mềm phải tự viết, nó mà lỗi thì toang

bạn mới tập lái đã phán. Linh kiện trên xe Lux hiện nay toàn đồ Đức. Một số OEM ở TQ nhưng chỉ lắp cho xe sang.
Xe điện dùng pin LG. Có nhà máy LD với họ tại VF rồi.

Hạng B1
22/6/20
89
82
18
35
bạn mới tập lái đã phán. Linh kiện trên xe Lux hiện nay toàn đồ Đức. Một số OEM ở TQ nhưng chỉ lắp cho xe sang.
Xe điện dùng pin LG. Có nhà máy LD với họ tại VF rồi.
mình đang nói linh kiện của mẫu xe CUV mới, chứ mấy mẫu ra đầu tiên mình có nói đâu? Pin và linh kiện là 1 phần, quan trọng nhất là hệ điều hành để hoạt động cái xe điện đó thì vin phải tự viết. ok?

Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
mình đang nói linh kiện của mẫu xe CUV mới, chứ mấy mẫu ra đầu tiên mình có nói đâu? Pin và linh kiện là 1 phần, quan trọng nhất là hệ điều hành để hoạt động cái xe điện đó thì vin phải tự viết. ok?

Xe điện chưa ra mình không biết gì hơn là pin LG. Còn bản máy xăng vẫn là máy N20, họp số ZF và dẫn động cầu sau.

Xe điện giờ giá vẫn cao lắm chưa thể có giá thành bằng xe xăng nên mình chưa quan tâm luôn bạn.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Người Việt Nam mà ủng hộ hàng Việt như vậy thì hay quá. Rất nhiều bạn thậm chí chưa từng leo lên ngồi xe Vinfast nữa nhưng rất mạnh miệng chê này chê nọ. Còn những người đã mua xe Việt lên OS khen xe thì bị nói này nói nọ. Cũng may là đó chỉ là số ít. Vẫn có nhiều người muốn ủng hộ sản phẩm trong nước. Nhân đây cũng nhắn gởi đến các nhà sản xuất Việt Nam: quý vị cố gắng làm ra sản phẩm thật tốt, người trong nước sẽ luôn ủng hộ các bạn.
Người vn vẫn dùng hàng vn. Nhưng chính phủ và nhà sx chỉ lừa người tiêu dùng.
Nhưng muốn vậy thì nhà sx phải đưa ra tiêu chí, giá cả phải hợp lý, chất lượng có thể ko tốt nhưng dịch vụ phải tốt, chất lượng thì phải cải tiếng liên tục chứ đừng cứ nghĩ bán cho dân thì bán sao cũng được, mày mua rồi thì tự xử,
Toàn lừa người tiêu dùng, rồi ép người tiêu dùng phải dùng hàng vn, nghe khắm ko, vì sao tụi nhật và hàn nó dùng hàng nước nó ko, xem lịch sử tụi nó rồi nói.

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
35
Vinfast là hãng xe mới, dãy sản phẩm chưa đầy đủ nên có thể chưa đáp ứng với nhiều người. Bạn cứ đem giá ra nói là chưa đúng. Xét giá của một sản phẩm cần thiết phải xem kiểu dáng và chất lượng của nó. Nhiều người đã mua xe Vinfast đều nhận xét ngon hơn xe bình dân Nhật Hàn. Định hướng Vinfast không phải là xe giá rẻ mà là xe ngon với giá hợp lý. Hãng TATA sản xuất xe rẻ nhất thế giới cho chính người Ấn nhưng bây giờ họ thấy họ đã sai: rất ít người mua. Bạn muốn xe Fadil giá từ 170-300? Giá xe Fadil hiện cao hơn nhưng doanh số vẫn đang dẫn đầu phân khúc. Suzuki Celerio và Mitsubishi Mirage là những chiếc xe Nhật giá rẻ nhưng bị ế chỏng gọng.
Vậy thì bạn cũng ko cần mỉa mai người Việt ko xài hàng VF này nọ. Thương hiệu cũng chỉ là 1 phần dẫn đến hành vi mua hàng. Định hướng xe VF ko phải xe rẻ mà ngon thì cũng đừng trách khi người Việt không mua (ko thể ép họ mua xe sang chỉ vì thương hiệu Việt). Fadil bán chạy hơn thì bạn cũng nên tìm hiểu vì sao nó bán chạy (2 tháng gần đây, chứ ko phải đứng đầu).
Khi so sánh giá với thị trường Hàn thì bác đủ lý do để phản bác chuyện giá rẻ, nhưng bác lại lấy TATA ra làm ví dụ cho việc VF bán giá cao.
Tóm lại, kinh tế thị trường, sản phẩm cạnh tranh, khách hàng có sự lựa chọn. Doanh nghiệp nào muốn dẫn đầu thì hãy tập trung làm tốt việc của bản thân chứ ko phải đi chửi khách hàng không thông thái. OK!