Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
RE: Gía CIF chính thức của SF

Trích đoạn: cosboy

Santa fe có cái bệnh ăn rất ít dầu làm em nhiều khi bịa lý do để lấy tiền vợ cả khó quá! các bác đi SF có thấy thế ko?
Bác đổi xe với Aconnngthon đi , đảm bảo cả 2 đều happy ...:D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: AnPhu

Trích đoạn: Kienvang

Hehe hình như theo ý các bác là : Đã chơi SF là phải chơi máy dầu và phải là xe nhập từ Hàn nữa thì phải ?
Em thấy xe máy dầu kinh tế số 1 là khỏi bàn cãi, nhưng cái các bác nói là depart bốc gần = máy xăng , êm gần như máy xăng.... thì cái 'gần' ở đây nếu mà thay được chữ 'bằng' vào thì vấn đề không dễ chút nào.
Xe nhập từ Mỹ em thấy giá cước có thể đắt hơn từ Hàn ... nhưng từ đầu năm 2007 đến nay có 2 lần bên xứ Kim chi thông báo thu hồi SF vì lỗi này nọ... khi mà ngay SF Việt Nam không thuộc diện thu hồi nói gì bên Mỹ. Vậy đơn giản là xe Hàn chất lượng kém nhất thua cả SF VN ( điều này em đánh giá rất khách quan, ngay người không chơi xe hoặc đang có ý định chơi xe cũng nghĩ thế )
CÓ thể những chữ em viết trên đây làm các bác đang đi SF nhập Hàn không vui nhưng đó là sự thật , và khi các bác đánh giá 1 vài dòng xe với nhau thì hãy khách quan chút nếu không những người tham gia hay tìm kiếm thông tin trên4r này chưa biết gì chắc sẽ nghi ngờ về sự đánh giá của các bác.
Bác cho anh em cái đường link SF HQ 2 lần bị thu hồi lúc nào vậy? Bác có nhầm với Veracruz không đấy?
Lí do nhập Hàn là vì tại Hàn có máy dầu, ở Mỹ thì ko? Và cũng ko có khái niệm xe SF xuất Mỹ và xuất châu Âu đâu bác! Đơn giản SF được sản xuất ngay chính Mỹ, Hàn Quốc, châu Âu,... Vả lại, SF là xe toàn cầu của Hyundai không có khái niệm xe ĐNA hay thị trường Âu, Mỹ ,,,,
Bác hãy chứng minh "Vậy đơn giản là xe Hàn chất lượng kém nhất thua cả SF VN ( điều này em đánh giá rất khách quan, ngay người không chơi xe hoặc đang có ý định chơi xe cũng nghĩ thế )" chứ bác nói khơi khơi này làm sao thuyết phục anh em được? Bác không chứng minh mà chỉ nhận định theo suy nghĩ chủ quan của bác, quá là hài!

Hu hu , sao không ai đỡ cho em cái vậy !!
Cái link em kiếm wài không thấy bác ạ chắc bị delete rùi , hix, có cái link này cũng tạm được[link]http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/06/3B9F71D4/[/link] , để anh em thấy SF Mẽo là số 1 ( cao nhất mà :D)
Có thể em nhầm vụ thu hồi của Veracruz thì cũng vậy à cũng là Hyundai cả mà ( cùng dòng xe nữa )
Mà sao bác bắt lỗi em ghê thế bác kienvang? bác bắt em chứng minh khó quá nhưng dù sao cái 4r nhiều pro như 4r mình có 1 mình bác bắt lỗi em vẫn vui đó à ;)
Xin thưa với bác, SF tại Mỹ, Hàn Quốc, Anh, Úc, Ireland.... là như nhau. KHác nhau là option ví dụ ở Mỹ có cruise control, xe Hàn ko thấy có; ở Mỹ chỉ có xe xăng vì xăng bên đó rẻ quá :D (mà chủ yếu là 3.3)... Bác Huy, giám đốc kỹ thuật HMV confirm cái, xem tôi có nói sai điểm này ko nhé!
Veracruz và Santa Fe là 2 dòng xe khác nhau. Có lệnh thu hồi Veracruz ở Hàn Quốc vì lỗi liên quan đến vị trí bình đựng nhiên liệu... nhưng xe Veracruz cũng vừa được chọn là CUV tốt nhất trong năm theo link bác Hoa cỏ may cung cấp.... http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=674711
2 loại xe khác nhau mà bác bảo là thu hồi cái này thì tức là cái kia cũng có vấn đề... Khác nào bác bảo nhà có 2 đứa con, 1 đứa tâm thần thì bác suy ra đứa kia cũng tâm thần nốt
. Không hiểu trước bác có giỏi toán không vậy mà bác bắc cầu giỏi thế!

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

ẹc , em thì văn dốt toán cũng ngu ( sry các bác câu này hơi nặng ) em lấy 1 ví dụ : ở 4r này cũng như 4r khác ( trong nước cũng như ngoài nước )khi nói đến 1 lỗi động cơ của RAV-4 máy 3.5 thì cả cái tên Toyota mất điểm , vậy khác nào 1 dòng họ có 100 người nhưng 1 người bị khùng bị đánh giá cả dòng họ khùng không? . Em biết bác kienvang rất tâm huyết đề cao cái dòng xe SF máy dầu của Hàn và và mục đích em viết bài nhận xét trên không phải để gây sự với bác đâu ạ.
Dù sao 4r này cũng cho em biết được nhiều điều , em cũng đã đặt 1 SF Hàn MLX mới máy dầu giá thợ 48k5. Nhưng những nhược điêm và ưu điểm của máy dầu em không ngại nêu ra để mọi người biết.:) Hôm qua em đã thử nổ máy 3 con SF cũ ở kho đời 2003- 2004 ( OMG !) tiếng của nó nếu bác nào có tiền dư chút chắc chả dám mua máy dầu đâu

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

À nhân tiện em cũng có vài dòng suy nghĩ , em mua máy dầu là do em tính 1 tháng đi 3k km thì em tiết kiệm được vài m vnd trong 2-3 năm thì em tiết kiệm được 1 số tiền không nhỏ thế thôi bác ạ, còn về độ 'fê' thì em chấp nhận là không bao giờ bằng máy xăng:(

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

À nhân tiện em cũng có vài dòng suy nghĩ , em mua máy dầu là do em tính 1 tháng đi 3k km thì em tiết kiệm được vài m vnd trong 2-3 năm thì em tiết kiệm được 1 số tiền không nhỏ thế thôi bác ạ, còn về độ 'fê' thì em chấp nhận là không bao giờ bằng máy xăng:(

Tập lái dạo này ở đâu chui ra phán lung ta lung tung vớ vỉn quá,
Thôi bác lượn đi cho anh em nhờ tí, cám ơn nhé!
bác KV để ý làm gì bác, mất thời gian quí báu của bác!

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

Hix 4r có cả giang hồ nữa kià bà con, em mà không lượn chắc bị choém chít wá [&:], mà cái B2 của bác đóng góp được gì cho 4r này chưa mà bác tinh tướng vậy? hay bác chỉ giỏi spam?:D

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

Kính thưa các bác Mod ! Nếu em có 1 lời nào xúc phạm đến mems của 4r hoặc 1 chữ nào chọc phá 4r hay 1 thông tin xuyên tạc nào thì các bác cứ pan nick em, còn với HoangRambo phát biểu với những từ ngữ như trên trên các bác phải xem lại, nếu không thì người ngoài coi thường 4r mình mất:(

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

ẹc , em thì văn dốt toán cũng ngu ( sry các bác câu này hơi nặng ) em lấy 1 ví dụ : ở 4r này cũng như 4r khác ( trong nước cũng như ngoài nước )khi nói đến 1 lỗi động cơ của RAV-4 máy 3.5 thì cả cái tên Toyota mất điểm , vậy khác nào 1 dòng họ có 100 người nhưng 1 người bị khùng bị đánh giá cả dòng họ khùng không? . Em biết bác kienvang rất tâm huyết đề cao cái dòng xe SF máy dầu của Hàn và và mục đích em viết bài nhận xét trên không phải để gây sự với bác đâu ạ.
Dù sao 4r này cũng cho em biết được nhiều điều , em cũng đã đặt 1 SF Hàn MLX mới máy dầu giá thợ 48k5. Nhưng những nhược điêm và ưu điểm của máy dầu em không ngại nêu ra để mọi người biết.:) Hôm qua em đã thử nổ máy 3 con SF cũ ở kho đời 2003- 2004 ( OMG !) tiếng của nó nếu bác nào có tiền dư chút chắc chả dám mua máy dầu đâu

Nhìn hành văn kiểu đâm chọc và nghô nghê như bác là chắc chắn bác chả bao giờ mua SF rồi, một là bác không có xiền, hai là bác nhiều xiền quá :):)

Tập Lái
24/10/07
39
0
0

Dạ tại em không có nhiều tiền nên mới tham khảo kĩ các bậc tiền bối , và em đâu dám đâm chọc gì đâu, tại bác kienvang đề cập đến trình độ toán học thì em nói thật ra thôi , em vốn sinh ra đất nông thôn nên văn em nó cũng cùi vậy mà:(
Em xem lại các bài của bác Hoang, hix bác đúng là pro xì pam ở 4r này:D chả thấy tí gì nói về chuyên môn ( xe ) , các bác mod làm ơn close topic này không số lượng bài spam tăng nhiều vô ích.

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

hix...kiểu này cãi nhau to rùi....bác Hồ nam đâu rùi nhỉ?bài này vào bến đi bác ơi!anh em đang mất hòa khí với nhau rùi nè....1điều nhịn là chín sự lành mà các bác..bỏ qua cho nhau đi