Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Thấy cái nick, phán tính cách;
Thấy xe Toy bị nạn, phán túi khí không bung.

Bẩm cụ trâu không trẻ!
Con có nên gọi cụ là thánh trâu?
Rãnh thì bỏ ra ít phút đọc từng trang, có đầu có đuôi rồi bình luận nhé. Tự nhiên từ đâu xộc vào buông 1 câu

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/oto-di-dam-tang-no-lop-3-nguoi-tu-nan-3179788.html
Chắc các Bác đã đọc bài này rồi. Một trong 3 người ra đi đó là người bà con gần của Tôi.
Bây giờ chỉ biết đổ lỗi cho Tài xế nhưng giá mà, giá mà ...
Gía mà Toyota xem tính mạng người Việt cao hơn con dog (như ở Mỹ) thì chắc có lẽ nhiều người không chết oan.
Đến bao giờ hệ thống an toàn mới được Toyota đặt lên hàng đầu cho xe của họ bán tại Việt Nam chứ không phải lợi nhuận khủng như hiện nay.
Bản thân Tôi cũng đang sử dụng Camry nhập từ Mỹ - 2013 Tôi hoàn toàn hài lòng về xe Tôi đang đi. Nói ra để các Bác biết Tôi không phải là bọn sale dìm hàng nhau, Tôi chỉ muốn nói lên thực trạng trình độ hiểu biết của người Việt quá tệ. Nếu các bạn từ chối không mua Toyota nữa ( những xe kém an toàn) thì họ sẽ phải định nghĩa lại xe bán tại VN.
Cuối cùng Tôi vẫn chỉ có 1 mong muốn hãy mang tiêu chuẩn Mỹ đến VN nhé Toyota, Gía có thể cao nhưng người dùng họ sãn sàn.

Tại sao hàng tại thị trường Nhật rất tốt??? Bởi vì Nhật họ yêu thường người Nhật.
Tại sao hàng tại thị trường Mỹ cũng rất tốt??? Bởi vì mỹ họ đặt ra những rào cản kiểm soát chất luợng và bảo vệ nhân dân họ.
Tại sao hàng tại thị trường VN rất BAD??? Tại mình éo có cái gì bảo vệ hay kiểm soát hết ráo thì người ta mắc gì phải yêu thương mình và chỉ chú tâm vào Tiền và tiền để nhét cho bọn Tàu Há Mồm để vượt rào cản thấp lè tè :)

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Diễn đàn vào đọc chán bỏ mịa. Toàn Sales vào chửi nhao.
Diễn đàn đầy rẫy bọn cơ hội, luôn luôn tuyên truyền mọi lúc, mọi nơi, bất chấp mọi tình huống (kể cả những tai nạn chết chóc thương tâm) không phù hợp; bịa đặt, dối trá đến mức trơ trẽn để mong định hướng dư luận, định hướng tiêu dùng nhằm bán được hàng, hoặc thậm chí - chỉ đơn thuần là để thỏa mãn hay xoa dịu lòng đố kỵ

Chán, và khinh!

Hạng B2
7/4/15
135
1.095
93
Diễn đàn đầy rẫy bọn cơ hội, luôn luôn tuyên truyền mọi lúc, mọi nơi, bất chấp mọi tình huống (kể cả những tai nạn chết chóc thương tâm) không phù hợp; bịa đặt, dối trá đến mức trơ trẽn để mong định hướng dư luận, định hướng tiêu dùng nhằm bán được hàng, hoặc thậm chí - chỉ đơn thuần là để thỏa mãn hay xoa dịu lòng đố kỵ

Chán, và khinh!

Mình nghĩ nhóm DLV này là của hãng xxx, chỉ cần để ý mỗi khi dìm Toy là nhắc đến tính an toàn xe xxx, cũng có thể từ 1 hãng khác nữa. Trên trang Vnexpress dạo này các mục tư vấn (hỏi và trả lời) cũng có tính định hướng. Mình ko thèm quan tâm những loại như vậy, dù mình ko thần tượng xe nào, tuỳ khả năng mà lựa chọn xe phù hợp.

Tập Lái
27/11/14
29
30
18
24
Oi
View attachment 238596 Chạy cho cố, tông đến chiếc xe tải đang đậu mà lật luôn mà! chắc chạy nhanh mà ngủ gật! gặp xe khác thì cũng nát bét thôi.
Vẫn mong CSGT thường xuyên bắn tốc độ cho giảm bớt tai nạn! (nhớ bắn cho đúng nha mấy anh).
R.I.P nạn nhân.!
Oi em vai bac qua. Sao bac ko vao lam cong an luon cho dat nuoc nay giau co hon nua. Hoi do gio em chua thay bac tai nao o Việt Nam ung ho viec ban toc do nhieu hon nua day bac. Hay la lai nhu may bac dang chay inn bao inn chi phu hop chay duoi 80km/h? E het biet noi sao luon!

Tập Lái
27/11/14
29
30
18
24
cảm ơn bác về mấy cái clip nhé! nhờ nó mà em có thể hiểu hơn về ESP.Em khẳng định nó là thiết bị hiện đại, an toàn. nhưng em nghèo làm gì có tiền mua máy cái xe có trang bị thiết đó. với lại em cũng không cần sài mấy cái đó vì xe em đã mua rồi và em cũng tự bằng lòng . nếu nó không có ESP thì em cẩn thận+chạy chậm quan sát kỹ để bù cho cái ESP. em yếu chạy chậm nên có cái đó hay không không quan trọng. vài lời cùng bác!:3duongbiahutthuoc:
Ui zoi em nghi may bac nen stop cai vu chay cham, lai can than voi nhung cai cong nghe ho tro an toan di. Bac di cham nhu rua bo la chuyen bac giam ti le gap tai nan. Nhung cai cong nghe ho tro an toan tren xe nhu la ABS, tui khi, ESP, BA... La co 2 cong dung, 1 la giam ti le gap tai nan, 2 la giam nhe ti le thuong vong khi tai nan xay ra. Di cham ko phai ko chet dau nha bac, nhat la o Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
xin lỗi bác, em hơi ngu tý, nhưng cũng từng lái ỉn, giờ bán rồi, bị tai nạn và mang xe vào hãng làm, đúng như bác nói, phụ tùng chính hãng Toy rẻ thiệt, nghe giá xong muốn khóc vì.....quá rẻ. Chắc bác thường mang ra ADV làm nên mới nói vậy. Lần trước bị cái cản trước, vào Toy Hùng vương, báo giá cản mới sơn và ráp tổng cộng 11 chai đó, ra ngoài hàng Đài Loan (nghe nói thế) sơn ráp là hơn 6 chai, nhưng nghe bác thợ nói phải chế lại để ráp cho vừa, bác cho em hỏi bác làm ở hãng hay ở ADV vậy? còn bây giờ phụ tùng đa số các hãng lắp ráp ở vn nên ko sợ thiếu vì họ nhập linh kiện về ráp thì bác muốn cái gì họ bán linh kiện cái đó, chỉ sợ ko có tiền thôi. Còn hàng nhập, đúng là đợi, thằng bạn em có chiếu Bỉm 520i, lần trước nghe nói đi thay cái gì mà chờ nhập, cái này chỉ đúng với xe nhập nguyên chiếc. Còn phụ tùng chính hãng xe lắp ráp trong nước, hãng nào cũng mắc cả, ko phải là toy nó rẻ đâu
Phụ tùng chính hãng của bất cứ hãng xe nào giá cũng chát chúa hết, riêng phụ tùng ADV 99% là nhái nên có giá rẻ như các bác đi toy thường nói.