Hạng C
4/5/07
902
484
63
45
TPHCM
Oi
Oi em vai bac qua. Sao bac ko vao lam cong an luon cho dat nuoc nay giau co hon nua. Hoi do gio em chua thay bac tai nao o Việt Nam ung ho viec ban toc do nhieu hon nua day bac. Hay la lai nhu may bac dang chay inn bao inn chi phu hop chay duoi 80km/h? E het biet noi sao luon!
Tài xế mà chạy đúng tốc độ thì sợ ai hả bác, CSGT mà phạt đúng thì em khuyến khích.
ví dụ: QL1 A mấy năm trước ngày nào cũng có tai nạn gia thông, hầu như ngày nào cũng có, em ở khu vực này chứng kiến đã nhiều, có vụ cả nhà 3 người vợ chồng và đứa con chết vì bị xe tải cán chết. siau đó đoạn này được phân làn lại xe tải nặng và xe trên 30 chổ phải chạy ở làn ngoài cùng (sát con lươn) đồng thời CSGT thường xuyên bắt xe 2 bánh lấn tuyến thì tai nạn giảm hẳn và hầu như không thấy! thật ra xe 2 bánh lỡ bị bắt chỉ cần năn nỉ tí xíu thì cũng cho đi thôi!

Tập Lái
27/11/14
29
30
18
24
Uhm thi co nhung cho nen them vao vi du them den tin hieu giao thong ngay nga tu tu than o da nang vua tai nan xe camry 5/6 ng chet do bac. Nhung van con nhung doan duong cam bang bat hop li, danh lua cac tai xe de lay banh mi ma bac. Em nghi thuc te hien nay thi CAGT di kim banh mi la chinh, bao ve an toan GT cho nguoi dan thi chi la noi mom hoac la 1 so it thoi, ko dang de ung ho cach lam viec cua ho dau nha bac.
thuyen to thi song lon, cho du co gan camera vao mu BH cua CSGT, gan hop den, camera hanh trinh tren cac phuong tien xe khach thi cac "sat thu ao vang" van co cach mang banh mi ve voi doi nha thoi. Cuoi cung thi nguoi dan van gong minh ganh chiu. 5 nam truoc lai xe oto ra duong e chi can mang theo 300k la yen tam. Gio em ma lai oto ra duong thi phai cam 1-2 chai moi vung bung duoc, cam bay duoc giang ra khap noi noi. Vay li do tai sao? Dong tien mat gia cung ko nhieu den vay, chi tai may cai nghi dinh, van ban ban hanh nham muc dich nang cao y thuc trach nhiem chap hanh luat le an toan giao thong bla...bla. Can phai xu phat nang hon nua doi voi nhung hanh vi ............ Boi vi xu phat cang nang thi banh mi cang to.
em xin het! Sr ipad ko bo dau duoc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/10/14
534
675
93
Hạng B2
4/5/09
116
34
28
41
Thật ra toy là thương hiệu được thời gian khẳng định.Mấy bác chê em thấy thường anti,hoặc sale hãng khác vào dìm hàng
Nói thật hãng nào cũng có điểm yếu và mạnh,nên chúng ta không thể nóichung chung như vậy,chỉ gây khó chịu cho người sử dụng toy mà thôi

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
Thật ra toy là thương hiệu được thời gian khẳng định.Mấy bác chê em thấy thường anti,hoặc sale hãng khác vào dìm hàng
Nói thật hãng nào cũng có điểm yếu và mạnh,nên chúng ta không thể nóichung chung như vậy,chỉ gây khó chịu cho người sử dụng toy mà thôi
bac noi vay chua chinh xac. neu quy chup la sale dim hang thi em cung co the nghi moi nguoi la sale toy nen bao ve toy thi sao? khong phai ai cung vay, nhu bac trongvu sale toy nhung luon nhan xet khach quan.
con trong box toy toan thay diem manh chu it ai thua nhan diem yeu
sorry vi viet tieng vie khong dau

• Like
Reactions: trongvu
Hạng B1
22/4/15
70
181
33
35
Toy thương hiệu đã được khẳng định trên toàn thế giới chứ chả phải chỉ riêng VN, hãng nào thì cũng có những chính sách dành riêng cho mỗi thị trường và lúc nào cũng có điểm mạnh và yếu riêng, các bác Anti thì e Anti cả thảy luôn đi ạ, em thấy cứ tai nạn về Toy là xôm tụ bu vô nói, xe cộ là 1 phần thôi, ý thức mới là quan trọng, có ngồi RR mà ẩu hoặc gặp xe lớn thì chắc gì đã còn. Em thấy nhiều bác lái xe mà coi cái mạng của mình chả ra gì, chạy ào ào lấn tuyến quá tốc độ, so kè với xe khác, thiệt chả lẽ khoái cái cúp lư hương đến thế hay sao mà chạy như để cho chết ấy.
Còn mà nói Toy nó bán mắc thì 1 phần trước đến nay có mấy ai cạnh tranh, VN có mở cửa chính sách đâu, sau này thì đỡ hơn rồi mới có sự cạnh tranh lớn, tốt cho người tiêu dùng, có nhiều sự lựa chọn, giá cả từ từ rồi sẽ phải khác, chất lượng cũng thế, ai có tiền mua xe nào cũng là tốt, đối với nhiều người là cả 1 quá trình phấn đấu mà, nên họ lựa chọn thương hiệu Toy là cũng 1 phần vì lý do ăn chắc nưa :). Cá nhân e thì thấy xe nào cũng tốt, miễn có đc cái xe là đã hay rổi, ko chê xe nào cả vì có chê cũng chả mình tốt lên, có thì cứ chạy vô tư, vi vu là ngon rồi các bác

Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
Đến chán. Thôi mua xe tăng đi cho lành các bác ạ. Chạy kiểu này sợ xe tăng cũng móp ấy. Lúc ấy chắc đổ thừa tăng tung của. Do toy ở việt nam quá nhiều nên tai nạn xảy ra cũng hầu như là toy. Chứ xe hàn mà nhiều như toy coi. Bảo đảm cũng có bác vào nói là : Đã bảo đừng mua xe hàn rồi mà ko nghe!!!

• Like
Reactions: antikorcarfan