Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Em có test drive hôm qua thấy có nhận xét về CRV 2018 ( bản L) như sau:
Ưu điểm:
1. Xe nội & ngoại thất đẹp.
2. Chi tiết nội ngoại thất tỷ mỉ, độ hoàn thiện cao
3. Nhiều tính năng mới, cụm đồng hồ điện tử sắc nét; phanh tay điện tử, auto hold khi dừng đèn đỏ đỡ phải giữ chân phanh; cảm biến chống buồn ngủ; cảm biến xung quanh xe tương đối nhạy.
4. Ghế da mềm, thoải mái; ghế tài cao dễ quan sát, ngồi lâu không mỏi lưng.
5. Đóng các cửa chắc chắn ( nghe âm cực thích); cốp sau đóng mở điện điều chỉnh độ cao cũng tiện chỉ tiếc không có đá cốp.
6. Tăng tốc từ 40km/h tới 100km/h nhanh và mượt còn từ 0km/h lên tới 40km/h thì có độ ỳ nhất định ( để cả 3 chế độ). Chế độ sport thì cảm giác dính ghế quá đã; độ gầm của máy turbo quá phê.

Nhược điểm:
1. Độ cách âm không tốt ( cách âm kém hơn Santafe, thậm chí kém cả con Altis); em ngồi nghế tài thấy tiếng vọng từ máy và mặt đường tương đối lớn.
2. Nếu đi eco thì độ trễ chân ga lớn.
3. Vào cua hoặc đánh lái với tốc độ cao (80-100km/h) độ ổn định không cao ( so với Santafe).

Là con xe đáng mua nhưng giá vẫn hơi cao theo quan điểm của em.
Basc chạy ở đâu mà bo cua 80-100 km/ h ? Cách âm nghe trên xehay bảo con này cực êm mà !

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em đi Nissan, đại lý cách nhà có 15 cây.
Nếu so Xtrail với CRV thì CRV mắc hơn cả trăm triệu, đủ để đi bảo dưỡng suốt đời, chưa kể Xtrail còn được 2 cầu.
Em không nói CRV không ngon, nhưng cái giá so với trang bị thì không hợp lý.

Nếu hàng ghế thứ 3 bác ít đi thì em nghĩ sẽ có rất nhiều sự lựa chọn hợp lý hơn CRV, nhưng khi bác có người ngồi ở hàng ghế thứ 3, và bác phải mua xe 7 chỗ để phục vụ người ngồi ở hàng ghế thứ 3 này, để tránh suốt ngày bị nói là nóng và khó chịu thì có lẽ bác cũng chỉ chọn được trong 4 em CRV, Fortuner, Sorento và Santafe như bác @hanoicuatoi đã comment bên dưới. Em mua xe chủ yếu phục vụ mọi người ngồi trên xe, chứ mình em thì chắc làm con focus trend hoặc elantra sport chạy cho nó máu.

Hạng B2
11/10/11
150
44
28
Nói chung là các xe cùng phân khucd chênh nhâu ko quá 100 chai ... các bác nên đi thử rồi thích e nào thì rước e đấy... đừng quá lăn tăn về giá.. vì mua xe để dùng 5- 7 năm.. mua xe rẻ tí nhưng mà ko thích thì đi một thời gian lại chán ... lại đổi xe thì phí tiền

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nếu hàng ghế thứ 3 bác ít đi thì em nghĩ sẽ có rất nhiều sự lựa chọn hợp lý hơn CRV, nhưng khi bác có người ngồi ở hàng ghế thứ 3, và bác phải mua xe 7 chỗ để phục vụ người ngồi ở hàng ghế thứ 3 này, để tránh suốt ngày bị nói là nóng và khó chịu thì có lẽ bác cũng chỉ chọn được trong 4 em CRV, Fortuner, Sorento và Santafe như bác @hanoicuatoi đã comment bên dưới. Em mua xe chủ yếu phục vụ mọi người ngồi trên xe, chứ mình em thì chắc làm con focus trend hoặc elantra sport chạy cho nó máu.
Em đang đi Xtrail và đã đi xe với Outlander chẳng thấy hàng 3 nóng bao giờ.
Bác muốn đối chất mời lên Group FB của hội toàn người dùng xe, bỏ tiền tỉ ra mua xe, chứ nghe từ mấy người trên diễn đàn này thì không thể chính xác đc đâu.

• Like
Reactions: LoDeTaLa and TamQuy
Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Basc chạy ở đâu mà bo cua 80-100 km/ h ? Cách âm nghe trên xehay bảo con này cực êm mà !

Bác cứ kêu mấy bác test cho bác lên cao tốc mà chạy, hoặc chí ít cũng đường Nguyễn Văn Linh đó rồi bác thử là biết à, còn cách âm thì theo cảm nhận của em và hai anh em đi cùng em.
Cảm nhận thật nhất là bác cứ đi lái thử chứ xem review trên mạng tham khảo thôi bác

Tập Lái
13/10/17
40
23
8
35
Giờ vẫn còn coi xe hay hả bác !!!! RP trắng trợn chỉ nói ưu điểm bỏ qua nhược điểm của xe( chắc nhận đc iphone X về phe honda luôn rồi )!! Tiền của bác,bác chạy ra cầm xe mà test rồi cảm nhận nhé!

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác muốn đối chất mời lên Group FB của hội toàn người dùng xe, bỏ tiền tỉ ra mua xe, chứ nghe từ mấy người trên diễn đàn này thì không thể chính xác đc đâu.
Ok bác, để hè này em và thằng bạn đi test phát biết ngay.

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Cảm ơn mọi người đã tư vấn, h yên tâm để lấy xe rồi. Với lại có coi clip HL giới thiệu thì hàng 2 chỉ có ghế giữa là hơi cao nên trần hới thấp, nhưng với người ngồi 1.7m thì chắc ok.
Với lại mình thấy xe nào cũng có ưu nhược điểm nên cái nào phù hợp với mình nhất thì mình mua thôi chứ với tầm tiền đó thì không thể nào mua xe tốt nhất được. Đi một vài năm có nhiều tiền thì lên luôn Mec,BMW.... hihi, chúc các bác một ngày vui vẻ !

Hạng B1
1/12/14
62
40
23
HCM
Cảm ơn mọi người đã tư vấn, h yên tâm để lấy xe rồi. Với lại có coi clip HL giới thiệu thì hàng 2 chỉ có ghế giữa là hơi cao nên trần hới thấp, nhưng với người ngồi 1.7m thì chắc ok.
Với lại mình thấy xe nào cũng có ưu nhược điểm nên cái nào phù hợp với mình nhất thì mình mua thôi chứ với tầm tiền đó thì không thể nào mua xe tốt nhất được. Đi một vài năm có nhiều tiền thì lên luôn Mec,BMW.... hihi, chúc các bác một ngày vui vẻ !
Bữa trước tết có qua Cộng Hòa coi xe, mình 1m78 ngồi ghế tài cảm thấy thấp (chưa chỉnh hạ), còn hàng thứ 2 thì gần đụng nóc, đang phân vân quá!
PS: có bác sale nào đi ngang quăng dùm mình cái giá và nếu đặt hàng thì bao lâu có

Hạng B2
14/8/10
139
969
93
37
HCM
Xtrail hay outlander ngon hơn bác? Cho mình vài cái cảm nhận cá nhân với. Tks