Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Cảm ơn bác, lăn tăn vì sợ người nhà ngồi sau không thoải mái thôi.
Xe thì cuối tháng 4 mới về nên chờ lúc đó coi và đặt cọc thì chắc tới Q3 mới mua được xe, vì mình đã định lên kế hoạch mua xe thang 12 năm ngoái mà tới bây h chưa mua đươc, vì lúc đó CRV đắt quá, sau đó chuyển mazda CX5 hẹn cuối tháng 2 đầu tháng 3 giao mà giờ im ru, nên mình huỷ kèo luôn, với lai CRV đợt 2 này về giá cũng khá tốt so với CX5 nên mình chốt luôn, chứ đợi oải quá rồi !!!!
CRV trùm phân khúc nếu xét yếu tố tiết kiệm, ổn định, nói chung là lành. Em cũng sẽ mua thêm CRV nếu đủ điều kiện và nhất là khi bán tải bị tăng giá quá đà.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
CRV trùm phân khúc nếu xét yếu tố tiết kiệm, ổn định, nói chung là lành. Em cũng sẽ mua thêm CRV nếu đủ điều kiện và nhất là khi bán tải bị tăng giá quá đà.
Nếu lành thì xe Nhật nào không lành, cùng phân khúc thì có Xtrai Outlander.
Về doanh số toàn cầu thì CRV đi xuống bị Xtrail/Rogue vượt mặt, phải có gì lý do gì đó.
CRV giờ nhập nên dĩ nhiên phụ tùng không sẵn như khi lắp ở Việt Nam.
Giá CRV cũng cao so với tính năng, nên nói CRV là trùm phân khúc có vẻ không hợp lý.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Nếu lành thì xe Nhật nào không lành, cùng phân khúc thì có Xtrai Outlander.
Về doanh số toàn cầu thì CRV đi xuống bị Xtrail/Rogue vượt mặt, phải có gì lý do gì đó.
CRV giờ nhập nên dĩ nhiên phụ tùng không sẵn như khi lắp ở Việt Nam.
Giá CRV cũng cao so với tính năng, nên nói CRV là trùm phân khúc có vẻ không hợp lý.

Bác đã sở hữu con nissan nào chưa ạ ? Con lavina nhà họ em suốt ngày phải chạy cả 250km chỉ để bảo trì, ở ngay thành phố biển mà chẳng có cái garage nào cho tử tế, ông anh bảo "con xe tiếp theo của anh phải là toyota hoặc honda". Thoi gian có đâu mà suốt ngày chạy theo cái xe để phục vụ nó, theo báo cáo Mỹ thì CRV phí bảo trì thuộc hàng thấp nhất đó bác. Phụ tùng thì bác yên tâm đi ạ, chi phí nuôi thấp và có nhiều đại lý nghĩa là khả năng bác có hàng thay thế sẽ cao hơn nhiều những hãng có ít đại lý hơn.

Hạng C
1/8/14
794
663
123
45
Tóm lại láo toét toàn phần ! Từ thằng bán đến thằng nằm phễnh há mồm hít hà thu lợi từ thằng bán và người mua ! Kiến Tạo !

Hạng C
1/8/14
794
663
123
45
em thích ghế của Jazz mần kiểu gì cũng sướng :D
Nhưng con mẫu ẹ quá ! Tụt men luôn ! Đi xem mấy show bên Q.7 toàn long legs lung linh giờ quảng cáo thì rước tào lao xịt bợp vào.

Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Em có test drive hôm qua thấy có nhận xét về CRV 2018 ( bản L) như sau:
Ưu điểm:
1. Xe nội & ngoại thất đẹp.
2. Chi tiết nội ngoại thất tỷ mỉ, độ hoàn thiện cao
3. Nhiều tính năng mới, cụm đồng hồ điện tử sắc nét; phanh tay điện tử, auto hold khi dừng đèn đỏ đỡ phải giữ chân phanh; cảm biến chống buồn ngủ; cảm biến xung quanh xe tương đối nhạy.
4. Ghế da mềm, thoải mái; ghế tài cao dễ quan sát, ngồi lâu không mỏi lưng.
5. Đóng các cửa chắc chắn ( nghe âm cực thích); cốp sau đóng mở điện điều chỉnh độ cao cũng tiện chỉ tiếc không có đá cốp.
6. Tăng tốc từ 40km/h tới 100km/h nhanh và mượt còn từ 0km/h lên tới 40km/h thì có độ ỳ nhất định ( để cả 3 chế độ). Chế độ sport thì cảm giác dính ghế quá đã; độ gầm của máy turbo quá phê.

Nhược điểm:
1. Độ cách âm không tốt ( cách âm kém hơn Santafe, thậm chí kém cả con Altis); em ngồi nghế tài thấy tiếng vọng từ máy và mặt đường tương đối lớn.
2. Nếu đi eco thì độ trễ chân ga lớn.
3. Vào cua hoặc đánh lái với tốc độ cao (80-100km/h) độ ổn định không cao ( so với Santafe).

Là con xe đáng mua nhưng giá vẫn hơi cao theo quan điểm của em.

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác đã sở hữu con nissan nào chưa ạ ? Con lavina nhà họ em suốt ngày phải chạy cả 250km chỉ để bảo trì, ở ngay thành phố biển mà chẳng có cái garage nào cho tử tế, ông anh bảo "con xe tiếp theo của anh phải là toyota hoặc honda". Thoi gian có đâu mà suốt ngày chạy theo cái xe để phục vụ nó, theo báo cáo Mỹ thì CRV phí bảo trì thuộc hàng thấp nhất đó bác. Phụ tùng thì bác yên tâm đi ạ, chi phí nuôi thấp và có nhiều đại lý nghĩa là khả năng bác có hàng thay thế sẽ cao hơn nhiều những hãng có ít đại lý hơn.
Em đi Nissan, đại lý cách nhà có 15 cây.
Nếu so Xtrail với CRV thì CRV mắc hơn cả trăm triệu, đủ để đi bảo dưỡng suốt đời, chưa kể Xtrail còn được 2 cầu.
Em không nói CRV không ngon, nhưng cái giá so với trang bị thì không hợp lý.

Hạng B2
11/10/11
150
44
28
E đã test crv L thẩy ổn các bác ah. E đã đi rav4 2008 nhiều năm, khuyên chân thành các bác ko nên mua outlander hay nissan xtrail vì ko có cửa gió 3 hàng ghế. Xe rav4 cũ của 3 điều hoà bố trí như outlander,, mùa hè thì thường xuyên bị hàng ghế đầu lạnh tê còn hàng ba thì kêu nóng... rất là khó chịu.. nên mua crv or santafe or sorento or fortuner.. với e thì crv là ok nhất

• Like
Reactions: TamQuy