LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Cảm ơn bác, nhưng ý mình là hàng ghế thứ 2 chứ không phải hàng 3. vì nhà mình có 4 người nên dùng hàng 2 thường xuyên.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em đề xuất không bàn về việc mua CRV trước tết là tốt hay xấu. Bản chất việc mua bán là thuận mua vừa bán, cầm mớ tiền đi mua thì phải có lý mới mua, vì tiền làm ra cũng vất vả lắm. Em biết một anh mua CRV trước tết, thu nhập tháng trên 250 triệu, anh ấy thích CRV và thời điểm đó xe nhập thằng nào cũng hết hàng hoặc hét giá cao nên anh ấy chiến luôn CRV. Cho dù giờ có giảm gần 200 chai thì chừng đó thời gian có xe chở gia đình cũng rất chi là xứng đáng rồi. Bản thân em cũng mua City top trước tết, giờ giá có giảm 200 triệu thì lúc đó em cũng mua, thời điểm đó mua giá đấy là hợp lý, có nhu cầu và đủ điều kiện là mua. Đang ở xứ thiên đường chứ có phải hạ giới đâu mà ngồi đợi, dành thời gian làm việc khác. Em mua xe không phải dùng hết tiền tiết kiệm hoặc vay mượn đú đởn kiếm cái xe lòe thiên hạ, mà chủ yếu là đến lúc phải mua để phục vụ gia đình, không có kinh doanh kiếm cơm gì. Hiện tại giá xe Honda không giảm nghĩa là thị trường đang vẫn rất vớ vẩn, khi Honda có thể bán giá cao nghĩa là các hãng khác cũng đang chưa chịu giảm, anh em nếu đợi được thì chờ sang quý 3 sẽ có chuyển biến mạnh, vì xe về tháng 3-4 vẫn chưa nhiều.

• Like
Reactions: giacmonglon
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình cao 1.72m nhưng mình là người lái nên chắc hiếm khi ngồi sau. Nhà mình đi 4 người lớn và 1 em bé thôi. Lúc đi coi đợt đầu thì thấy có vẻ thấp thật hay do cảm giác, vì sợ lúc đi gặp đường xấu thì nhiều khi đầu bị chạm trần thì rất khó chịu cho ông bà ngồi sau. Nên ai có lấy xe đợt đầu chở gia đình ngồi hàng 2 tư vấn thực tế giúp mình với nhé. Mình cũng đã cọc cho lô xe lần 2 này rồi mà còn hơi lăn tăn vụ này.
Bác cứ đợi đến lúc có xe, chui thẳng vào hạ ghế thấp xuống, đẩy hàng ghế 2 lên đủ ngồi, rồi tự mình kiểm tra là ok. Không cần phải lăn tăn vì xe sẽ về càng ngày càng nhiều, tha hồ lựa chọn.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nếu nói đến chính trị thì đi vệ sinh giật ước 1 cái nó đã liên quan rồi đấy, chứ con xe to đùng chịu cả tấn thuế phí ko liên quan mới lạ.

Trở lại chủ đề: nhiều bác phán Fortuner sẽ mệt, e thì cho rằng Fortuner sẽ ko sứt mẻ gì với cái giá của CRV thế này. Fortuner đẹp hơn, cũng hàng nhập, thương hiệu thần thánh, giá cả như nhau. Ko có lí do gì để CRV ăn đc hết.
Em cũng nghĩ là CRV ... có tuột bô cũng đau thận.
Santa Fe thấy vừa có người nói chuyện ngoài trà đá ... là cũng tuột quần bản dầu xuống dưới 1 củ rồi. Mai mà Fortuner lại lên báo tung boom bản V 2 cầu còn 1.1 tỷ thì lại đốt nhà.
Phân khúc này muốn bán đắt cũng ko đc.

Tập Lái
18/3/16
14
7
3
TP. Hồ Chí Minh
Em đề xuất không bàn về việc mua CRV trước tết là tốt hay xấu. Bản chất việc mua bán là thuận mua vừa bán, cầm mớ tiền đi mua thì phải có lý mới mua, vì tiền làm ra cũng vất vả lắm. Em biết một anh mua CRV trước tết, thu nhập tháng trên 250 triệu, anh ấy thích CRV và thời điểm đó xe nhập thằng nào cũng hết hàng hoặc hét giá cao nên anh ấy chiến luôn CRV. Cho dù giờ có giảm gần 200 chai thì chừng đó thời gian có xe chở gia đình cũng rất chi là xứng đáng rồi. Bản thân em cũng mua City top trước tết, giờ giá có giảm 200 triệu thì lúc đó em cũng mua, thời điểm đó mua giá đấy là hợp lý, có nhu cầu và đủ điều kiện là mua. Đang ở xứ thiên đường chứ có phải hạ giới đâu mà ngồi đợi, dành thời gian làm việc khác. Em mua xe không phải dùng hết tiền tiết kiệm hoặc vay mượn đú đởn kiếm cái xe lòe thiên hạ, mà chủ yếu là đến lúc phải mua để phục vụ gia đình, không có kinh doanh kiếm cơm gì. Hiện tại giá xe Honda không giảm nghĩa là thị trường đang vẫn rất vớ vẩn, khi Honda có thể bán giá cao nghĩa là các hãng khác cũng đang chưa chịu giảm, anh em nếu đợi được thì chờ sang quý 3 sẽ có chuyển biến mạnh, vì xe về tháng 3-4 vẫn chưa nhiều.
Đồng quan điểm với bác, dù biết thời điểm trước Tết giá cao nhưng vẫn mua vì nhu cầu cần thiết và đã quá thích xe này rồi. Dù sao cũng có xe đi mấy tháng, trong khi không biết sắp tới thuế trước bạ, mấy cái phí đăng ký xe có tăng ko nữa

Hạng D
17/12/11
1.242
1.568
133
Hehe
mấy bác khoái cãi nhau quá . Ở thiên đường thì lo cho mình đã hehe

em thì em chờ Civic 1.5 base giãm về giá canh tranh ~ 50 củ Elantra Sport là bụp . Hehe

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Bác cứ đợi đến lúc có xe, chui thẳng vào hạ ghế thấp xuống, đẩy hàng ghế 2 lên đủ ngồi, rồi tự mình kiểm tra là ok. Không cần phải lăn tăn vì xe sẽ về càng ngày càng nhiều, tha hồ lựa chọn.
Cảm ơn bác, lăn tăn vì sợ người nhà ngồi sau không thoải mái thôi.
Xe thì cuối tháng 4 mới về nên chờ lúc đó coi và đặt cọc thì chắc tới Q3 mới mua được xe, vì mình đã định lên kế hoạch mua xe thang 12 năm ngoái mà tới bây h chưa mua đươc, vì lúc đó CRV đắt quá, sau đó chuyển mazda CX5 hẹn cuối tháng 2 đầu tháng 3 giao mà giờ im ru, nên mình huỷ kèo luôn, với lai CRV đợt 2 này về giá cũng khá tốt so với CX5 nên mình chốt luôn, chứ đợi oải quá rồi !!!!

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Cảm ơn bác, nhưng ý mình là hàng ghế thứ 2 chứ không phải hàng 3. vì nhà mình có 4 người nên dùng hàng 2 thường xuyên.
Hàng ghế 2 thì xe nào ngồi cũng tốt.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Hàng 2 morning, spark ôg bà ngồi mới sợ đụng, chứ lên crossover rồi ông bà ngồi khó xe nào đụng đc đầu lắm. Trừ khi ôg bà tụi nhỏ ăn bơ thừa sữa cặn của bọn rẫy chết :D