Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
không ngờ đất khu này .. kinh quá. Hình như là nhà bán bún riêu cách đây vài năm.... vậy là đã bán đi rồi .... :)......... e cũng lót dép ngồi chờ bác chủ thớt :D

Ặc, nếu thực sự là 33 cây/ m2 thì ........ :( :( :( , e cũng đang xa xa "nhìn" cái đối diện wonderbuy.

VIP CARD MEMBER
15/6/10
207
1
0
Chào tất cả các bác.
Hnay mới ctác xong zìa lấy giấy nhà số 27 đọc cho các bác đây.
Dtích : ngang 11,1m x dài 36m. Mặt tiền đường NĐChiểu, phía sau mặt tiền hẻm 16 ĐTHoàng.
DTích nhà : biệt thự cũ của Pháp đã chỉnh sửa hoàn thiện để ở : tầng 1 : 193,34m2; tầng 2 : 121,14m2. Giấy sở hữu nhà và đất ký năm 2000.
Nhà nầy được cấp cho cán bộ lão thành CM, nay bán để chia di chúc. Các bác tham khảo cho em biết ý kiến với nhé.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Giá 4800L cho 400m2 cũng không sốc lắm.

Bác thử qua nhà đất ACB bên 29Ter N Đ Chiểu nhờ họ định giá xem bao nhiêu rồi đàm phán cũng chưa muộn.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
khu này 7L thì mới có thể nói tiếp được

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
inside man nói:
bravia nói:

7 L thì không ai cho coi đất đâu bác.
khu này MDXD thì thấp, khống chế chiều cao ( vì cái Đài TH) hỏi bác mua trên 7L thì làm cái gì có lời nổi ở đó.
hồi em làm cái DA 9 DTH - may là của QD còn ăn gian 2 tầng chứ dân thường thì :D.
chuyện mua đất thì cái nhà sách Đức Trí mua 3 căn liên tục giá có 6L thôi mà

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
bravia nói:
inside man nói:
bravia nói:

khu này MDXD thì thấp, khống chế chiều cao ( vì cái Đài TH) hỏi bác mua trên 7L thì làm cái gì có lời nổi ở đó.
hồi em làm cái DA 9 DTH - may là của QD còn ăn gian 2 tầng chứ dân thường thì :D.

Cái đó bên đường ĐTH mà bác, giá bên đó và NĐC khác nhau? Với lại hình như mua lâu rồi mà ........ Còn cái kho kế bên Đức Trí sao hổng ai mua hết cà :)

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
củ cải nói:
bravia nói:
inside man nói:
bravia nói:

Cái đó bên đường ĐTH mà bác, giá bên đó và NĐC khác nhau? Với lại hình như mua lâu rồi mà ........ Còn cái kho kế bên Đức Trí sao hổng ai mua hết cà :)

Mua bao lâu rồi? Nếu như 4 năm trở lại đây thì giá nhà đất qui ra vàng là hầu như ko đổi và có những nơi có giảm 1 tí . Còn quy ra tiền đồng( VND hay ÚSD) thì thôi rồi ,tăng kinh khủng.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53
Bác chủ topic cho em hỏi ké các bác cao thủ ở đây với nha.

1. Khi mua nhà mà trong giấy hồng có phần gạch chéo và ghi là: PHẦN DIỆN TÍCH NHÀ VÀ ĐẤT KHÔNG ĐƯỢC CÔNG NHẬN thì giá tiền có bằng với PHẦN DIỆN TÍCH ĐƯỢC CÔNG NHẬN ko ah
2. Nếu đã KHÔNG ĐƯỢC CÔNG NHẬN sao lại có trong giấy hồng ah?

Em ko rành nên hỏi vậy. Các bác giúp em nha. Thanks các bác

Status
Không mở trả lời sau này.