Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
cpkhanhhung nói:
Liembk nói:
Các bác ở Mẽo ăn tết có vui không? Em ở VN nhậu đuối luôn. :D
Nhậu được tối t6 và tối t7 thôi, may là nó vào đúng cuối tuần. Nơi em ở ko có Tết VN, nhiều người còn phải đi làm nữa kìa.

Có 2 ngày cũng vui rồi. Ở VN chỉ có việc nhậu là sướng nhất. Mọi việc khác chán bỏ mịa. Chúc các bác 1 năm An Khang, Thịnh Vượng.

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
sinhviengià nói:
RR nói:
Làm gì làm em thấy ở VN là sướng nhất! Thật!

Nếu bác đọc 2 phần em viết thì thấy em đồng ý hoàn toàn với bác.
Em luôn nhấn mạnh: hãy biết mình đang có gì để deal với thằng Tây? Mình đủ sức chơi thì hãy chém, chứ đừng oán Mỹ bạc bẽo này nọ.
Không đâu dễ sống bằng nơi mình sinh ra đâu, văn hóa của mình, ngôn ngữ của mình, nói khó sống thì chả đi đâu mà sống được.
Ra đi nghĩa là chấp nhận thử thách, có người thành công, có người thất bại, tùy mục đích mình đặt ra là gì?

Riêng em thì nếu cho quay đầu lại, em vẫn muốn đi. Vì em thấy mình được nhiều thứ.
Giáo dục: em thấy mình học tg ngắn hơn tg ở Vn nhưng lại hiểu nhiều hơn.
Y tế: em vừa đi thăm chị bạn bị UT dạ dày, ai nói y tế tốt mà chờ lâu, chứ chị ấy vừa thấy khó chịu, đi khám mổ ngay trong 1 tuần. Theo em vậy là chuẩn.
Môi trường: ai qua đây đi chơi sẽ thấy, lang thang ngoài đường 1 ngày, cổ áo ko đen, ở SG đi bộ nửa giờ, cổ áo đen thui, lau cái mặt xong cứ tưởng mình làm trong mỏ than mới ra.

Còn hàng tá cái khác tốt hơn, nhưng như em đã nói, có được cũng có mất, tùy mình đặt ra mục tiêu thôi. nếu mục tiêu mỗi ngày được ăn lương 8 tiếng mà làm 4 tiếng, chiều đánh tennis, tối làm chai bia, khuya hôm rau ngủ thì ở Vn là nhất, ko đi đâu có được.

Chắc Bác SVG là chuyên gia tâm lý, hay nhà nghiên cứu xã hội, 'chuyên gia' vũ khí,... mà sao Bác am hiểu đa lĩnh vực quá .
Em hóng tiếp

Hạng D
16/1/13
4.803
84.338
113
Mùa Đông năm nay nước Mỹ te tua. 5 trận bão tuyết vừa và lớn ập đến rồi. Không biết tháng 3 tuần còn lại tháng 2 tháng và cả 3 có mấy trận bão nữa.

Hôm kia 1 trận bão tuyết lại đến vùng Midwest cho tận gần phía nam.

Hình từ Internet:

Nếu là Subaru Forester thì đi dễ dàng chứ BMW sedan thì phải xúc tuyết mỏng bớt.

Xe bỏ lại trên đường vì tuyết xuống nhiều và nhanh đột ngột:

Biết bao giờ về tới nhà:

Vùng có đường xá có thể bị đóng băng trơn:

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Những thành phố ở Mỹ cũng nên thành lập các đội xe ủi tuyết đi thôi, chứ như Canada thì không thể đếm hết được những trận bão tuyết trong mỗi mùa đông, vậy mà có ai than gì mô, he he...

Hạng D
16/1/13
4.803
84.338
113
PMC nói:
Những thành phố ở Mỹ cũng nên thành lập các đội xe ủi tuyết đi thôi, chứ như Canada thì không thể đếm hết được những trận bão tuyết trong mỗi mùa đông, vậy mà có ai than gì mô, he he...

Có, nhưng ít, không đủ quân số để ủi. Thành phố của tôi đã dùng hết 90% ngân quỹ cho mùa đông này, còn 2 tháng nửa không biết có đủ tiền không :) Họ còn báo là muối NaCl+CaCl cũng sắp hết luôn và đang mua thêm để hòng đón vài trận bão tuyết nữa :)

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
Bác Subarulover: cho em hỏi thế ở bang nào vào mùa mua đông mà không có tuyết rơi, xe vẫn chạy bình thường mà không pải súc tuyết vậy?

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
PMC nói:
Bác cho em hỏi thăm tý nhé: bang nào ở Ca mà vào mùa đông không có tuyết rơi và lái xe không pải sợ trơn chợt ( em nghe nói Vancouver có khí hậu ấm nhất phải không? tại thời điểm này theo em được biết nhiệt độ tại Van là -4 độ , vậy có tuyết rơi không Bác? thanks

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Pinga nói:
Mỹ Nam Cali có tuyết không ta? như San Diego?
<h2>Snow[edit]</h2>Snow has been recorded falling on San Diego communities only five times in over 125 years of record-keeping.[6][/sup] Snow flurries were last seen in San Diego on February 14, 2008 around 1,700 to 1,800 feet (520 to 550 m), and the last measurable snowfall to hit various neighborhoods and suburbs around the city fell on December 13, 1967. In winter, light snow is common in mountainous regions of east San Diego County above 3,000–4,000 feet (910–1,200 m).[7][/sup]

Link [link]http://en.wikipedia.org/wiki/Climate_of_San_Diego[/link]