Hạng D
16/1/13
4.803
84.338
113
ZINGER TRONG MO nói:
Bác Subarulover: cho em hỏi thế ở bang nào vào mùa mua đông mà không có tuyết rơi, xe vẫn chạy bình thường mà không pải súc tuyết vậy?

Tại sao phải sợ tuyết, cùng lắm có 10 trận bão tuyết thôi. Cầm len xúc tuyết thế này chỉ 20 lần trong năm là cùng :)

From Internet:

Người ta còn chạy thể dục nữa kia (from Internet):

Nơi có khí hậu 4 mùa sống vui với thời tiết hơn là vui với người :)

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
METRO nói:
Pinga nói:
Mỹ Nam Cali có tuyết không ta? như San Diego?
<h2>Snow[edit]</h2>Snow has been recorded falling on San Diego communities only five times in over 125 years of record-keeping.[6] Snow flurries were last seen in San Diego on February 14, 2008 around 1,700 to 1,800 feet (520 to 550 m), and the last measurable snowfall to hit various neighborhoods and suburbs around the city fell on December 13, 1967. In winter, light snow is common in mountainous regions of east San Diego County above 3,000–4,000 feet (910–1,200 m).[7]

Link http://en.wikipedia.org/wiki/Climate_of_San_Diego
Thanks anh.

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
SubaruLover nói:
ZINGER TRONG MO nói:
Bác Subarulover: cho em hỏi thế ở bang nào vào mùa mua đông mà không có tuyết rơi, xe vẫn chạy bình thường mà không pải súc tuyết vậy?

Tại sao phải sợ tuyết, cùng lắm có 10 trận bão tuyết thôi. Cầm len xúc tuyết thế này chỉ 20 lần trong năm là cùng :)

From Internet:

Người ta còn chạy thể dục nữa kia (from Internet):

Nơi có khí hậu 4 mùa sống vui với thời tiết hơn là vui với người :)
Thanks! vậy là tuyết rơi không đáng ngại rồi. tôi thích các bài phóng sự & phân tích xã hội của bác lắm đó, đặc biệt là làm 'nail' & bệnh VK bị éo 'nổ' thật sâu sắc . khi nào Bác về VN tôi xin
để gặp Bác nhé

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
z
pquocanh nói:
sinhviengià nói:
RR nói:
Làm gì làm em thấy ở VN là sướng nhất! Thật!

Nếu bác đọc 2 phần em viết thì thấy em đồng ý hoàn toàn với bác.
Em luôn nhấn mạnh: hãy biết mình đang có gì để deal với thằng Tây? Mình đủ sức chơi thì hãy chém, chứ đừng oán Mỹ bạc bẽo này nọ.
Không đâu dễ sống bằng nơi mình sinh ra đâu, văn hóa của mình, ngôn ngữ của mình, nói khó sống thì chả đi đâu mà sống được.
Ra đi nghĩa là chấp nhận thử thách, có người thành công, có người thất bại, tùy mục đích mình đặt ra là gì?

Riêng em thì nếu cho quay đầu lại, em vẫn muốn đi. Vì em thấy mình được nhiều thứ.
Giáo dục: em thấy mình học tg ngắn hơn tg ở Vn nhưng lại hiểu nhiều hơn.
Y tế: em vừa đi thăm chị bạn bị UT dạ dày, ai nói y tế tốt mà chờ lâu, chứ chị ấy vừa thấy khó chịu, đi khám mổ ngay trong 1 tuần. Theo em vậy là chuẩn.
Môi trường: ai qua đây đi chơi sẽ thấy, lang thang ngoài đường 1 ngày, cổ áo ko đen, ở SG đi bộ nửa giờ, cổ áo đen thui, lau cái mặt xong cứ tưởng mình làm trong mỏ than mới ra.

Còn hàng tá cái khác tốt hơn, nhưng như em đã nói, có được cũng có mất, tùy mình đặt ra mục tiêu thôi. nếu mục tiêu mỗi ngày được ăn lương 8 tiếng mà làm 4 tiếng, chiều đánh tennis, tối làm chai bia, khuya hôm rau ngủ thì ở Vn là nhất, ko đi đâu có được.
Bác SVG khi nào về chơi em

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
Xe Bọ Xít nói:
Bác Su + Metro: em cám ơn, weekend này em thử chạy một lần nữa

Đằng sau cái nick SU là một người không trẻ không già, không phải lụm khụm u u ơ ơ như mấy bác nghĩ đâu heheheh
Dạ em có biết tý, em chưa từng lái Subaru, tuy nhiên em có anh bạn đã từng lái qua Subaru, em ? anh cảm giác như thế nào, anh chỉ nói:'chỉ ai đã từng lai qua Subaru mới có cảm giác như kiếm khí hợp nhất vậy...." anh có nói quá không vậy Bác?

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3
ZINGER TRONG MO nói:
Xe Bọ Xít nói:

Đằng sau cái nick SU là một người không trẻ không già, không phải lụm khụm u u ơ ơ như mấy bác nghĩ đâu heheheh
Dạ em có biết tý, em chưa từng lái Subaru, tuy nhiên em có anh bạn đã từng lái qua Subaru, em ? anh cảm giác như thế nào, anh chỉ nói:'chỉ ai đã từng lai qua Subaru mới có cảm giác như kiếm khí hợp nhất vậy...." anh có nói quá không vậy Bác?

Bác Subaru thi lớo 10 ở VN 1987 mà già cái giề hén

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
corolla95 nói:
ZINGER TRONG MO nói:
Xe Bọ Xít nói:

Bác Subaru thi lớo 10 ở VN 1987 mà già cái giề hén
:D