Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
RE: Giup 1 ga lieu moi tau con bo

Bác SGVW nói chính xác đấy. Nghe bác PX85 tả thì tôi biết là xe bác ấy đời mới rồi chứ không phải loại xe cứu thương như bà con ở SG đâu. Xe này 9 chỗ mà, water cool và loại này cũng có một số chiếc ở SG, tôi nhìn thấy vài lần tại garage bác Bông ấy.
Chưa đến xem tận nơi con 9 chỗ này nhưng chắc chắn sẽ không dùng để so sánh với mấy con aircooled 7 chỗ cứu thương được.

Tập Lái
3/1/06
22
0
0

Các bác nói đúng rồi, xe 9 chỗ đời 1988 giải nhiệt bằng nước và có điều hoà. Vẫn chưa tìm thấy số khung các bác ạ! loại này máy DG... 1900 cc ; 77 BHP và tôi muốn tìm mua bộ vòng găng của pít tông xe này có bác nào bít ở đâu bán mách giùm nhé, xin cảm ơn nhiều!

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Nghe các bác bàn luận,em vẫn chưa hiểu các bác nói về xe gì?:DT3 hả các bác?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Em xin mạo muội : VW 7 chỗ máy phía trước đời mới ( em k rõ có nước hay k ) ,em thấy đầu xe nhô ra trứoc 1 chút, cách đây vài năm thấy 1 em bảng số NN ở Thủ Đức (TpHCM).Đi từ Bình Triệu lên,đến vòng xoay Bưu Điện Thủ Đức-tiếp tục đi thẳng vừa qua khỏi qua khu giải trí bên phải,nó hay quẹo vô hẻm bên trái,chắc CTy or nhà thuê (đường Võ văn Ngân or Kha Vạn Cân ? ) Xe màu trắng,có ba-ga mui. Hãng xe 2 bánh VMEP cũng có vài chiếc y như vậy,màu xanh blue,co chữ VMEP bên hông màu đỏ,bảng số LD. Sorry các bác vì k có hình. Các bác ở Thủ Đức chắc biết. Mà cũng vài năm rồi,sorry sorry. K biết có phải là chỉêc các bác đề cập k. Bác MINA + bác Đề sống bên Đức chắc biết mà.

Tập Lái
3/1/06
22
0
0

Bác MINA : đúng là T3 đó bác ơi vòng găng nó đường kính 94 dày 1,8 - 2 - 4 vạch ở Hà Nội khó tìm quá!
Bác Fernandoz mến! loại này 9 chỗ khác với loại 7 chỗ đời cũ bác ạ. Còn loại 7 chỗ đời mới tôi chưa biết.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: PX85

Bác MINA : đúng là T3 đó bác ơi vòng găng nó đường kính 94 dày 1,8 - 2 - 4 vạch ở Hà Nội khó tìm quá!
Bác Fernandoz mến! loại này 9 chỗ khác với loại 7 chỗ đời cũ bác ạ. Còn loại 7 chỗ đời mới tôi chưa biết.
Cái vòng găng mà bác nói là cái gì nhỉ? Có phải là piston không hả bác? Nếu là xy lanh piston thì bác phải đặt mua cả bộ. Loại này tôi đoán là cũng không hiếm lắm đâu nhưng bác phải đặt trước để người ta nhập về thôi.
Hôm nào bác được nghỉ qua chỗ tôi rồi đi xem con bọ của anh bạn tôi nhé. Nếu bác thấy hay thì chơi luôn và nhân thể cùng mày mò con 9 chỗ của bác xem số khung nó ở đâu.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

VW 1600-1700-cứu thương máy nằm sau không có nước thì em biết. Sau đó còn thấy VW 2000 (?) nữa,máy cũng nằm sau,cũng k có nước,rộng hơn mấy xe vừa kề. Chiếc đầu tiên có mặt ờ SG nghe nói của các Cha Xứ Nhà Thờ. Còn loại VW máy nằm trước như em kề ở trên là tạ vìi thấy VW mà máy nằm trước nên cũng lạ, nên đành tạm gọi là "đời mới" thôi. Loại này xem Thời Sự mỗi ngày trên TV vẫn thấy Cảnh sát Đức dùng,bên hông có chữ "Polizei",phải vậy không,bác MINA ạ ? Em chỉ có biết bi nhiêu.

Tập Lái
3/1/06
22
0
0

Tin mới nhất là tui đã tìm thấy số khung nó nằm ở thành phía trong khung đỡ ghế lái các bác ạ !
Bác Buglover thân tui gọi sec măng là vòng găng, hẹn bác một hai hôm tới nhé !

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

À ra vậy là séc măng. Cái này thì tôi không rõ có thể kiếm được ở đâu. Tôi sẽ hỏi nếu có tin gì sẽ alô cho bác.
Vậy hẹn bác 2 hôm nữa.

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Kính chào các bác, em mê VW lắm, đến nổi suýt bị vợ bỏ vì nhiều weekend trốn đi ngắm nghía mấy em VW, bà xã tưởng bỏ nhà chạy theo em nào, nếu em không tậu được một em VW tháng 10 năm ngoái thì chắc tiêu rồi.. . theo thông tin của bác buglover thì bug của em (52N: 8103, SM:8980029, SK:115176696) sản xuất khoảng 1965, nghe nói thuộc đời 1200, và động cơ 1100cc. Không biết, đúng hay sai?
Cách đây 3 tuần, từ sân bay em ra ngã 4 Ga, vi vu rất ngon trên QL 1A, định ghé Metro Q12, nhưng vào dưới chân cầu vượt thì bị kẹt số, may mà tấp vào lề kịp. Sau đó thì em thay luôn hộp số, bây giờ ổn, nhưng máy rống như xe tăng, nên em quyết định hạ máy, làm lại để khoảng hai mươi mấy Tết sẽ làm một chuyến về Đà lạt ăn Tết....Thời gian cũng khá gấp rút, kính mong các bác cho vài lời khuyên bảo. Cám ơn....
VW1100