Hạng D
21/5/14
2.456
29.788
113
33
View attachment 2158573Sáng nay lên Fb em thấy mấy người bạn từ thời sinh viên đang lắp cái hệ thống lọc nước biển để giúp đỡ bà con miền Tây có nước uống và sinh hoạt. Họ đang kêu gọi mọi người chung tay ủng hộ. Mấy người này toàn làm khoa học đã về hưu, rất uy tín và tốt bụng nên em cố gắng noi theo. Họ sẽ lắp đặt máy lọc nước biển thành nước ngọt cho mấy tỉnh miền Tây đang không có nước xài và em sẽ cho đầy đủ mọi thông tin, địa chỉ để các bác tới kiểm tra xem số tiền đóng góp đã lắp được mấy máy, ở địa chỉ nào, chi phí bao nhiêu v..v... Cái máy này mỗi ngày phục vụ nước uống và sinh hoạt cho 2 ngàn người nha các bác.

Miền Tây năm nay tội quá các bác à. Vậy em xin phép admin và bác Lam mở thớt này để ai có lòng thì góp 1 tay, các bác mợ nói có nên không?

Em cám ơn!
Có công ty có tiền muốn tài trợ dự án chị cho kết nối ko
Giúp đỡ bà con miền Tây lắp máy lọc nuoc nhiễm mặn thành nước uống không các bác mợ?

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng B2
23/6/12
403
7.645
93
con buôn
21/2/12
2.879
160.989
113
TP HCM
Anh Anlao đã mục sở thị và chia sẻ ở 1 còm nào đó.
Em chưa có điều kiện trải nghiệm loại này nên không biết trả lời thế nào.
Khi nào nhà hàng xóm của e cho e coi cái giấy kiểm nghiệm nước của viện Pasteur chứng nhận nước qua xử lý mặn dùng được cho ăn uống thì e mới xách xô qua xin nước của họ. Chứ họ mà đưa cái kết quả của cái máy test giá vài trăm k thì hoy

Tập Lái
8/4/19
32
1.852
83
26
Khi nào nhà hàng xóm của e cho e coi cái giấy kiểm nghiệm nước của viện Pasteur chứng nhận nước qua xử lý mặn dùng được cho ăn uống thì e mới xách xô qua xin nước của họ.
Em muốn kiểm nghiệm nước ở viện Pasteur thì phải làm sao? Gửi nước bằng bưu điện hay ntn?

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Anh Anlao đã mục sở thị và chia sẻ ở 1 còm nào đó.
Em chưa có điều kiện trải nghiệm loại này nên không biết trả lời thế nào.
Khi nào nhà hàng xóm của e cho e coi cái giấy kiểm nghiệm nước của viện Pasteur chứng nhận nước qua xử lý mặn dùng được cho ăn uống thì e mới xách xô qua xin nước của họ. Chứ họ mà đưa cái kết quả của cái máy test giá vài trăm k thì hoy
chỉ có cách này:
Reverse Osmosis is an effective Water Treatment Method that will remove sodium and other minerals from drinking water.

• Haha
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
27/8/04
102
843
103
Mua máy, vận hành máy, bảo dưỡng máy.... mua nước cho nhẹ đầu