Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Một số câu hỏi tôi nghĩ chị Nắng nên làm rõ

- Cái máy chị đang quyên tiền là cấu hình thế nào, chạy ra sao, chi phí lọc 1 lít nước bao nhiêu

-2000 người dân trong 2 tháng rưỡi là mỗi ngày sử dụng bao nhiêu lít, máy để đâu, vận chuyển nước đến những người đó thế nào, (vd lọc được 2000 hớp nước cũng là cho 2000 người, mỗi người 1 hớp)

- Chất thải lọc xong để đâu, 2000 người là chất thải rất lớn, quăng xuống xong là tái cấp muối cho sông luôn,

- Hiện tại dưới Bến Tre nc sà lan 1 khối, 1000 lít là 130k/khối. trong đó nước 30k/khối còn 100k là trả cho xe 3 bánh nó chở nước rồi bơm tận bồn ng dân, có rất nhiều nơi ở bến Tre ko có đường ống thuỷ cục, tiền mắc nhất đó là tiền chuyên chở, chứ ko phải tiền lọc nước

- Nếu cái máy chị làm ra, giá thành lọc 1 lít nước mặn cao hơn nước sà lan + thêm tiền chuyên chở nữa thì mua nước sàn lan vẫn hơn.

Anh thietbiloc là chuyên gia lọc, cách của ảnh hỏi là biết anh suy nghĩ thế nào về project này rồi, và chị cũng chẳng hiểu gì cả để trả lời ảnh, công nghệ lọc nước muối nó ko đơn giản tí nào nên ko thể nói chơi được

Theo tôi, làm tự thiện là rất tốt, nhưng chị Nắng nên hiểu thấu đáo vấn đề và chuẩn bị rõ ràng những câu trả lời trên để việc quyên tiền từ thiện của chị thuyết phục và đc ủng hộ mạnh mẽ

Cám ơn chị,
Quá hay! Mình vừa copy qua cho các cụ:)
Cám ơn bác!

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Góp ý với chị Nắng:

Chị đừng thấy các cụ hàm giáo viên hay khoa này khoa nọ mặc định họ sẽ đúng hoàn toàn. E đã từng gặp các trường hợp học vị khá cao nhưng kiến thức thì từ thời bao cấp. Ko có ý gì nha chị, nhưng chị nên thận trọng
CNL thật tuyệt vời em ạ! Vừa chụp màn hình mấy cm tử tế, rõ ràng, dễ thương... của các bác trên đây qua cho các cụ, quại liền được khen có nhiều bạn thông thái, các cụ lại sẽ đi khảo sát tiếp chứ không nghe ban ngành dẫn dắt nữa:))

• Like
Reactions: NGUYENVO
Hạng F
4/1/08
8.307
115.653
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
CNL thật tuyệt vời em ạ! Vừa chụp màn hình mấy cm tử tế, rõ ràng, dễ thương... của các bác trên đây qua cho các cụ, quại liền được khen có nhiều bạn thông thái, các cụ lại sẽ đi khảo sát tiếp chứ không nghe ban ngành dẫn dắt nữa:))
Em thấy thớt này toàn còm tử tế.

Chị tạo cho mỗi cụ 1 nick vô đây cho vui hội nghị. Để lang thang bên ngoài dễ bị chăn dắt :D

Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113

Chị tạo cho mỗi cụ 1 nick vô đây cho vui hội nghị. Để lang thang bên ngoài dễ bị chăn dắt :D

Làm mừng hụt. Tưởng có 120 chai là đủ để hứng nước cho mấy dự án resort ngoài đảo rồi....hix ....

• Haha
Reactions: thietbiloc
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Nhiều cụ Việt kiều lắm em ạ, cụ trẻ nhất cũng trên 70 tuổi, các cụ nghe nói miền Tây hạn hán thì ai cũng chuyển tiền, cụ giàu chuyển nhiều, cụ nghèo mấy trăm, cụ không tiền thì xin con cháu:)))

Chị thích những người còm tử tế, các cụ có ý tốt thôi mà, cái gì mà Nắng chuẩn bị nghe chửi, sẽ bị tụt quần v.v... nghe mà sợ luôn!

Hạng F
4/1/08
8.307
115.653
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nhiều cụ Việt kiều lắm em ạ, cụ trẻ nhất cũng trên 70 tuổi, các cụ nghe nói miền Tây hạn hán thì ai cũng chuyển tiền, cụ giàu chuyển nhiều, cụ nghèo mấy trăm, cụ không tiền thì xin con cháu:)))

Chị thích những người còm tử tế, các cụ có ý tốt thôi mà, cái gì mà Nắng chuẩn bị nghe chửi, sẽ bị tụt quần v.v... nghe mà sợ luôn!
Em thấy các anh chị trên này cũng tốt mà. Chỉ cần chị đặt câu hỏi, chưa biết sẽ làm cách nào mà đã chuyển khoản liền mấy chục chai :D

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em thấy các anh chị trên này cũng tốt mà. Chỉ cần chị đặt câu hỏi, chưa biết sẽ làm cách nào mà đã chuyển khoản liền mấy chục chai :D
Những người chuyển khoản ngay thì cái tâm họ cực kỳ tốt rồi, họ không bao giờ nói này nói kia, phúc đức lớn em ạ.

• Love
Reactions: thietbiloc