Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Không ai nghĩ vậy chị ơi . Không nhất thiết phải là máy lọc nước nhiễm mặn để hỗ trợ người dân miền tây . Với số tiền đó nếu mình có giải pgasp khác tối ưu hơn thì nên thay đổi quan điểm chứ chị :D
Có em ạ, em đọc hết các cm thì sẽ thấy, nói đây là trò lừa đảo cũng có, đe doạ quại tụt quần này nọ... có hết. Nên chị không dám cho các cụ vào đây đọc mà chỉ copy những cm tử tế, có tình có lý để góp ý cho cách làm của các cụ thôi. Vì họ tự gom tiền của nhau chứ không kêu gọi ai thêm, chị thì nghĩ OS luôn có những tấm lòng muốn giúp đỡ, muốn làm việc thiện nên mới mở thớt, tự nhiên bắt các cụ phải nghe những lời như vậy thì tội quá, toàn những người già tốt bụng, các cụ sẽ quá buồn...

• Like
Reactions: thằng nhà quê 2
Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh
Có em ạ, em đọc hết các cm thì sẽ thấy, nói đây là trò lừa đảo cũng có, đe doạ quại tụt quần này nọ... có hết. Nên chị không dám cho các cụ vào đây đọc mà chỉ copy những cm tử tế, có tình có lý để góp ý cho cách làm của các cụ thôi. Vì họ tự gom tiền của nhau chứ không kêu gọi ai thêm, chị thì nghĩ OS luôn có những tấm lòng muốn giúp đỡ, muốn làm việc thiện nên mới mở thớt, tự nhiên bắt các cụ phải nghe những lời như vậy thì tội quá, toàn những người già tốt bụng, các cụ sẽ quá buồn...

Mục đích của mình là giúp đồng bào của một khu vực nhỏ nào đó ở miền Tây vượt qua được giai đoạn khó khăn này Ngoại ạ. Có nhiều giải pháp để giải quyết. Giải pháp của Ngoại và bạn bè là 1 trong số đó, nếu thành công thì quá tốt, còn ngược lại thì cũng cho ta một bài học để lần sau làm tốt hơn. Các ý kiến đóng góp trong này đa phần có tính xây dựng, mình cũng phải ghi nhận để so sánh khi triển khai. Chúc Ngoại và nhóm bạn thành công.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Mục đích của mình là giúp đồng bào của một khu vực nhỏ nào đó ở miền Tây vượt qua được giai đoạn khó khăn này Ngoại ạ. Có nhiều giải pháp để giải quyết. Giải pháp của Ngoại và bạn bè là 1 trong số đó, nếu thành công thì quá tốt, còn ngược lại thì cũng cho ta một bài học để lần sau làm tốt hơn. Các ý kiến đóng góp trong này đa phần có tính xây dựng, mình cũng phải ghi nhận để so sánh khi triển khai. Chúc Ngoại và nhóm bạn thành công.
Dạ em đã chụp hết các ý kiến đóng góp gửi cho họ rồi bác ạ.

Tập Lái
16/4/16
12
86
13
27
Bạn mình kinh doanh, bán máy này lâu rồi. Nhưng vì kinh doanh nên không rẻ được.
Nếu tự lắp ráp thì giá sẽ tốt và chắc chắn làm được,.

Hạng D
23/5/12
1.942
77.820
113
CNL thật tuyệt vời em ạ! Vừa chụp màn hình mấy cm tử tế, rõ ràng, dễ thương... của các bác trên đây qua cho các cụ, quại liền được khen có nhiều bạn thông thái, các cụ lại sẽ đi khảo sát tiếp chứ không nghe ban ngành dẫn dắt nữa:))
ban ngành dẫn dắt ???? Hỏi mấy bạn của chị Đùa hay Thiệt vậy?

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
23/5/12
1.942
77.820
113
em xác nhận.
bạn em BK HCM, làm dự án lọc nước ngọt từ nước biển cho đảo....
đã từng kể với em.

xác nhận bí mật tuyệt đối, không đùa được.
Bí gì, có ra mua ve chai không?

27/12/18
720
17.159
93

Tấm lòng của quại quá ok

nhưng, cháu có góp ý nhỏ vs quại là đừng gọi anh/em trong CNL này là cụ nha quạy
cụ >>>> là bên OF quại ơi
cảm ơn quại

• Haha
Reactions: NắngSG
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Quyên góp thì vẫn quyên góp. Trước mắt cứ vây.
Nhưng e nghĩ cách thức tiến hành sẽ thay đổi vì đúng là về kĩ thuật chị Nắng ko lường hết. Còn bạn chị thì ko có trong này nên cũng khó trình bày. Ngay cả Dũng lò vôi cũng chỉ chọn phương án mua nước chở về thì cũng tự hiểu.
Đúng rồi, các cụ vẫn đang tiếp tục quyên góp và các cụ bà đang theo “phe CNL” chiến với các cụ ông nè:
Giúp đỡ bà con miền Tây lắp máy lọc nuoc nhiễm mặn thành nước uống không các bác mợ?

• Like
Reactions: Tấn Dũng