Hạng C
13/7/11
856
14.067
93
Gốm bọc composite để làm gì vậy anh . sao mình ko làm bằng sắt bọc composite cho rẻ .
Chắc a hiểu ngược.
Gốm bọc composite bên ngoài, mục đích vừa an toàn, vừa chịu được áp lực

Hạng D
24/11/06
3.931
19.609
113
Vietnam
coi chừng đẽo cày giữa đường. phương pháp cơ bản nhất là kéo ống từ nhà máy nước về, cả sài gòn ngõ ngách còn làm được chứ BT thì lo gì. Vấn đề chắc chắn là kinh phí, nên dồn các nguồn lực vào đây.

Khi đầu tư máy móc thì còn liên quan vận hành, bảo dưỡng, duy trì chứ ko đơn giản vác cái máy xuống là xong... tóm lại là chưa có nghiên cứu thẩm định, demo, hiểu rõ các thông tin giải trình kĩ thuật, kinh tế thì khoan kêu gọi tài trợ. Vài lời góp ý.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Cám ơn bác, Nắng chỉ hỏi để có hình dung cái máy đó nó mặt mũi ra nàm xao thôi bác, chứ nhóm kia họ thấy em copy ào ào ý kiến của cnlers qua, gào lên phản biện om sòm nên các cụ kêu em xuống miền Tây gặp họ thì em... nào dám? Em chuyên Văn có hiểu gì về điện nước đâu?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
coi chừng đẽo cày giữa đường. phương pháp cơ bản nhất là kéo ống từ nhà máy nước về, cả sài gòn ngõ ngách còn làm được chứ BT thì lo gì. Vấn đề chắc chắn là kinh phí, nên dồn các nguồn lực vào đây.

Khi đầu tư máy móc thì còn liên quan vận hành, bảo dưỡng, duy trì chứ ko đơn giản vác cái máy xuống là xong... tóm lại là chưa có nghiên cứu thẩm định, demo, hiểu rõ các thông tin giải trình kĩ thuật, kinh tế thì khoan kêu gọi tài trợ. Vài lời góp ý.
Cám ơn bác góp ý, nhưng mình mà còn biết khi nào mới nên kêu gọi tài trợ thì các cụ cũng phải hiểu điều này hơn nhiều lần.

• Like
Reactions: thằng nhà quê 2
Hạng C
13/7/11
856
14.067
93
Em hiểu rồi, nhưng cả 2 loại vật liệu này đều ít đàn hồi nhưng lại có sự dãn nở nhiệt khác nhau, để sử dụng được có lẽ chi phí khá căng
Ở nhiệt độ thường chắc không sao.
Chậu gốm bọc sợi đai lăn keo, ngày xưa cty e xuất nhiều

Hạng D
23/5/12
1.942
77.820
113
Cọp pết

Nhiều bạn hỏi tôi cách làm thiết bị chưng cất nước mặn thành nước ngọt ở quy mô gia đình từ 3-4 người, rẻ tiền, không dùng điện hay than củi, dễ quản lý và vận hành.

Tôi xin giới thiệu một kiểu chưng cất nước mặn (hình vẽ) dùng ánh sáng mặt trời tự nhiên tạo ra hiệu ứng nhà kính khiến không khí nóng lên trong lồng kính, nước mặn bốc hơi, để lại muối và và các tạp chất hoà tan. Hơi nước ngưng tụ trên thành kính và gom lại đưa ra ngoài. Với các thiết bị này, khi đặt giữa trời vào mùa khô, từ tháng 2 - tháng 4, mỗi ngày có thể chưng cất được cỡ 8 - 10 lít nước hoàn toàn sạch.

Kiểu này đã thử nghiệm ở Huyện Ngã Năm, tỉnh Sóc Trăng năm 2011. Cạnh mỗi bề hộp hình vuông là 1,5 m, kính đặt nghiêng hình bánh ú. Mái nghiêng của kính từ 30 - 45 độ. Đáy bằng bê-tông hay kim loại. Giá thiết bị khoảng 6,6 triệu đồng.

Nên nhớ: không có thiết bị nào là tối hảo, như vừa ra nhiều sản phẩm nhất, vừa rẻ nhất, vừa đơn giản nhất và bền chắc nhất. Được trong thời điểm này nhưng có thể không đạt ở thời điểm khác.

Giúp đỡ bà con miền Tây lắp máy lọc nuoc nhiễm mặn thành nước uống không các bác mợ?

Giúp đỡ bà con miền Tây lắp máy lọc nuoc nhiễm mặn thành nước uống không các bác mợ?

Thánh TML @anlao123456 nghiên cứu trình diễn đi, ước tính cho phí khoảng 7 triệu VNĐ.

Chị @NắngSG chuyển cho bạn bè ý tưởng này