Hạng D
30/11/10
3.974
59.566
113
Re:GM triệu hồi Captiva. Các bác vào tra xem có xe mình trong danh sách ko nhé.

Thay đi bác, miễn phí tội gì không thay. Vả lại cái kiểu bơm cũ chắc bị lỗi thiết kế, nên hay bị hư, thay cái mới này chắc khá hơn
anh.8024 nói:
Đi hơn 3 năm rồi, không lần nào báo đèn ABS, phanh vẫn tốt, nay có trong danh sách, không biết có nên đi thay không các bác?

Hạng B1
28/3/09
57
0
6

Tại sao không công bố rộng rãi hơn các bác nhỉ. Nếu em không đọc trong đây thì cũng chẳng biết vụ triệu hồi này...

Cám ơn bác ducanet2000 đã update thông tin.

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

godtakeit nói:
Tại sao không công bố rộng rãi hơn các bác nhỉ. Nếu em không đọc trong đây thì cũng chẳng biết vụ triệu hồi này...

Cám ơn bác ducanet2000 đã update thông tin.
tụi này rất mập mờ bác ạ, gọi lên hãng hỏi thì các em cũng chỉ nói là anh lên bọn em thay dầu phanh, nếu không có bác chủ thớt thì coi như thông báo lấy lệ.

ĐỌc thớt này mới thấy rất nhiều bác chung cảnh ngộ, cứ thay hết cảm biến, thay bơm mà vẫn bị, mất oan tiền

Hạng B1
21/6/10
62
1
8
39

Cám ơn thông tin bác chủ nhiều.
Ah em xin hỏi thêm các bác cao kiến một chút, chuyện là chiều hn trời mưa to quá nên chỗ nhà em đường ngập cũng kha khá, em chạy xe vẫn từ tốn nhưng đến cua quẹo em đánh lái thì volang nó khựng khựng lại giống như mất trợ lực vậy,bánh xe cảm giác như bị chèn lại, đi chút lại bình thường rồi đến khúc cua khác em lại bị tương tự 1 lần nữa, chạy ra khỏi khu nước ngập xe em bình thường lại, như ko có vấn đề ji xảy ra,không biết bác nào có bị tình trạng như xe em không, xin cho em lời khuyên.
thanks các bác.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53

sao hảng không báo cho mình biết mà tòa tự anh em cho thông tin nhau không vậy.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53

cap_bac nói:
Cám ơn thông tin bác chủ nhiều.
Ah em xin hỏi thêm các bác cao kiến một chút, chuyện là chiều hn trời mưa to quá nên chỗ nhà em đường ngập cũng kha khá, em chạy xe vẫn từ tốn nhưng đến cua quẹo em đánh lái thì volang nó khựng khựng lại giống như mất trợ lực vậy,bánh xe cảm giác như bị chèn lại, đi chút lại bình thường rồi đến khúc cua khác em lại bị tương tự 1 lần nữa, chạy ra khỏi khu nước ngập xe em bình thường lại, như ko có vấn đề ji xảy ra,không biết bác nào có bị tình trạng như xe em không, xin cho em lời khuyên.
thanks các bác.

xe em cũng bị trường hợp này, hôm trước vào hảng thì anh em thợ có kiểm tra jac nối, quấn băng keo và treo cao lên. lúc đầu thì thấy hết nhưng sau đó một thời gian thì bị lại bây giờ không biết bị lỗi gì nữa.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.722
113

Oa oa

Thay cảm biến 2 lần vẫn lúc sáng lúc tắt, chán ôm chạy lun, giờ mới lòi ra cái vụ này. 4 năm rồi mới xì ra! Thiệt là khâm phục tài bưng bít của diệt lam.
Thank bác chủ!

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city

Các bác ai biết trang web tải số khung của các xe trong diện thu hồi ko ạ!
E kiếm hoài ko ra .

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

6 năm rồi mới sửa lỗi! Hay là anh Tạch mới vô GM?