Hạng B2
13/6/10
159
2
18
Thực ra đèn ABS cùng cả đống kèm theo sáng như vậy cũng chẳng ảnh hưởng gì cả. Em thường xuyên đi xa, kể cả đèo dốc (đèo Cả - Phú Yên; đèo dốc quanh co đi Đà Lạt...) trong lúc đèn sáng, và nhận thấy điểm khác biệt duy nhất là ... đèn có sáng mà thôi, chứ việc sử dụng thắng chẳng có vấn đề gì hết, kể cả thắng gấp.

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Hoang Ya nói:
Thực ra đèn ABS cùng cả đống kèm theo sáng như vậy cũng chẳng ảnh hưởng gì cả. Em thường xuyên đi xa, kể cả đèo dốc (đèo Cả - Phú Yên; đèo dốc quanh co đi Đà Lạt...) trong lúc đèn sáng, và nhận thấy điểm khác biệt duy nhất là ... đèn có sáng mà thôi, chứ việc sử dụng thắng chẳng có vấn đề gì hết, kể cả thắng gấp.
Bác nói đúng không có ABS thắng gấp cũng ăn,nhưng nếu bác muốn biết cảm giác khi thắng,hệ thống ABS hoạt động ra sao,bác phải chạy 60km/h,mặt đường trơn trợt,bác sẽ cảm nhận rõ ràng.Còn khi bác xuống dốc đứng nhiều,thí dụ hầm xe,dốc chùa Châu Thới,bác ngừng xe trên đầu dốc,nhấn nút hổ trợ xuống dốc,bác sẽ thấy áp phê ngay,còn khi báo đèn ABS thì có nhấn nút này cũng không có tác dụng
Còn báo đèn nó chỉ cho mình cảm giác bất an,vì mình thấy rằng hệ thông phanh cùa xe có vấn đề.Xe em cũng cháy đèn,mà em vẫn đưa gia đình đi xuyên Việt,tổng cộng hết 4.220km thì chẳng có vấn đề gì về thắng cã,em toàn đi đèo Hải Vân ngắm cảnh,mà thắng cũng ok.
Vấn đề đặt ra ở đây là xe có trang bị hệ thống an toàn,mà hệ thống ấy bị lổi,cách xử lý không chuyên nghiệp gây bức xức thế thôi
Bác Hoang Ya đồng ý với em nhé!!!!!!!!!!

Hạng F
5/3/10
6.005
33.423
113
còn tùy nhiều yếu tố, riêng em 1 lần đến GM An Thái thì cạch luôn

kinh nghiệm cho thấy GM có lão Bình làm tại DDT, cũng có tí chức tước & tí trách nhiệm, em khuyên các bác nên ghé đó, trước khi đi alo bác Bình thì OK hơn

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
dungtam25 nói:
Hoang Ya nói:
Bác nói đúng không có ABS thắng gấp cũng ăn,nhưng nếu bác muốn biết cảm giác khi thắng,hệ thống ABS hoạt động ra sao,bác phải chạy 60km/h,mặt đường trơn trợt,bác sẽ cảm nhận rõ ràng.Còn khi bác xuống dốc đứng nhiều,thí dụ hầm xe,dốc chùa Châu Thới,bác ngừng xe trên đầu dốc,nhấn nút hổ trợ xuống dốc,bác sẽ thấy áp phê ngay,còn khi báo đèn ABS thì có nhấn nút này cũng không có tác dụng
Còn báo đèn nó chỉ cho mình cảm giác bất an,vì mình thấy rằng hệ thông phanh cùa xe có vấn đề.Xe em cũng cháy đèn,mà em vẫn đưa gia đình đi xuyên Việt,tổng cộng hết 4.220km thì chẳng có vấn đề gì về thắng cã,em toàn đi đèo Hải Vân ngắm cảnh,mà thắng cũng ok.
Vấn đề đặt ra ở đây là xe có trang bị hệ thống an toàn,mà hệ thống ấy bị lổi,cách xử lý không chuyên nghiệp gây bức xức thế thôi
Bác Hoang Ya đồng ý với em nhé!!!!!!!!!!
đồng ý với bác.
Thanks

Tập Lái
14/4/10
25
0
1
45
Buôn Ma Thuột
dungtam25 nói:
Quách Bạch Long nói:
cái này em nói rồi mà.Lỗi bằng trái bưởi mà nó la chỉ bằng trái nho :)).Kiểu này chả khác gì ế quá nên tạo scandal recall cho anh em vô sửa sẵn rồi tính tiền thêm.Một lần vô hãng mà tốn hơn chục chai thì nói thật chiếc xe nó quá... cùi bắp.Lạy hồn GM!
Bác ơi,chỉ có anh em mình ngây thơ thôi các bác ạ!Module ABS gồm có van ABS và mô tơ,chúng nó dính liền nhau thành một khối,nên khi test thì làm sao biết lổi mô tơ hay van,mà chỉ hiện lên cã cụm lổi 0110 trên máy scan mà thôi.Muốn sửa bơm thì phải đục cho khéo,lấy van ra, rồi mới vệ sinh mô tơ chùi sạch sẽ tổ góp,than.Xong ráp lại chạy phe phé.Khi vệ sinh mô tơ,vệ sinh luôn các van ABS,ráp cụm ấy lại,đèn hết sáng khi xe bắt đầu lăn bánh.Nếu em nhớ không lầm là LT có tất cã 12 van và LTZ chỉ có 08 van mà thôi.Theo em nghĩ,ở nước ngoài khi phát hiện lổi thì có lẽ họ thay cã cụm,còn ở VN thì.....
Mà anh em mình dùng CAP 06 năm nay rồi,các lỗi ấy anh em đã phản hồi trên diễn đàn ô tô cũng nhiều,bây giờ mới recall.Recall xong đến khi tiến hành thì làm khách hàng tức tối.
Các anh em khác muốn mua sản phẩm của GM,khi đọc các comment này chắc có lẽ phải suy nghĩ lại.Rõ ràng là lợi bất cập hại,bác nào khen GM VN can đảm nhận lổi sản phẩm của mình sau 06 năm bán ra là tuyệt vời,em chắc các bác ấy chỉ hô hào cho vui thôi.(em nói theo cảm nghĩ của mình nhé)
Riêng em thì em cứ xác định vào thay dầu free thôi,không mong thêm gì đề khỏi rước thêm cục tức vào người.Còn bơm thì hôm nào ra ngoài làm lại
P/S Xe em 2008 LT đã sửa bơm một lần rồi,và bây giờ đang trong tình trạng chập chờn,lúc cháy 04 đèn,lúc chỉ còn 01 đèn ABS cháy,và hiện nay đang tắt hết.Chỉ còn mổi một từ thôi C-H-Á-N..........................

À quên,em comment cũng nhiều thread do anh em lập,mà bây giờ lục lại không thấy đâu hết,không lẽ mod đành lòng del các thread ấy.Em nói có sai mod bỏ quá
Bravo Bác Dungtam25, các thread về vụ GM triệu hồi bị Mod xóa hết rồi Bác ah, E sợ mình comment nhiều quá vụ này chắc bị khóa nick luôn đó.

Hạng D
30/11/10
3.974
59.659
113
Cái hỗ trợ xuống dốc không sướng như bác nghĩ đâu ợ, nó không chế xe bò có 15km/h, không hơn cũng không kém! Vả lại sử dụng chức năng này, cứ nghe tiếng lục khục lục khục liên tục, giống như xe bị hãm thắng vậy, hơi khó chịu.
dungtam25 nói:
Còn khi bác xuống dốc đứng nhiều,thí dụ hầm xe,dốc chùa Châu Thới,bác ngừng xe trên đầu dốc,nhấn nút hổ trợ xuống dốc,bác sẽ thấy áp phê ngay,còn khi báo đèn ABS thì có nhấn nút này cũng không có tác dụng

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Lã Bố nói:
Cái hỗ trợ xuống dốc không sướng như bác nghĩ đâu ợ, nó không chế xe bò có 15km/h, không hơn cũng không kém! Vả lại sử dụng chức năng này, cứ nghe tiếng lục khục lục khục liên tục, giống như xe bị hãm thắng vậy, hơi khó chịu.
dungtam25 nói:
Còn khi bác xuống dốc đứng nhiều,thí dụ hầm xe,dốc chùa Châu Thới,bác ngừng xe trên đầu dốc,nhấn nút hổ trợ xuống dốc,bác sẽ thấy áp phê ngay,còn khi báo đèn ABS thì có nhấn nút này cũng không có tác dụng
Chẳng bao giờ em sử dụng chế độ này,dùng nó xót xe lắm bác ạ,chẳng qua là thấy có chức năng này nên em thử dùng một,hai lần để bổ sung kiến thức của mình thôi.Xuống đèo,dốc em chỉ dùng số và thắng thôi
Em sắp làm loãng diễn đàn này rồi.

Hạng B2
1/11/11
212
0
0
35
royal pearl nói:
Công nhận mẫu mã của GM thì ok, nhìn ấn tượng nhưng hay lỗi vặt và dịch vụ hậu mãi của GMVN thì củ chuối.
Tốt mã rả đám.
Nếu ở VN tui sẽ không chọn sản phẩm của GMVN.
bác nói đúng thiệt, GM Việt Nam chế độ sau bán hàng chuối thiệt

Hạng C
14/1/10
664
14
18
với giá tương đương nhau nên chọn kia sorento hay santafe la hợp nhất, tội gì rước cáp bệnh lên bệnh xuống.