4/5/12
119
9
18
Một cái xe mà thương hiệu mỹ ( GM ) chất lượng hàn xẻng ( korea ) lắp ráp tại VN mà lại làm ăn kiều lừa đảo , toàn bộ hệ thống phanh của cap là lỗi kỹ thuật mà giờ khách hàng phải bỏ tiền ra để trả cho GM là sao >>> thằng này làm ăn kiểu này chẳng ai dam mua xe của nó nữa

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
nguyenbmt nói:
dungtam25 nói:
Quách Bạch Long nói:
cái này em nói rồi mà.Lỗi bằng trái bưởi mà nó la chỉ bằng trái nho :)).Kiểu này chả khác gì ế quá nên tạo scandal recall cho anh em vô sửa sẵn rồi tính tiền thêm.Một lần vô hãng mà tốn hơn chục chai thì nói thật chiếc xe nó quá... cùi bắp.Lạy hồn GM!
Bác ơi,chỉ có anh em mình ngây thơ thôi các bác ạ!Module ABS gồm có van ABS và mô tơ,chúng nó dính liền nhau thành một khối,nên khi test thì làm sao biết lổi mô tơ hay van,mà chỉ hiện lên cã cụm lổi 0110 trên máy scan mà thôi.Muốn sửa bơm thì phải đục cho khéo,lấy van ra, rồi mới vệ sinh mô tơ chùi sạch sẽ tổ góp,than.Xong ráp lại chạy phe phé.Khi vệ sinh mô tơ,vệ sinh luôn các van ABS,ráp cụm ấy lại,đèn hết sáng khi xe bắt đầu lăn bánh.Nếu em nhớ không lầm là LT có tất cã 12 van và LTZ chỉ có 08 van mà thôi.Theo em nghĩ,ở nước ngoài khi phát hiện lổi thì có lẽ họ thay cã cụm,còn ở VN thì.....
Mà anh em mình dùng CAP 06 năm nay rồi,các lỗi ấy anh em đã phản hồi trên diễn đàn ô tô cũng nhiều,bây giờ mới recall.Recall xong đến khi tiến hành thì làm khách hàng tức tối.
Các anh em khác muốn mua sản phẩm của GM,khi đọc các comment này chắc có lẽ phải suy nghĩ lại.Rõ ràng là lợi bất cập hại,bác nào khen GM VN can đảm nhận lổi sản phẩm của mình sau 06 năm bán ra là tuyệt vời,em chắc các bác ấy chỉ hô hào cho vui thôi.(em nói theo cảm nghĩ của mình nhé)
Riêng em thì em cứ xác định vào thay dầu free thôi,không mong thêm gì đề khỏi rước thêm cục tức vào người.Còn bơm thì hôm nào ra ngoài làm lại
P/S Xe em 2008 LT đã sửa bơm một lần rồi,và bây giờ đang trong tình trạng chập chờn,lúc cháy 04 đèn,lúc chỉ còn 01 đèn ABS cháy,và hiện nay đang tắt hết.Chỉ còn mổi một từ thôi C-H-Á-N..........................

À quên,em comment cũng nhiều thread do anh em lập,mà bây giờ lục lại không thấy đâu hết,không lẽ mod đành lòng del các thread ấy.Em nói có sai mod bỏ quá
Bravo Bác Dungtam25, các thread về vụ GM triệu hồi bị Mod xóa hết rồi Bác ah, E sợ mình comment nhiều quá vụ này chắc bị khóa nick luôn đó.
Hix hix hôm qua đi đăng kiểm bên quận đường Huỳnh tấn Phát xe em không cháy đèn nào trên táp lô cã,đến khi đăng kiểm gần xong,tại khâu dùng máy đo độ sáng của bóng đèn (khâu cuối cùng trước khi chạy ra ngoài chờ dán tem ).Bác đo bóng đèn vào xe em để mở đèn pha,khi ra bác ấy bảo em xe anh trên táp lô nó cháy đèn vàng là đèn gì vậy.Em cà lăm không dám giài thích luôn.
Nếu bác chủ thớt này gặp tình trạng như xe em không biết bác ấy còn giữ được tác phong "ông bụt" không nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!
http://www.otosaigon.com/...1%BA%ADn-m5096300.aspx

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10
dungtam25 nói:
Nếu bác chủ thớt này gặp tình trạng như xe em không biết bác ấy còn giữ được tác phong "ông bụt" không nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!
http://www.otosaigon.com/...1%BA%ADn-m5096300.aspx

lỡ mua xe "Mĩ" rồi thì bơm tiếp cho nó căng chứ dại gì vạch đít cho người xem mông như bác với em? mà cũng có khi là người của của mấy háng, đại ní vào comment cho vui thôi, họ làm sao biết được việc phàn nàn dịch vụ của "ghê-em" là từ chính những người sử dụng SP của háng đó

Hạng B2
20/2/11
163
0
16
Quách Bạch Long nói:
mình mà nói lên sự thật cái lỡm của xe họ thì họ nói mình thiếu văn hóa, ném đá.Ôi phải chi mình bịa ra thì bị chửi cũng vậy, đằng này mình nói thật mà cũng bị chửi!ôi cái box này bất công quá!!!
Anh em đều nói theo đúng suy nghĩ và nhận định của mình thôi, theo bạn thì bạn chê xe GM nhưng quan niệm của người khác thì ủng hộ k lẽ bạn bắt mọi người phải theo ý bạn như vậy mới là bất công cho mọi người

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?
Quách Bạch Long nói:
mình mà nói lên sự thật cái lỡm của xe họ thì họ nói mình thiếu văn hóa, ném đá.Ôi phải chi mình bịa ra thì bị chửi cũng vậy, đằng này mình nói thật mà cũng bị chửi!ôi cái box này bất công quá!!!
Lời nói không mất tiền mua,
lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau!:p

5/7/12
1.083
6
38
có sao nói vậy thôi bác à.Tự do ngôn luận mà!Sao phải nói cho vừa lòng ai đó?Sống như vậy thì khác gì làm dâu trăm họ?

Hạng B2
17/11/09
227
1.968
93
Đèn ABS sáng đã lâu. Hôm nay mang vào thì 1 cảm biến fail. Hết 1tr2. :p