Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Re: Tường thuật về các trận đấu thứ năm hàng tuần của GMFC.

hic...hic...người đá còn hông đủ, lấy đâu ra người chụp hình mấy bác ui, đề nghị các mợ đi theo cổ động và chụp hình đê...

Hạng C
2/6/11
642
4
18

Dạo này phóng viên chiến trường trốn mất luôn rùi. Tình hình năm nay có vẻ xuống dốc nhỉ!

22/7/12
596
19
18

Một quân bài đầy bất ngờ cho đội bạn đây nè, hehehe.
TeacherABC nói:
Hôm nay đội bạn lên chỉ có 5 người nên không đủ thể lực theo cùng anh em GMFC.

Trận đấu tối nay chênh lệch hoàn toàn với những pha phối hợp thật đẹp mắt của GMFC. Một giahuy09 lăn xả và phản xạ khá tốt... Một saclo vững vàng trong phòng ngự và là nơi xuất phát những đợt tấn công... Một chaluaBinhAn tinh tế với kỹ thuật cá nhân và khả năng đọc trận rất nhanh... Một hunglydi tự tin quyết đoán với những cú sút ghi bàn ấn tượng... Một tiger_strongs không mệt mỏi lên công về thủ với những pha bóng lắc léo... Và một TeacherABC cần mẫn với 3 cú sút chạm cột dọc, xà ngang và 7 bàn thắng... Còn thêm nữa sự góp sức của chú em áo xanh nhanh nhẹn và một chú em áo vàng chỉ thích ghi bàn nhưng... không thể nào đưa bóng vào lưới (!!!) Tất cả những sự góp sức trên đã tạo nên một buổi tối thi đấu thật vui và chiến thắng tuyệt đối 18 - 5 cho GMFC.

Hy vọng những ngày tới các anh em vắng mặt sẽ lên sân thật đông để cùng sát cánh vì màu cờ sắc áo GMFC...

Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

tuananh68 nói:
Hổng có hình ảnh gì hết !
conga nói:
Uh, phải có hình ảnh nữa chứ

Sẽ tiếp thu ý kiến các bạn. Tuần sau sẽ có hình nhưng máy mình cùi bắp lắm!!!!

Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

Chả Lụa Bình An nói:
Một quân bài đầy bất ngờ cho đội bạn đây nè, hehehe.

Hì hì hì.. Chắc đội bạn thấy mình già quá nên bỏ lỏng và hơn thế nữa là nhờ các bác đội mình chuyền bóng ngon ăn...:D

Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

Trận đấu giao hữu thắm đặm tình hữu nghị của GMFC!
Cơn mưa nhỏ trước trận đấu 2 tiếng cũng không thể làm dịu đi sự oi bức ngột ngạt của thời tiết trên sân vận động No.1 Kỳ Hòa chiều nay! Trước trận đấu đội hình GMFC đã thiếu hụt nhiều cầu thủ như giahuy09, ngotuandat, Woobi2002, Tai_GMFC_2012, hunglydi, Binzin... vì lý do riêng tư vắng mặt! Tuy vậy sự xuất hiện của Thienchuong và hirevietnam.com cùng với các cầu thủ thường xuyên luyện tập đã khiến anh em GMFC thêm hứng phấn vào trận. 18g45’ các cầu thủ của GMFC và đội bóng cơ quan của hai300979 đã lần lượt đến sân chuẩn bị cho trận đấu sắp diễn ra.
Toàn đội GMFC ra quân với 2 trang phục trắng và vàng với thành phần như sau:
Thủ môn: Chả Lụa Bình An.
Hậu vệ: saclo – hirevietnam.com .
Tiền vệ: Minh_HP.
Tiền đạo : ThienChuong.
Dự bị: Soc2010 – Huyquach49 –Tiger_Strong– TeacherABC

Trận đấu giữa GMFC và đội bạn bắt đầu tiến hành lúc 19g10’! Ngay khi giao bóng toàn đội GMFC đã tràn lên tấn công dồn ép đội bạn phải rơi vào thế bị động! Các đợt tấn công dồn dập khiến thủ môn đội bạn phải căng mình xả thân cản phá rất nhiều cú bắn phá từ các cầu thủ GMFC. Vẫn trung thành với lối đá tấn công GMFC làm chủ tình hình trên sân. Ép sân nhiều, giữ bóng nhiều và liên tục công phá khung thành đội bạn đã khiến các cầu thủ đội bạn lúng túng. Không giữ bóng trong chân mà các cầu thủ liên tiếp bật tường một chạm. Cầu thủ Minh_HP liên tục đảo cánh làm rối loạn hàng phòng ngự đội bạn. Cũng phải nhắc đến thủ môn trẻ của đội bạn đã thi đấu một trận thật xuất sắc! Anh phản xạ cực nhanh trước những cú sút cực mạnh của cầu thủ GMFC. Thế nhưng dù cố gắng hết sức chàng thủ môn này cũng không thể ngăn cản bàn mở tỉ số đầu tiên cho GMFC của cầu thủ chân tiền Minh_HP . Bóng được triển khai từ saclo chuyền ngang trên sân nhà cho hirevietnam.com. Nhanh như một chú sóc, hirevietnam.com đẩy bóng lên vạch vôi trung tâm, anh dùng tốc độ bỏ rơi cầu thủ tiền đạo của đội bạn rồi đẩy bóng sang cánh trái cho ThienChuong đang chờ sẵn. Ngay lập tức hậu vệ đội bạn lao ra cản phá, nhẹ nhàng và bình tĩnh, ThienChuong khéo léo chích mũi giày bằng chân phải để bóng vọt qua chân cầu thủ đội bạn, đẩy bóng bằng chân trái thêm một nhịp, ThienChuong chuyền ngang cho Minh_HP trong tư thế quay lưng về phía khung thành đội bạn, Minh_HP chặn bóng bằng chân trái rồi dùng chân phải đẩy bóng thoát khỏi sự đeo bám của hậu vệ đội bạn, ngay lập tức tung cú sút bằng mu bàn chân phải, bóng bay căng mạnh tung nóc lưới khiến thủ môn đội bạn không kịp phản ứng! Bàn thắng tuyệt đẹp sau một pha phối hợp đồng đội thật ăn ý của GMFC! 1-0 cho GMFC

Ngay sau bàn thắng mở màn, GMFC vẫn tiếp tục ép sân và ghi thêm một bàn thắng sau một pha bật nhả chính xác giữa ThienChuong hirevietnam.com để cuối cùng saclo kết thúc bằng một cú sút cực mạnh tung lưới khung thành đội bạn nâng tỉ số lên 2-0 cho GMFC.
...................................

Tối qua viết đến đây thì buồn ngủ quá nên mình tạm ngừng đđi ngủ, bài tường thuật sẽ tiếp tục đăng khi... mình rảnh. Rất mong các bạn thứ lỗi!

(Bài viết do phóng viên nghiệp dư Tea...ABC tác nghip dành riêng cho bạn đọc otosaigom.com)

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/11/11
881
37
28
43

huhu, đang đọc phê lòi, tự nhiên mất hứng vì thầy giáo táo bón !

Thầy giáo cố lên !

Vote cho thầy giáo 1 cái nè !

Hạng C
7/9/12
535
1
0

Thay giao binh luan hay qua cu nhu vay ma phat huy tu tu rui len chuyen nghiep nha thay giao

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50

Túm lại là thắng hay sao??? Bác viết nữa mấy đội khác vào hóng thì mệt mình à nha. Năm nay MinhHP coi chừng bị kèm chết.

Hạng C
19/11/11
881
37
28
43

Poorguy nói:
Túm lại là thắng hay sao??? Bác viết nữa mấy đội khác vào hóng thì mệt mình à nha. Năm nay MinhHP coi chừng bị kèm chết.

Chém gió cho vui mà OSOM, thằng minhhp giờ nó béo lắm rồi, đá k nổi với mấy anh TOY đâu !!!