Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58
Re: Tường thuật về các trận đấu thứ năm hàng tuần của GMFC.

Poorguy nói:
Ông thầy giáo cũng yếu tim nhẩy? mới vát con dao ra chưa chém mà bác thụt rồi.

Hi hi hi... mình già rồi nên yếu tim lắm... chỉ mong được đá banh hàng tuần với anh em là thấy vui rồi...

(Các bác thấy em câu view tốt không?) Khà khà khà...

Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

Mời các bạn đón xem bài tường thuật đầy đủ chi tiết trận đấu giao hữu sắp lên khuôn...

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

Trận đấu giao hữu thắm đặm tình hữu nghị của GMFC!
Cơn mưa nhỏ trước trận đấu 2 tiếng cũng không thể làm dịu đi sự oi bức ngột ngạt của thời tiết trên sân vận động No.1 Kỳ Hòa chiều nay! Trước trận đấu đội hình GMFC đã thiếu hụt nhiều cầu thủ như giahuy09, ngotuandat, Woobi2002, Tai_GMFC_2012, hunglydi, Binzin... vì lý do riêng tư vắng mặt! Tuy vậy sự xuất hiện của Thienchuong hirevietnam.com cùng với các cầu thủ thường xuyên luyện tập đã khiến anh em GMFC thêm hứng phấn vào trận. 18g45’ các cầu thủ của GMFC và đội bóng cơ quan của hai300979 đã lần lượt đến sân chuẩn bị cho trận đấu sắp diễn ra.
Toàn đội GMFC ra quân với 2 trang phục trắng và vàng với thành phần như sau:
Thủ môn: Chả Lụa Bình An.
Hậu vệ: saclohirevietnam.com .
Tiền vệ: Minh_HP.
Tiền đạo : ThienChuong.
Dự bị: Soc2010 – Huyquach49 –Tiger_Strong– TeacherABC

Trận đấu giữa GMFC và đội bạn bắt đầu tiến hành lúc 19g10’! Ngay khi giao bóng toàn đội GMFC đã tràn lên tấn công dồn ép đội bạn phải rơi vào thế bị động! Các đợt tấn công dồn dập khiến thủ môn đội bạn phải căng mình xả thân cản phá rất nhiều cú bắn phá từ các cầu thủ GMFC. Vẫn trung thành với lối đá tấn công GMFC làm chủ tình hình trên sân. Ép sân nhiều, giữ bóng nhiều và liên tục công phá khung thành đội bạn đã khiến các cầu thủ đội bạn lúng túng. Không giữ bóng trong chân mà các cầu thủ liên tiếp bật tường một chạm. Cầu thủ Minh_HP liên tục đảo cánh làm rối loạn hàng phòng ngự đội bạn. Cũng phải nhắc đến thủ môn trẻ của đội bạn đã thi đấu một trận thật xuất sắc! Anh phản xạ cực nhanh trước những cú sút cực mạnh của cầu thủ GMFC. Thế nhưng dù cố gắng hết sức chàng thủ môn này cũng không thể ngăn cản bàn mở tỉ số đầu tiên cho GMFC của cầu thủ chân tiền Minh_HP . Bóng được triển khai từ saclo chuyền ngang trên sân nhà cho hirevietnam.com. Nhanh như một chú sóc, hirevietnam.com đẩy bóng lên vạch vôi trung tâm, anh dùng tốc độ bỏ rơi cầu thủ tiền đạo của đội bạn rồi đẩy bóng sang cánh trái cho ThienChuong đang chờ sẵn. Ngay lập tức hậu vệ đội bạn lao ra cản phá, nhẹ nhàng và bình tĩnh, ThienChuong khéo léo chích mũi giày bằng chân phải để bóng vọt qua chân cầu thủ đội bạn, đẩy bóng bằng chân trái thêm một nhịp, ThienChuong chuyền ngang cho Minh_HP trong tư thế quay lưng về phía khung thành đội bạn, Minh_HP chặn bóng bằng chân trái rồi dùng chân phải đẩy bóng thoát khỏi sự đeo bám của hậu vệ đội bạn, ngay lập tức tung cú sút bằng mu bàn chân phải, bóng bay căng mạnh tung nóc lưới khiến thủ môn đội bạn không kịp phản ứng! Bàn thắng tuyệt đẹp sau một pha phối hợp đồng đội thật ăn ý của GMFC! 1-0 cho GMFC

Ngay sau bàn thắng mở màn, GMFC vẫn tiếp tục ép sân và ghi thêm một bàn thắng sau một pha bật nhả chính xác giữa ThienChuonghirevietnam.com để cuối cùng saclo kết thúc bằng một cú sút cực mạnh tung lưới khung thành đội bạn nâng tỉ số lên 2-0 cho GMFC.

Dẫn trước 2 bàn thắng quá nhanh nên các cầu thủ GMFC mải mê tham gia tấn công và bỏ lỏng khung thành nhà. Đồng thời sự vắng mặt của thủ môn giahuy09 là một khiếm khuyến lớn nhất trong đội hình GMFC tối nay. Buộc lòng Chả Lụa Bình An phải đứng vào vị trí trấn giữ khung thành bất đắc dĩ!!!! Vì chỉ chụp bóng bằng chân nên Chả Lụa Bình An không thể cản phá pha sút bóng ngoài vùng cấm địa của tiền đạo “quần đùi đỏ” của đội bạn. Tỉ số được rút ngắn 1-2 cho đội bạn.

Vẫn trung thành với lối đá tấn công GMFC tràn lên tấn công và chỉ ít phút sau đó thienchuong với một pha dốc bóng giữa sân đã tung cú sút bằng chân phải cực mạnh tung lưới khung thành đội bạn nâng tỉ số lên 3-1 cho GMFC.

Với đội hình trẻ khỏe và chạy như trâu điên, đội bạn vùng lên tấn công mãnh liệt và liên tiếp ghi 2 bàn thắng gỡ hòa 3-3.

Ổn định lại đội hình, các cầu thủ GMFC rút thienchuong lui về tuyến sau đẩy Minh HP nhô cao tận dụng kỹ thuật cá nhân của anh quấy rối hàng phòng ngự đội bạn. Sau một loạt pha bóng quấy nhiễu hàng hậu vệ đội bạn, Minh HP đã ghi thêm một bàn thắng nâng tỉ số lên 4-3.

Không chấp nhận thua trận nhanh như thế, đội bạn thay đổi đội hình và chủ động áp sát kèm người chặt chẽ trên toàn mặt sân. Các cầu thủ GMFC rơi vào trạng thái khiến tâm lý thi đấu trùng xuống. Tân dụng cơ hội, đội bạn ghi tiếp 2 bàn thắng khá đơn giản bằng những cú sút xa. Thủ môn bất đắc dĩ Chả Lụa Bình An đành rời sân sau 2 bàn thắng ấy. Tỉ số cân bằng 4-4 rồi 5-4 cho đội bạn.

Sau bàn thua đội hình GMFC có nhiều thay đổi. Huyquach49 vào sân trấn giữ khung thành. Tiger_Strongs vào thay cho saclo và được đẩy lên giữ vai trò cầu nối. thienchuonghirevietnam.com lui về hàng phòng ngự. Những thay đổi trong đội hình đã giúp GMFC lấy lại thế chủ động và liên tục dồn ép đội bạn nhờ sự năng động của Tiger_Strongs. Các cầu thủ GMFC liên tục di chuyển và phối hợp bài bản khiến đội hình đối phương rối loạn. Bàn thắng quân bình tỉ số 5-5 lại một lần nữa được kết thúc bởi chân tiền Minh HP sau nhưng pha bóng độc diễn... Tiếp tục cầu thủ thienchuong rồi Tiger_Strongs ghi bàn liên tiếp nâng tỉ số lên 6-5 rồi 7-5 nghiêng về GMFC.

Đến lúc này các cầu thủ GMFC lại chủ quan và bỏ lỡ khá nhiều nhưng pha có thể ghi bàn trong tình huống một đối một với thủ môn đội bạn. Và sự chủ quan này dẫn đến một bàn thua cho GMFC sau một pha đi bóng dũng mãnh của hai300979... rút ngắn tỉ số trận đấu còn 7-6.

Trận đấu tiếp tục diễn ra với các bàn thắng lần lượt của Minh HP nâng tỉ số lên 8-6 rồi đội bạn gỡ 8-7.

Sau bàn gỡ trên GMFC thay đổi một loạt các cầu thủ. Đội hình như sau:

Thủ môn: hirevietnam.com
Hậu vệ: Minh HPThienChuong.
Tiền vệ: Chả Lụa Bình An.
Tiền đạo : TeacherABC.
Cho dù lần lượt thay đổi các cầu thủ trên sân, GMFC vẫn không mất đi lối đá phối hợp nhuần nhuyễn của mình. Liên tiếp các bàn thắng được ghi chóng mặt của thienchuong 9-7, Minh HP 10-7. Hoàn thành nhiệm vụ Minh HP rời sân và soc2010 vào thay thế. Hai bàn thắng lại liên tiếp được ghi bởi TeacherABC nâng tỉ số lên 11-7, 12-7 rồi đến bàn thắng của đội bạn 12-8.

Các cầu thủ GMFC nỗ lực trong từng pha tranh chấp bóng. Họ thi đấu như để chứng tỏ khả năng và đẳng cấp của những gì tinh túy nhất còn trụ lại được với đội hình GMFC! Tinh thần đồng đội và ý thức tổ chức của GMFC đã khẳng định! Cho dù các vị trí lần lượt hoán đổi như Huyquach49, Tiger_Strong, saclo... GMFC vẫn ghi bàn đều đặn 13-8 (Huyquach49), 14-8 (saclo), 14-9, 15-9 (TeacherABC), 15-10, 16-10 (Chả Lụa Bình An)...

Kết quả trận đấu xem như đã được kết thúc! GMFC liền thay đổi lối đá nhiều vị trí thể nghiệm mới tạo điều kiện cho đội bạn liên tục ghi bàn dễ dàng đưa tỉ số trận đấu về thế cân bằng 16-11, 16-12, 16-13, 16-14, 16-15, 16-16 (!)

Trước khi bác bảo vệ sân thổi còi kết thúc trận đấu GMFC cũng kịp ghi bàn thắng do công của TeacherABC đưa tỉ số cuối cùng 17-16...

Có thể nói sau những ngày thiếu hụt lực lượng trước, hôm nay GMFC đã trở lại và thi đấu thật tuyệt vời! Toàn đội không cần phải nhắc nhở mà mỗi thành viên đều ý thức được việc mình cần làm cho thắng lợi và sự tồn tại của GMFC! Điều này chỉ có thể có được khi họ là những người đàn ông trưởng thành biết suy nghĩ và có trách nhiệm cùng năm tháng với đội bóng của mình!

Chia tay sân vận động No.1 sau 1,5 giờ thi đấu mệt nhoài! Toàn đội GMFC cùng nán lại chia sẻ về trận đấu! Họ chia sẻ từng ly nước mía mát lạnh nhưng ngọt ngào thấm đậm tình cảm chân thành của mỗi thành viên với nhau! Cả đội đều cười nói vui vẻ và cùng quyết tâm giữ vững những gì đã và sẽ làm được của một cái tên GMFC thân thương!

Chia tay sân vận động No.1 trong sự luyến tiếc! Xin cám ơn những người anh em đội bóng của hai300979 đã thi đấu hết mình không khoan nhượng cho dù đó chỉ là một trận giao hữu bình thường! Một kết thúc có hậu với tỉ số 17-16 nhẹ nhàng...

Chia tay sân vận động No.1! Hẹn gặp lại các đồng đội GMFC thân thương trong trận cầu thứ năm 16/5/2013 sắp tới!

Bài viết kết thúc lúc 1g45’ ngày 11/5/2013 được thực hiện bởi phóng viên nghiệp dư Tea...ABC tường thuật dành riêng cho những người bạn yêu thể thao chân chính và yêu mến GMFC!

Tập Lái
5/3/13
20
0
0

Bác tường thuật quá
, em vote cho bác !

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48

Hay quá....cứ đà này ta vô địch là chắc.....(mà vô địch ngày thứ năm thôi)

Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

Giải OS cũng chỉ diễn ra có 2, 3 ngày nhưng anh em đội bóng đá chung với nhau cả năm các bác à! Mình tường thuật cũng chỉ là góp vui cho diễn đàn và động viên các thành viên tham gia trực tiếp thi đấu chứ chẳng mong vô địch vô điếc gì đâu... Vui vẻ và thoải mái thôi...

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND

Hay quá "Thầy giáo ui", kiếm mãi vẫn không có nút thank + tín dụng...thôi để em tặng bông cho thầy đỡ nhé...

Hạng C
7/9/12
535
1
0

Cứ thiếu em và bác giahuy09 là đội mình bị thủng lưới nhiều quá, tuần sau em và bác giahuy ra sân là đội nhà cứ yên tâm, không bao giờ có số 16 đâu, chỉ tầm đó trở lên thui....hehehe...hehehe...

Hạng B2
9/11/12
286
0
0
40
Xứ Nẫu

Sap xuat hien mot Sieu binh luan vien the thao roi day.Bac teacher tac nghiep het giai OS chac ESPN boc bac ve conh tac luon day.hihi

Hạng C
28/6/12
522
0
16
39

Cám ơn bác TeacherABC đã tường thuật đầy đủ.......