Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
Bác Cap ơi, chương trình Lý Sơn, bác cho em đăng ký 5L nhé.

Em xin book ks tại Lý Sơn như sau: 2 phong twin (4 nguoi) va 1 phong single (1nguoi).

Về chương trình 3 ngày ở Đà Nẵng, em ở 2 đêm ở Hội An, đi Cù Lao Chàm, về Đà Nẵng một đêm đi Lăng Cô, Bà Nà ...

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
E tính ngày 29/4 sẽ đi Huế cả ngày, tham quan Thành Nội và chùa Thiên Mụ. Ngày 30/4 e sẽ đi Bà Nà và Hội An. Các bác có kinh nghiệm chỉ e thời gian đi như vậy có kịp không
đủ nhưng sẽ mệt đó bác, đi Huế nhanh thì còn kịp ghé lăng Khải Định nữa
Bà Nà bác đi ban ngày, Hội An buổi chiều tối là đẹp

Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
E tính ngày 29/4 sẽ đi Huế cả ngày, tham quan Thành Nội và chùa Thiên Mụ. Ngày 30/4 e sẽ đi Bà Nà và Hội An. Các bác có kinh nghiệm chỉ e thời gian đi như vậy có kịp không

Nếu bác có thời gian thì sáng 28/4 bác đi lên Bà Nà, vui chơi đến chiều 28/4 bác ra Huế, ở lại Huế 1 đêm (Huế - ĐN khoảng 110km) sáng sớm hôm sau 29/4 đi Thiên Mụ trước, sau đó trên đường quay về ghé Đại Nội, tham quan xong đạp thẳng về lại Đà Nẵng. Nghỉ đêm ở Đà Nẵng, 30/4 sáng bác có thể tham quan Đà Nẵng, sau đó đi Hội An, tham quan Hội An đến tối quay lại Đà Nẵng nghỉ ngơi để mại 1/5 đi Kontum.

Vài ý cá nhân của em để bác tham khảo nhé!

• Like
Reactions: anhkhoa2907
Hạng D
8/3/13
1.156
13.966
113
Nếu bác có thời gian thì sáng 28/4 bác đi lên Bà Nà, vui chơi đến chiều 28/4 bác ra Huế, ở lại Huế 1 đêm (Huế - ĐN khoảng 110km) sáng sớm hôm sau 29/4 đi Thiên Mụ trước, sau đó trên đường quay về ghé Đại Nội, tham quan xong đạp thẳng về lại Đà Nẵng. Nghỉ đêm ở Đà Nẵng, 30/4 sáng bác có thể tham quan Đà Nẵng, sau đó đi Hội An, tham quan Hội An đến tối quay lại Đà Nẵng nghỉ ngơi để mại 1/5 đi Kontum.

Thấy lịch của bác hấp dẫn quá. Em sợ hết phòng nên đã book 3 ngày ở Đà nẵng luôn rồi. Tiếc quá!

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em tổng kết các bác đã đăng ký (tính đến 16h30 ngày 9/3) đi đảo Lý Sơn:

1. Captiva_11 : 2L+1N, 1 phòng đôi 2 giường lớn
2. HQexpress: 1L+1N: 1 phòng đơn 1 giường lớn
3. Andy.vuquoctuan: 2L+2N, 1 phòng đôi 2 giường lớn
4. Nam Tóc dài: 2L+2N, 1 phòng đôi 2 giường lớn
5. Chuotlem (bạn bác Pedaler - tên Lam): 2L+1N, 1 phòng đôi 2 giường lớn
6. Thinguyen123: 2L+1N, 1 phòng đơn 1 giường lớn
7. Minhhoangnguyen: 2L+3N, 1 phòng đôi 2 giường lớn
8. anhkhoa2907: 2L+1N 7 tuổi, 1 phòng đôi 2 giường lớn
9. Pedaler: 5L, 2 phòng đôi & 1 phòng đơn.

Tổng cộng đến giờ này đoàn đăng ký ra Lý Sơn có 32 người (20L + 12N), đặt 11 phòng (8 phòng đôi và 3 phòng đơn).

Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
Cám ơn các bác đã cho em đi chung, em là bạn của bác @Pelader trên đường đi em có ghé thăm người nhà nên không ở khách sạn chung với các bác trong đoàn được (như bác Pelader đã nói). Em xin đăng ký đi Lý Sơn như bên dưới ạ

10. Lam (bạn bác Pelader) xe hyundai santa fe _ KS ở Lý Sơn 2L 1N - 1 phòng đôi 2 giường có điều hòa ạ.

3 ngày ở DN - em sẽ đến ghé qua Hội An sau khi về từ Lý Sơn, ngày 2 Bà Nà hill, ngày 3 Huế.

Bé gái nhà em 3.5 tuổi nên nhà bác nào có em bé đi chung cho các bé chơi chung sẽ vui hơn nhé.

Bác Lam Chuotlem, nick trên OS của em là Pedaler chứ không phải là Pelader, hôm nào em phạt bác mấy chai Ken quá!

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Nhờ bá Captiva tư vấn thêm một ít thông tin, trong 03 ngày ở Đà nẵng thì với lịch trình như đã có thì mình nên đặt khách sạn ở đâu cho phù hợp (với khoảng cách đi lại không quá xa).
Nếu được, bác cho xin thông tin các quận/phường (ví dụ như Hải Châu?) để mọi người dễ tìm khách sạn.
Cám ơn bác.

Chào bác @anhkhoa2907, hôm trước em cũng đã đọc tin này của bác nhưng cũng không biết nên tư vấn như thế nào nên ko dám nói. Hiện tại em biết thì bác đã book phòng xong rồi.

Chào tất cả các bác! Vì đợt này Đà Nẵng có bắn pháo hoa, em cũng mới nhận được một số thông tin về thi bắn pháo hoa năm 2015 như sau, em post để các bác tham khảo và tự sắp xếp chương trình ở Đà Nẵng sao cho phù hợp:

- DIFC 2015 sẽ có 5 đội tham gia:
Đội chủ nhà Đà Nẵng - Việt Nam
Đội Fireworks for Africa (Nam Phi)
Pyrotecnico (Hoa Kỳ)
Howard & Son Fireworks (Australia)
Surex Firma Rodzinna (Ba Lan)
- Thời gian thi bắn pháo hoa: tối 28/4 - 3 đội trình diễn, tối 29/4 - 2 đội trình diễn. Thời gian mỗi đội trình diễn là 20~22p.
- Chương trình chi tiết của năm 2015 chưa được công bố, nhưng chương trình của các năm trước như sau:
  • 16h30: Mở cửa cho người xem vào các khán đài
  • 18h00: Chương trình nghệ thuật
  • 19h30: Đón khách VIP
  • 20h00: Chương trình văn nghệ chính thức
  • 20h20: Lễ khai mạc Cuộc thi
  • Sau đó mỗi đội trình diễn 20p, thời gian nghỉ giải lao giữa 2 đội trình diễn là 15p, lúc giải lao sẽ có chương trình ca nhạc.
- Khu vực trình diễn: Cảng sông Hàn, nằm bên đường Bạch Đằng, gần cầu Sông Hàn (vị trí có biểu tượng bắn pháo hoa):

- Khu vực xem pháo hoa: Khán đài chính được đặt tại vỉa hè đường Trần Hưng Đạo, đối diện khu vực trình diễn pháo hoa. Đường Bạch Đằng, đường Trần Hưng Đạo, cầu Sông Hàn, cầu Thuận Phước, một số tàu thuyền được phép hoạt động trên sông… là những điểm xem trình diễn pháo hoa của người dân và khách du lịch.

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Bác Lam Chuotlem, nick trên OS của em là Pedaler chứ không phải là Pelader, hôm nào em phạt bác mấy chai Ken quá!
Hí hí em nhầm nha bác Pedelar ah sorry @Pedaler mà bác ghé em uống không hết mấy lon ken bác đòi phạt là em quýnh àh. ;-)

• Like
Reactions: Pedaler
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Hiện tại, giá xem pháo hoa năm nay chưa bán, nhưng theo thông báo của BTC cho các đại lý thì giá vé ở khu B3 là 500K, khu B4 là 400K, khu C1 là 300K. Chắc chắn cũng có giá vé cao hơn (khu A) và thấp hơn (các khu C2,3,4 ...), nhưng hiện tại em chưa có thông tin.

Em đặt phòng ở khách sạn D&C trên đường Mai Hắc Đế. Trên tầng cao nhất của khách sạn có thể xem pháo hoa khá rõ. Em hỏi khách sạn thì nếu người ngoài vào xem thì phải sử dụng dịch vụ, cà phê, ăn uống... (giá bao nhiêu và có phải đặt chỗ không thì em chưa rõ)

Với tình hình như vậy, các bác cho ý kiến là tối 28/4 có nên tập hợp lại với nhau và ngồi xem pháo hoa hay không?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/7/14
482
503
93
46

Bác chưa rõ lịch ah, chiều 28/4 khoảng 13h mới bắt đầu xuống tàu từ Lý Sơn về Quảng Ngãi, 15h bắt đầu đạp QN-ĐN 140km, e thấy về đến ĐN khoảng 17h30-18h. E chắc là không kịp ghé Hội An vì 18h30 tập chung ăn tối và xem pháo bông. Vậy thì bắt buộc chương trình tự do khám phá bắt đầu từ sáng 29/4. Và e đặt khách sạn ở ĐN hết nên kg ngủ đâu dc. Sáng 1/5 xuat phat ĐN - Kontum sớm nữa.

• Like
Reactions: Pedaler