Tags
matiz
Hạng C
4/12/14
872
8.561
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hic em mua xe để thay xe 2 banh di làm hàng ngày thoi bác, bua thằng e no kêu bán lai cho con spark 2011 LT , Fom mới giá 270, mà cung ko biết đạt hay re.

Bác cần xe để thay 2 bánh, ngân sách lại ko nhiều? Vậy tại sao lại bán Matiz trong khi như bác nói nó quá ngon chẳng phải sửa chữa gì? Với tầm tiền bác đưa ra, bác có nghỉ tới wagon chưa?

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Bác cần xe để thay 2 bánh, ngân sách lại ko nhiều? Vậy tại sao lại bán Matiz trong khi như bác nói nó quá ngon chẳng phải sửa chữa gì? Với tầm tiền bác đưa ra, bác có nghỉ tới wagon chưa?
em thấy bây giờ kinh tế cũng khó khăn, kiếm môt xe lành để chở vợ con đi tránh mưa nắng, và an tòan giao thông, trong khi tầm giá của matiz 1,2,3 , là vừa tầm 100 đến 330, mình không giàu có, nhưng vẩn có bốn bánh để đi, không lỗi moden và an toàn ,

• Like
Reactions: Nhd80
Tập Lái
15/8/12
42
4
8
đổi spark đời cao hoặc morning thôi bác, em chạy thay xe honda nên em giới hạn nó trong tầm tiền 300t đổ lại thôi bác, xe kia đời sâu, đi xa xíu hơi mệt, wagon cho em cũng ko đi, đó là ý em thôi, đừng chém em hihihi

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
spark cũng là matiz 3 thôi bácnhưng đời cao hơn , chúc bác dc vợ 3 ngon để phục vụ cho pác

• Like
Hạng B2
8/2/10
121
55
28
45
Năm 2008 học xong bằng lái, em cũng tìm con matiz cho mình, cũng lên OS xem và bỏ túi tý kinh nghiệm xem xe củ, em đi coi trên 10 chiếc matiz nhưng toàn gặp xe nát, xe dv, chán kg còn ý định mua xe nữa nhưng tình cờ về quê gặp thằng hàng xóm bán con kia spetra, em xem xe ok múc liền với giá 210tr, chạy gần 2 năm rất ok, năm rồi lại thấy con gentra lên eveo của thằng bạn đổi 7 chổ nên kêu bán quá đẹp nên em gã con spectra được 208tr ( lỗ 2tr ) và múc em này. Hình aventa của em là nó đó các Bác. Nói chung mua xe củ mà mua được của người quen và biết rỏ nguồn gốc là quá ngon, mua các bác thợ thì hên xui mà xui nhiều hơn hên.
Hành trình sở hữu em 4 bánh đầu tiên - Daewoo Matiz

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Năm 2008 học xong bằng lái, em cũng tìm con matiz cho mình, cũng lên OS xem và bỏ túi tý kinh nghiệm xem xe củ, em đi coi trên 10 chiếc matiz nhưng toàn gặp xe nát, xe dv, chán kg còn ý định mua xe nữa nhưng tình cờ về quê gặp thằng hàng xóm bán con kia spetra, em xem xe ok múc liền với giá 210tr, chạy gần 2 năm rất ok, năm rồi lại thấy con gentra lên eveo của thằng bạn đổi 7 chổ nên kêu bán quá đẹp nên em gã con spectra được 208tr ( lỗ 2tr ) và múc em này. Hình aventa của em là nó đó các Bác. Nói chung mua xe củ mà mua được của người quen và biết rỏ nguồn gốc là quá ngon, mua các bác thợ thì hên xui mà xui nhiều hơn hên.View attachment 490336
Xe đẹp,số đẹp

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Năm 2008 học xong bằng lái, em cũng tìm con matiz cho mình, cũng lên OS xem và bỏ túi tý kinh nghiệm xem xe củ, em đi coi trên 10 chiếc matiz nhưng toàn gặp xe nát, xe dv, chán kg còn ý định mua xe nữa nhưng tình cờ về quê gặp thằng hàng xóm bán con kia spetra, em xem xe ok múc liền với giá 210tr, chạy gần 2 năm rất ok, năm rồi lại thấy con gentra lên eveo của thằng bạn đổi 7 chổ nên kêu bán quá đẹp nên em gã con spectra được 208tr ( lỗ 2tr ) và múc em này. Hình aventa của em là nó đó các Bác. Nói chung mua xe củ mà mua được của người quen và biết rỏ nguồn gốc là quá ngon, mua các bác thợ thì hên xui mà xui nhiều hơn hên.View attachment 490336
hình dang giống lanos quá, cái đèn là khác thôi
đừng giận em nha, lúc trước có lần em cũng coi 1 chiếc gentra, ở quận bình chánh, bảng số tp, nhưng dàn đồng thì ngon, nhưng thằng bạn em nói loạii này cũng hay bị bệnh ù ga lắm , hệ thống treo không bằng thằng rubira, nên em khống lấy, lúc đó năm 2014giá em nó là 260 triệu, về múc em everet 7 c

• Like
Hạng B1
17/3/16
55
219
33
Hành trình sở hữu em 4 bánh đầu tiên - Daewoo Matiz

chiếc xe đầu tiên của e cách đây 7 năm - hic, giờ vẵn muốn có được 1 em như vậy.

chuẩn không cần chỉnh...khỏi lăn tăng taxi hay k taxi hen. Lancer 2004-2005 full option êm như ru.
Bác cho e hỏi xe này tên gì vậy bác. Có phải Honda Civic ko bác

HUV
Tập Lái
27/9/15
5
1
3
44
Ai mua xe cũng ham hết. Em tính đỗ tiền làm con xanh đến khi nào ok thì thôi đó chứ, mà giờ em suy nghỉ thấy mình dừng là kịp lúc. Xe đó giờ em ước lượng phải 30tr làm lại hết 140+30 là 170 rồi thôi em quyết định coi như thuê xe ngày 1tr 20 ngày 20tr :((
Cám ơn bác chủ thớt chia sẻ. Mình may mắn hơn vì có bạn bè xem giúp.

Hạng B2
18/12/14
408
176
43
Đang đi mà nó nằm đường biết kêu ai mấy bác? :D