Tags
matiz
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
44
Đang đi mà nó nằm đường biết kêu ai mấy bác? :D
chào pác, em nói thật nha, em có xe từ lúc 22 tuổi, nay em đã 34 tuổi rồi, từ xe đời 1975 đến nay, em chạy chưa bao giờ nằm đường hết, em đi là khoảng 500km trở lên
nếu xe pác bảo dưởng đúng kỳ, dù xe củ hay mới đều hoạt đông tốt,
cám ơn pác

• Like
Reactions: Kelvin Pham
Hạng B2
18/12/14
408
176
43
chào pác, em nói thật nha, em có xe từ lúc 22 tuổi, nay em đã 34 tuổi rồi, từ xe đời 1975 đến nay, em chạy chưa bao giờ nằm đường hết, em đi là khoảng 500km trở lên
nếu xe pác bảo dưởng đúng kỳ, dù xe củ hay mới đều hoạt đông tốt,
cám ơn pác
Thanks bác, e sợ nó nằm là k biết kêu ai :D

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Sau 1 tháng thì em cũng may mắn bán đc xe cho 1 bác cò biết là taxi nhưng vẫn mua với giá 120tr vậy là sau 2 tuần em lổ 20tr hic... bác ấy cũng mua về cũng hối hận nên bán lổ.
Vậy là sau lần đầu tiên level của em cũng lên, giờ ko ham rẻ nữa với ko cần đời cao xe còn ngon là ok.
Em đi xem vài chiếc nữa và gặp đc em matiz SE đời 2002 xe gia đình sài em mua với giá 110tr xe đầy đủ option DVD... ra gara chổ em làm chiếc củ mấy ổng còn khen xe ngon máy mạnh mua vậy rẻ rồi...
Em cũng rất vui mà em thấy đúng như vậy thật xe êm nhẹ chân ga lên vèo và đặc biệt rất tiết kiệm xăng chứ ko như chiếc củ nếu so sánh chiếc củ thì chiếc này gấp 10 lần.
Xe còn zin nguyên bản chưa sơn lại... gầm chắc... nói chung là em kết nó lắm chủ nhật nào cũng chở vợ con lên quảng trường tỉnh đồng nai chơi. bác nào tối lên đó là gặp em hầu như ngày nào vợ chồng em cũng dạo trên đó.
Chỉ cần che nắng che mưa đc rồi xe xua với đời làm gì, em thấy nó là đủ cho nhu cầu của 2vc chắc còn lâu lắm em mới đổi xe...
Và con tim đã vui trở lại.... @@!
View attachment 449075
View attachment 449076
View attachment 449077 View attachment 449078 View attachment 449080 chưa mục

View attachment 449082
nút bấm kính mở đèn pha sẻ sáng 2 đèn rất đẹp
View attachment 449083 View attachment 449084 View attachment 449085
Vậy là vui rồi pác, vợ chồng con cái có cái ôtô vi vu o là la hén.
Tui cũng ôm giấc mơ ôtô từ năm 2007 đến đầu năm nay mới rinh được 1 e spark LT 1.0 ( đỡ hơn pác chút là em nó còn zin trong hãng về nhà luôn). Có dịp giao lưu nhé :):)
Nhưng mà khúc dạo đầu pác giới thiệu "thằng văn phòng quèn" nghe buồn quá hà, tui cũng dân văn phòng hihi....

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
KInh nghiệm mua xe củ là đừng chọn những loại xe có chạy taxi.
Loại bỏ được 1 mối nguy hiểm đáng kể :3danbanh:
Bây giờ Altis cũng thấy chạy taxi nữa kìa hoho....

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Từ lúc mua xe chưa 1 ngày em nỡ 1 nụ cười luôn đó bác, vượt wa sự phản đối của vợ. Tưởng mua xe sẻ vui vẻ phần nào. Nào ngờ vợ thì nhìn như kẻ thù vì mua xe ko hỏi ý kiến xe thì ko đc như ý muốn đã vậy còn mua nhầm taxi thải mà ai ai cũng cảnh báo. Thực sự chưa lúc nào em buồn đến thế luôn. Bán xe xong tuy lổ mà em lại sung sướng.

Khổ thân bác, nhưng nam nhi đại trượng phu đam mê chính đáng là phải làm tới luôn haha

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Nghe bác kể mà em thấy thèm vì bác toàn mua xe mới. Em là viên chức nhà nước nên biết chắc một điều: Có dành dụm cả đời cũng ko mua đc xe mới. Nhưng vì sự an toàn của hai đứa con nhỏ mà em chơi liều. Chứ đâu phải mình mua 4 bánh để khoe khoang, đua đòi gì đâu. Bà con bên ngoại có người rất giàu! Hàng năm, mùng 2 tết là họ ghé chơi, đi toàn Lexus, Mec,... còn em thì sáng sớm mùng 2 thức dậy sớm để đem con matiz của mình đi gửi hàng xóm. Người ta nói: Mày làm gv mà cũng bày đặt đi xe hơi! Đau lòng tập 2 :(
Họ ác miệng quá. Khi mình không có xe ôtô, chở vợ con về quê xa xôi thì họ nói ráng mần dành dụm mua chiếc xe hơi chở vợ con đi nha mậy. Tới khi mình mua được con xe cỏ che mưa che nắng cho gia đình thì họ cũng nói mua xe hơi sướng quá mà không lo cho cha mẹ ???? haĩzzz..., rồi còn tỏ thái độ xa lánh nữa chứ, cái gì cũng nói được

Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
KInh nghiệm mua xe củ là đừng chọn những loại xe có chạy taxi.
Loại bỏ được 1 mối nguy hiểm đáng kể :3danbanh:
Xe mua về chạy dịch vụ cá nhân cũng mệt lắm bác