Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Hai hệ thống ống xả cầu cách nhau 10m -11m có thế xả vào chung 1 hầm cầu hay phải làm 2 hầm cầu vậy các bác, khoảng các xa nhất (và độ nghiêng ) từ ống xả cầu đến hầm cầu là bao xa mà có thể an toàn không bị nghẹt vậy các bác. Thanks

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
Vô tư đi Bác. 20m cũng vẫn OK. Miễn sao tạo dốc hết cỡ là tốt nhất ( chênh lệch nhau 100 - 2000mm coi như là tuyệt vời) và không được phép dùng co cong mà phải dùng Lơi để tránh tắc tại góc do các loại rác không mong muốn.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Mr Fil nói:
Vô tư đi Bác. 20m cũng vẫn OK. Miễn sao tạo dốc hết cỡ là tốt nhất ( chênh lệch nhau 100 - 2000mm coi như là tuyệt vời) và không được phép dùng co cong mà phải dùng Lơi để tránh tắc tại góc do các loại rác không mong muốn.
Thanks bác.
Độ dốc chắc chỉ 0,3m - 0,5m thôi vì nó nằm dưới nền nhà nên hơi ngại chút.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.375
113
Sài Gòn - HCM
Em quên, đánh nhầm số : 100 - 200mm ( 10 - 20cm).
Mấy tòa nhà bên em nó làm hầm cầu ăn gian ra phía bên ngoài mặt tiền, từ điểm cuối của gen kỹ thuật chạy ra đến hầm cùng vài chục mét, vòng vo mãi mới đến nơi nhưng tạo dốc tốt chả vấn đề gì. Một ngày có cả ngàn lần bấm nút xả đấy.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.785
113
Bác chủ cứ vô tư. Thằng Mỹ làm nhà ko có hầm phân cũng chẳng sao, tất nhiên là "vật chất" sẽ theo ống từ nhà ra ống chính rồi từ ống chính đi về "hố ga", chiều dài ống từ nhà ra đường chắc chắn sẽ nhiều hơn 11m của bác. Thằng Malay làm nhà ở BD cũng ko có hầm phân. VN mình mỗi nhà mỗi HP là quá "lịch sự".

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.408
113
Quan trọng nhất là dùng ống có đường kính lớn, khi đặt ống tránh đặt khúc khuỷu là ok, tạo dốc để nước thoát hết trong ống là được

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.706
113
www.phindeli.com
cpkhanhhung nói:
Bác chủ cứ vô tư. Thằng Mỹ làm nhà ko có hầm phân cũng chẳng sao, tất nhiên là "vật chất" sẽ theo ống từ nhà ra ống chính rồi từ ống chính đi về "hố ga", chiều dài ống từ nhà ra đường chắc chắn sẽ nhiều hơn 11m của bác. Thằng Malay làm nhà ở BD cũng ko có hầm phân. VN mình mỗi nhà mỗi HP là quá "lịch sự".
Thiệt vậy sao bác, vậy nó xử lý "vật chất" cách nào? Hay là nó chạy thẳng ra HP chung ngoài ... đường?

Last edited by a moderator:
Hạng F
11/1/10
6.130
60.785
113
tuando nói:
cpkhanhhung nói:
Thiệt vậy sao bác, vậy nó xử lý "vật chất" cách nào? Hay là nó chạy thẳng ra HP chung ngoài ... đường?
Em chưa thấy nó xử lý bác ợ.
Khu Ecolakes Bình dương thì "vật chất" sẽ từ nhà mình chảy vào hệ thống riêng về 1 "hố ga" giữa đường có nắp đậy bằng sắt. Đáy "hố ga" có cao độ bằng đáy ống. Em cũng mướn xem nó xử lý mùi và vận hành thế nào nhưng chưa có ai ở nên ko biết.
@Bác Bravia: ko cần dùng ống lớn đâu, bên Mẽo cỡ ống thoát phân trong nhà chỉ 1 cỡ D90, Tp cũng chỉ chờ cho mình cái ống 90 thôi. Vậy mà từ WC ra tới đường có khi tới 30m mà ko gặp "trắc trở".

Hạng B2
9/4/10
269
281
63
34
Khu Phú Mỹ Hưng có nhà máy xử lý nước phân sát c.ty em,hôi kinh khủng.

Status
Không mở trả lời sau này.